VLC - Trans - en to cy translation catalogue (3250 entries)

en: This program comes with NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
    You may redistribute it under the terms of the GNU General Public License;
    see the file named COPYING for details.
    Written by the VideoLAN team; see the AUTHORS file.
cy: Daw'r rhaglen hon HEB WARANT, i'r graddau a ganiateir drwy gyfraith.
    Gallwch ei ailddosbarthu o dan dermau'r Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU;
    Gwelwch y ffeil o'r enw COPYING am fanylion.
    Ysgrifenwyd gan dîm VideoLAN; gwelwch y ffeil AUTHORS.

en: VLC preferences
cy: Dewisiadau VLC

en: Select "Advanced Options" to see all options.
cy: Dewiswch "Gosodiadau Uwch" i weld yr holl opsiynau.

en: Interface
cy: Rhyngwyneb

en: Settings for VLC's interfaces
cy: Gosodiadau i ryngwynebau VLC

en: Main interfaces settings
cy: Gosodiadau'r prif ryngwynebau

en: Main interfaces
cy: Prif ryngwynebau

en: Settings for the main interface
cy: Gosodiadau i'r brif ryngwyneb

en: Control interfaces
cy: Rhyngwynebau rheoli

en: Settings for VLC's control interfaces
cy: Gosodiadau i ryngwynebau rheoli VLC

en: Hotkeys settings
cy: Gosodiadau bysellau brys

en: Audio
cy: Sain

en: Audio settings
cy: Gosodiadau sain

en: General audio settings
cy: Gosodiadau sain cyffredinol

en: Filters
cy: Hidlyddion

en: Audio filters are used to process the audio stream.
cy: Defnyddir hidlyddion sain i brosesu'r ffrwd sain.

en: Visualizations
cy: Patrymau Symudol

en: Audio visualizations
cy: Patrymau sain symudol

en: Output modules
cy: Modiwlau allbwn

en: General settings for audio output modules.
cy: Gosodiadau cyffredin ar gyfer modiwlau allbwn sain.

en: Miscellaneous
cy: Amrywiol

en: Miscellaneous audio settings and modules.
cy: Gosodiadau amrywiol ar gyfer sain a modiwlau

en: Video
cy: Fideo

en: Video settings
cy: Gosodiadau fideo

en: General video settings
cy: Gosodiadau fideo cyffredinol

en: Video filters are used to process the video stream.
cy: Defnyddir hidlyddion fideo i brosesu'r ffrwd fideo.

en: Subtitles / OSD
cy: Isdeitlau / OSD

en: Settings related to On-Screen-Display, subtitles and "overlay subpictures"
cy: Gosodiadau ynglŷn ag OSD (On-Screen-Display), isdeitlau a "lluniau troslun"

en: Input / Codecs
cy: Mewnbwn / Codecs

en: Settings for input, demultiplexing, decoding and encoding
cy: Gosodiadau ar gyfer mewnbwn, datblecsu, datgodio ac amgodio

en: Access modules
cy: Modiwlau cyrchu

en: Stream filters
cy: Hidlyddion ffrydiau

en: Demuxers
cy: Datblecsyddion

en: Demuxers are used to separate audio and video streams.
cy: Defnyddir datblecsyddion i wahanu ffrydiau sain a fideo.

en: Video codecs
cy: Codecs fideo

en: Settings for the video, images or video+audio decoders and encoders.
cy: Gosodiadau ar gyfer amgodwyr a datgodwyr fideo, delweddau neu fideo+sain.

en: Audio codecs
cy: Codecs sain

en: Settings for the audio-only decoders and encoders.
cy: Gosodiadau ar gyfer amgodwyr a datgodwyr sain yn unig.

en: Subtitle codecs
cy: Codecs isdeitlau

en: Settings for subtitle, teletext and CC decoders and encoders.
cy: Gosodiadau ar gyfer datgodwyr ac amgodwyr isdeitlau, teletext a CC (capsiynau caeedig).

en: General input settings. Use with care...
cy: Gosodiadau mewnbwn cyffredin. Addaswch gyda gofal...

en: Stream output
cy: Allbwn ffrwd

en: Stream output settings are used when acting as a streaming server or when saving incoming streams.
    Streams are first muxed and then sent through an "access output" module that can either save the stream to a file, or stream it (UDP, HTTP, RTP/RTSP).
    Sout streams modules allow advanced stream processing (transcoding, duplicating...).
cy: Defnyddir gosodiadau allbwn ffrwd wrth ymddwyn fel gweinydd ffrydio allan neu wrth gadw ffrydiau'n dod mewn.
    Ceif ffrydiau yn gyntaf eu amlblecsu ac yna eu hanfon drwy fodiwl "cyrchu allbwn" sy'n medru cadw'r ffrwd i ffeil neu ei ffrydio (UDP, HTTP, RTP/RTSP).
    Mae modiwlau ffrydiau "sout" yn caniatáu uwch-brosesu ffrydiau (trawsgodio, dyblygu, ayb).

en: General stream output settings
cy: Gosodiadau cyffredin allanbwn ffrwd

en: Muxers
cy: Amlblecsyddion

en: Muxers create the encapsulation formats that are used to put all the elementary streams (video, audio, ...) together. This setting allows you to always force a specific muxer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each muxer.
cy: Amlblecsyddion yw'r fformatau mewngapsiwleiddio sy'n plethu'r holl ffrydiau sylfaenol (fideo, sain, ...) gyda'i gilydd. Mae'r gosodiadau hyn yn eich galluogi i orfodi amlblecsydd penodol, er mae'n debyg na ddylech wneud hynny.
    Gallwch hefyd gosod paramedrau rhagosodedig ar gyfer pob amblecsydd.

en: Packetizers
cy: Pecynyddion

en: Packetizers are used to "preprocess" the elementary streams before muxing. This setting allows you to always force a packetizer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each packetizer.
cy: Defnyddir pecynyddion i ragbrosesu'r ffrydiau cyn eu hamlblecsu. Mae'r opsiwn hwn yn galluogi gorfodi pecynnydd, ond mae'n debyg na ddylech gwneud hyn.
    Mae hefyd yn bosib gosod paramedrau rhagosodedig ar gyfer pob pecynnydd.

en: VOD
cy: Fideo ar Alw (VOD)

en: Playlist
cy: Rhestr chwarae

en: Settings related to playlist behaviour (e.g. playback mode) and to modules that automatically add items to the playlist ("service discovery" modules).
cy: Gosodiadau yn ymwneud ag ymddygiad y rhestr chwarae (e.e. dull chwarae) a modiwlau sy'n ychwanegu eitemau i'r rhestr chwarae yn awtomatig (modiwlau "darganfyddiad gwasanaethau").

en: General playlist behaviour
cy: Ymddygiad cyffredin y rhestr chwarae

en: Services discovery
cy: Darganfyddiad gwasanaethau

en: Services discovery modules are facilities that automatically add items to playlist.
cy: Cyfleusterau yw modiwlau darganfyddiad gwasanaethau sy'n ychwanegu eitemau i rhestr chwarae yn awtomatig.

en: Advanced
cy: Uwch

en: Advanced settings. Use with care...
cy: Gosodiadau uwch. Defnyddiwch gyda gofal...

en: Advanced settings
cy: Gosodiadau uwch

en: &Open File...
cy: &Agor Ffeil...

en: &Advanced Open...
cy: Agor &Uwch...

en: Open D&irectory...
cy: Agor C&yfeiriadur...

en: Open &Folder...
cy: Agor &Ffolder...

en: Select one or more files to open
cy: Dewis ffeil neu ffeiliau i'w agor

en: Select Directory
cy: Dewis Cyfeiriadur

en: Select Folder
cy: Dewis Ffolder

en: Media &Information
cy: &Gwybodaeth Cyfrwng

en: &Codec Information
cy: &Gwybodaeth Codec

en: &Messages
cy: &Negeseuon

en: Jump to Specific &Time
cy: Neidio at &Amser Penodol

en: Custom &Bookmarks
cy: &Nodau Addasedig

en: &VLM Configuration
cy: &Ffurfweddiad VLM

en: &About
cy: &Ynghylch

en: Play
cy: Chwarae

en: Remove Selected
cy: Tynnu'r rhai a ddewiswyd

en: Information...
cy: Gwybodaeth...

en: Create Directory...
cy: Creu Cyfeiriadur...

en: Create Folder...
cy: Creu Ffolder...

en: Show Containing Directory...
cy: Dangos y cyfeiriadur sy'n ei cynnwys...

en: Show Containing Folder...
cy: Dangos y ffolder sy'n ei cynnwys...

en: Stream...
cy: Ffrwd...

en: Save...
cy: Cadw...

en: Repeat All
cy: Ailchwarae'r Cyfan

en: Repeat One
cy: Ailchwarae Un

en: Random
cy: Ar hap

en: Random Off
cy: Ar hap i ffwrdd

en: Add to Playlist
cy: Ychwanegu i'r Rhestr Chwarae

en: Add File...
cy: Ychwanegu Ffeil...

en: Add Directory...
cy: Ychwanegu Cyfeiriadur...

en: Add Folder...
cy: Ychwanegu Ffolder...

en: Save Playlist to &File...
cy: Cadw'r Rhestr Chwarae i &Ffeil...

en: Search
cy: Chwilio

en: Waves
cy: Tonnau

en: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>Welcome to VLC media player Help</h2><h3>Documentation</h3><p>You can find VLC documentation on VideoLAN's <a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a> website.</p><p>If you are a newcomer to VLC media player, please read the<br><a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:VLC_for_dummies"><em>Introduction to VLC media player</em></a>.</p><p>You will find some information on how to use the player in the <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>How to play files with VLC media player</em></a>" document.</p><p>For all the saving, converting, transcoding, encoding, muxing and streaming tasks, you should find useful information in the <a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Streaming_HowTo">Streaming Documentation</a>.</p><p>If you are unsure about terminology, please consult the <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">knowledge base</a>.</p><p>To understand the main keyboard shortcuts, read the <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">shortcuts</a> page.</p><h3>Help</h3><p>Before asking any question, please refer yourself to the <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">FAQ</a>.</p><p>You might then get (and give) help on the <a href="http://forum.videolan.org">Forums</a>, the <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">mailing-lists</a> or our IRC channel (<em>#videolan</em> on irc.freenode.net).</p><h3>Contribute to the project</h3><p>You can help the VideoLAN project giving some of your time to help the community, to design skins, to translate the documentation, to test and to code. You can also give funds and material to help us. And of course, you can <b>promote</b> VLC media player.</p></body></html>
cy: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>Croeso i Gymorth chwaraewr VLC</h2><p><b>Yn anffodus, nid oes cymorth ar gael yn y Gymraeg ar hyn o'r bryd, ond mae amryw o ffyrdd i gael cymorth drwy'r Saesneg.</b></p><h3>Documentation</h3><p>You can find VLC documentation on VideoLAN's <a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a> website.</p><p>If you are a newcomer to VLC media player, please read the<br><a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:VLC_for_dummies"><em>Introduction to VLC media player</em></a>.</p><p>You will find some information on how to use the player in the <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>How to play files with VLC media player</em></a>" document.</p><p>For all the saving, converting, transcoding, encoding, muxing and streaming tasks, you should find useful information in the <a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Streaming_HowTo">Streaming Documentation</a>.</p><p>If you are unsure about terminology, please consult the <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">knowledge base</a>.</p><p>To understand the main keyboard shortcuts, read the <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">shortcuts</a> page.</p><h3>Help</h3><p>Before asking any question, please refer yourself to the <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">FAQ</a>.</p><p>You might then get (and give) help on the <a href="http://forum.videolan.org">Forums</a>, the <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">mailing-lists</a> or our IRC channel (<em>#videolan</em> on irc.freenode.net).</p><h3>Contribute to the project</h3><p>You can help the VideoLAN project giving some of your time to help the community, to design skins, to translate the documentation, to test and to code. You can also give funds and material to help us. And of course, you can <b>promote</b> VLC media player.</p></body></html>

en: Audio filtering failed
cy: Methwyd hidlo'r sain

en: The maximum number of filters (%u) was reached.
cy: Mae'r uchafswm o hidlyddion (%u) wedi'i gyrraedd.

en: Disable
cy: Analluogi

en: Scope
cy: Cwmpas

en: Spectrum
cy: Sbectrwm

en: Vu meter
cy: Mesurydd Vu

en: Audio filters
cy: Hidlyddion Sain

en: Replay gain
cy: Ailchwarae

en: Stereo audio mode
cy: Modd sain stereo

en: Left
cy: Chwith

en: Right
cy: De

en: Reverse stereo
cy: Gwrthdroi stereo

en: Automatic
cy: Awtomatig

en: boolean
cy: Boole

en: integer
cy: cyfanrif

en: float
cy: fflôt

en: string
cy: llinyn

en: To get exhaustive help, use '-H'.
cy: Am gymorth pellach, defnyddiwch '-H'.

en:  (default enabled)
cy:  (rhagosodedig wedi'i alluogi)

en:  (default disabled)
cy:  (rhagosodedig wedi'i analluogi)

en: Note:
cy: Nodyn:

en: VLC version %s (%s)
cy: Fersiwn %s (%s) o VLC

en: Compiled by %s on %s (%s)
cy: Crynhowyd gan %s ar %s (%s)

en: Compiler: %s
cy: Crynhowr: %s

en: 
    Dumped content to vlc-help.txt file.
cy: 
    Cynnwys wedi'i dympio i ffeil vlc-help.txt

en: 
    Press the RETURN key to continue...
cy: 
    Pwyswch y fysell RETURN i barhau...

en: Backspace
cy: Bysell BACKSPACE

en: Brightness Down
cy: Disgleirdeb i Lawr

en: Brightness Up
cy: Disgleirdeb i Fyny

en: Browser Back
cy: Porwr: Nôl

en: Browser Favorites
cy: Porwr: Ffefrynnau

en: Browser Forward
cy: Porwr: Ymlaen

en: Browser Home
cy: Porwr: Hafan

en: Browser Refresh
cy: Porwr: Ail-lwytho

en: Browser Search
cy: Porwr: Chwilio

en: Browser Stop
cy: Porwr: Stopio

en: Delete
cy: Dileu

en: Down
cy: Lawr

en: End
cy: Diwedd

en: Enter
cy: 'Enter'

en: Media Angle
cy: Ongl y Cyfrwng

en: Media Audio Track
cy: Trac Sain y Cyfrwng

en: Media Forward
cy: Cyfrwng Ymlaen

en: Media Menu
cy: Dewislen y Cyfrwng

en: Media Next Frame
cy: Ffram nesaf y Cyfrwng

en: Media Next Track
cy: Trac Nesaf y Cyfrwng

en: Media Play Pause
cy: Seibio Chwarae'r Cyfrwng

en: Media Prev Frame
cy: Ffram Blaenorol y Cyfrwng

en: Media Prev Track
cy: Trac Blaenorol y Cyfrwng

en: Media Record
cy: Recordio'r Cyfrwng

en: Media Repeat
cy: Ail-chwarae'r Cyfrwng

en: Media Rewind
cy: Ailddirwyn y Cyfrwng

en: Media Select
cy: Dewis y Cyfrwng

en: Media Shuffle
cy: Cymysgu Cyfryngau

en: Media Stop
cy: Stopio'r Cyfrwng

en: Media Subtitle
cy: Isdeitlau'r Cyfrwng

en: Media Time
cy: Amser y Cyfrwng

en: Media View
cy: Golwg y Cyfrwng

en: Menu
cy: Dewislen

en: Mouse Wheel Down
cy: Olwyn y Llygoden i Lawr

en: Mouse Wheel Left
cy: Olwyn y Llygoden i'r Chwith

en: Mouse Wheel Right
cy: Olwyn y Llygoden i'r Dde

en: Mouse Wheel Up
cy: Olwyn y Llygoden i Fyny

en: Page Down
cy: Page Down (PgDn)

en: Pause
cy: Seibio

en: Space
cy: Bar Blwch

en: Unset
cy: Dadosod

en: Up
cy: I Fyny

en: Volume Down
cy: Sain i Lawr

en: Volume Mute
cy: Tewi'r Sain

en: Volume Up
cy: Sain i Fyny

en: Zoom In
cy: Chwyddo i Mewn

en: Zoom Out
cy: Chwyddo Allan

en: packetizer
cy: pecynnydd

en: decoder
cy: datgodwr

en: Streaming / Transcoding failed
cy: Methwyd y ffrydiad / trawsgodiad

en: VLC could not open the %s module.
cy: Methodd VLC i agor y modiwl %s.

en: VLC could not open the decoder module.
cy: Methodd VLC i agor y modiwl datgodio.

en: Track
cy: Trac

en: Program
cy: Rhaglen

en: Scrambled
cy: Tameidiog

en: Yes
cy: Ie

en: Closed captions %u
cy: Capsiynau cyfyng %u

en: Stream %d
cy: Ffrwd %d

en: Subtitle
cy: Isdeitlau

en: Type
cy: Math

en: Original ID
cy: ID Gwreiddiol

en: Language
cy: Iaith

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Channels
cy: Sianeli

en: Sample rate
cy: Cydradd sampl

en: Bits per sample
cy: Didiau ym mhob sampl

en: Bitrate
cy: Didradd

en: %u kb/s
cy: %u kb/e

en: Track replay gain
cy: Cynnydd sain wrth ailchwarae'r trac

en: Album replay gain
cy: Cynydd sain wrth ail-chwarae'r albwm

en: Resolution
cy: Cydraniad

en: Display resolution
cy: Cydraniad sgrin

en: Frame rate
cy: Fframiau yr eiliad

en: Decoded format
cy: Fformat datgodwyd

en: Your input can't be opened
cy: Methwyd agor y mewnbwn

en: VLC is unable to open the MRL '%s'. Check the log for details.
cy: Ni all VLC agor yr MRL '%s'. Gwelwch y log am fanylion.

en: VLC can't recognize the input's format
cy: Nid yw VLC yn nabod ffurf y mewnbwn

en: The format of '%s' cannot be detected. Have a look at the log for details.
cy: Methwyd canfod fformat '%s'. Gwelwch y log am fanylion.

en: Title
cy: Teitl

en: Copyright
cy: Hawlfraint

en: Album
cy: Albwm

en: Track number
cy: Rhif trac

en: Rating
cy: Sgôr

en: Date
cy: Dyddiad

en: Setting
cy: Gosodiad

en: Now Playing
cy: Yn Chwarae Nawr

en: Publisher
cy: Cyhoeddwr

en: Encoded by
cy: Amgodwyd gan

en: Artwork URL
cy: URL Clawr

en: Track ID
cy: ID Trac

en: Director
cy: Cyfarwyddwr

en: Bookmark
cy: Nod

en: Programs
cy: Rhaglenni

en: Chapter
cy: Pennod

en: Navigation
cy: Llywio

en: Video Track
cy: Trac Fideo

en: Audio Track
cy: Trac Sain

en: Subtitle Track
cy: Trac Isdeitlau

en: Next title
cy: Teitl nesaf

en: Previous title
cy: Teitl Diwethaf

en: Title %i%s
cy: Teitl %i%s

en: Chapter %i
cy: Pennod %i

en: Next chapter
cy: Pennod nesaf

en: Previous chapter
cy: Pennod diwethaf

en: Media: %s
cy: Cyfrwng: %s

en: Add Interface
cy: Ychwanegu rhyngwyneb

en: Console
cy: Consol

en: Web
cy: Y we

en: Debug logging
cy: Logiwr dadfygio

en: Mouse Gestures
cy: Ystumiau Llygoden

note: xgettext: Translate "C" to the language code: "fr", "en_GB", "nl", "ru"...
en: C
cy: cy

en: Zoom
cy: Chwyddo

en: 1:4 Quarter
cy: 1:4 Chwarter

en: 1:2 Half
cy: 1:2 Hanner

en: 1:1 Original
cy: 1:1 Gwreiddiol

en: 2:1 Double
cy: 2:1 Dwbl

en: Interface module
cy: Modwl rhyngwyneb

en: This is the main interface used by VLC. The default behavior is to automatically select the best module available.
cy: Dyma'r prif ryngwyneb a ddefnyddir gan VLC. Yr ymddygiad diofyn yw dewis y modwl gorau ar gael yn awtomatig.

en: Extra interface modules
cy: Modiwlau rhyngwyneb ychwanegol

en: You can select control interfaces for VLC.
cy: Mae'n bosib dewis rhyngwynebau rheoli VLC.

en: Verbosity (0,1,2)
cy: Geiriogrwydd (0,1,2)

en: This is the verbosity level (0=only errors and standard messages, 1=warnings, 2=debug).
cy: Dyma'r lefel geiriogrwydd (0=dim ond gwallau a negeseuon safonol, 1=rhybuddion, 2=dadfygio).

en: Be quiet
cy: Bod yn dawel

en: Turn off all warning and information messages.
cy: Diffodd holl negeseuon rhybudd a gwybodaeth.

en: Default stream
cy: Ffrwd diofyn

en: This stream will always be opened at VLC startup.
cy: Caiff y ffrwd hon ei agor pob tro mae VLC yn dechrau.

en: Color messages
cy: Negeseuon lliw

en: This enables colorization of the messages sent to the console Your terminal needs Linux color support for this to work.
cy: Mae hyn yn galluogi lliwio'r negeseuon sy'n cael eu yrru i'r trawfwrdd. Rhaid i dy derfynell gael cymorth lliw Linux i hyn weithio.

en: Show advanced options
cy: Dangos dewisiadau uwch

en: When this is enabled, the preferences and/or interfaces will show all available options, including those that most users should never touch.
cy: Pan mae hwn wedi'i alluogi, mae'r dewisiadau a/neu'r rhyngwynebau yn dangos yr holl opsiynau, gan gynnwys y rhai na ddylai'r rhan fwyaf o ddefnyddwyr byth cyffwrdd.

en: Interface interaction
cy: Rhyngweithiad rhyngwyneb

en: These options allow you to modify the behavior of the audio subsystem, and to add audio filters which can be used for post processing or visual effects (spectrum analyzer, etc.). Enable these filters here, and configure them in the "audio filters" modules section.
cy: Mae'r dewisiadau hyn yn galluogi newid sut mae'r is-system sain yn gweithio, i ychwanegu hidlyddion sain gellir eu defnyddio ar gyfer ôl-brosesu, neu effeithiau gweledol (e.e. dadansoddydd sbectrwm). Galluogwch yr hidlyddion yma, yna gallech eu haddasu yn adran modiwlau "hidlyddion sain".

en: Audio output module
cy: Modwl allbwn sain

en: This is the audio output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
cy: Dyma'r dull allbwn sain sy'n cael ei ddefnyddio gan VLC. Yr ymarweddiad arferol yw dewis y dull gorau ar gael yn awtomatig.

en: Enable audio
cy: Galluogi sain

en: You can completely disable the audio output. The audio decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
cy: Mae'n bosib analluogi'r allbwn sain yn gyfan gwbl. Gan na fydd rhaid ei ddatgodio, mi fydd yn arbed pŵer prosesu.

en: Audio gain
cy: Cynydd sain

en: Audio output volume step
cy: Camau uchder allbwn sain

en: Remember the audio volume
cy: Cofio uchder y sain o un sesiwn i'r llall

en: Audio resampler
cy: Ailsamplwr sain

en: Use S/PDIF when available
cy: Defnyddio S/PDIF pan ar gael

en: Force detection of Dolby Surround
cy: Gorfodi canfod Dolby Surround

en: Auto
cy: Awto

en: On
cy: Ymlaen

en: Off
cy: I ffwrdd

en: Stereo audio output mode
cy: Dull allbwn sain stereo

en: This adds audio post processing filters, to modify the sound rendering.
cy: Mae hwn yn ychwanegu hidlyddion ôl-brosesu sain i addasu'r datganiad.

en: This adds visualization modules (spectrum analyzer, etc.).
cy: Dewis pa fodiwl patrymau symudol i'w dangos wrth chwarae sain

en: Replay gain mode
cy: Dull cynyddu wrth ail-chwarae

en: Select the replay gain mode
cy: Nodwch dull cynyddu'r ailchwarae

en: Replay preamp
cy: Rheolydd ton ailchwarae

en: Default replay gain
cy: Cynydd ailchwarae rhagosodedig

en: Protect against sound clipping
cy: Gwarchod rhag tocio'r sain

en: Enable time stretching audio
cy: Galluogi ymsetyn sain dros amser

en: This allows playing audio at lower or higher speed without affecting the audio pitch
cy: Mae hyn yn caniatáu chwarae sain yn arafach neu'n cyflymach heb effeithio'r traw (pitch).

en: None
cy: Dim

en: Video output module
cy: Modiwl allbwn fideo

en: This is the the video output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
cy: Hwn yw'r dull allbwn fideo a ddefnyddir gan VLC. Fel arfer, mae'n dewis y dull gorau ar gael yn awtomatig.

en: Enable video
cy: Galluogi fideo

en: You can completely disable the video output. The video decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
cy: Mae'n bosib analluogi'r allbwn fideo yn gyfan gwbl. Gan na fydd rhaid ei ddatgodio, mi fydd yn arbed pŵer prosesu.

en: Video width
cy: Lled fideo

en: You can enforce the video width. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
cy: Mae'n bosib gorfodi lled y fideo. Yn rhagosodedig (-1), mae VLC yn addasu i nodweddion y fideo.

en: Video height
cy: Uchder fideo

en: You can enforce the video height. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
cy: Mae'n bosib gorfodi uchder y fideo. Yn rhagosodedig (-1), mae VLC yn addasu i nodweddion y fideo.

en: Video X coordinate
cy: Cyfesuryn X y fideo

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (X coordinate).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y fideo yn llorweddol o gornel top chwith y ffenestr fideo (X coordinate).

en: Video Y coordinate
cy: Cyfesuryn Y y fideo

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (Y coordinate).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y fideo yn fertigol o gornel top chwith y ffenestr fideo (Y coordinate).

en: Video title
cy: Teitl y fideo

en: Custom title for the video window (in case the video is not embedded in the interface).
cy: Teitl dewisedig ar gyfer y ffenestr fideo (rhag ofn nad yw'r fideo wedi'i mewnosod yn y rhyngwyneb).

en: Video alignment
cy: Aliniad y fideo

en: Enforce the alignment of the video in its window. By default (0) it will be centered (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, like 6=4+2 meaning top-right).
cy: Yn rhagosodedig, mae'r fideo yng nghanol y ffenestr, ond mae'n bosib ei alinio gyda phwyntiau eraill. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: Center
cy: Canol

en: Bottom
cy: Gwaelod

en: Top-Left
cy: Top-chwith

en: Top-Right
cy: Top-dde

en: Bottom-Left
cy: Gwaelod-chwith

en: Bottom-Right
cy: Gwaelod-dde

en: Zoom video
cy: Chwyddo fideo

en: You can zoom the video by the specified factor.
cy: Mae'n bosib chwyddo'r fideo gan y ffactor dewisedig.

en: Grayscale video output
cy: Allbwn fideo graddfa lwyd

en: Output video in grayscale. As the color information aren't decoded, this can save some processing power.
cy: Mae'n allbynnu fideo mewn graddfa lwyd. Gan nad oes angen datgodio'r gwybodaeth lliw, gall hyn arbed pŵer prosesu.

en: Embedded video
cy: Fideo wedi'i mewnosod

en: Embed the video output in the main interface.
cy: Chwarae'r fideo yn ffenestr y prif ryngwyneb yn hytrach na mewn ffenestr ar wahân.

en: Fullscreen video output
cy: Allbwn fideo sgrin lawn

en: Start video in fullscreen mode
cy: Dechrau fideo yn sgrin lawn

en: Overlay video output
cy: Troslunio allbwn fideo

en: Always on top
cy: Cadw ar y blaen

en: Always place the video window on top of other windows.
cy: Cadw'r ffenestr fideo o flaen pob ffenestr arall o hyd.

en: Enable wallpaper mode
cy: Galluogi modd cefndir bwrdd gwaith

en: The wallpaper mode allows you to display the video as the desktop background.
cy: Mae hyn yn caniatáu dangos y fideo fel cefndir bwrdd gwaith y system.

en: Show media title on video
cy: Dangos teitl yr eitem ar y fideo

en: Display the title of the video on top of the movie.
cy: Mae'n dangos teitl y fideo ar ben y ffilm.

en: Show video title for x milliseconds
cy: Dangos teitl fideo am x milieiliad

en: Show the video title for n milliseconds, default is 5000 ms (5 sec.)
cy: Mae'n dangos teitl y fideo am n milieiliad. Yr arfer yw 5000 me (5 eiliad).

en: Position of video title
cy: Lleoliad teitl y fideo

en: Place on video where to display the title (default bottom center).
cy: Y man ar y fideo i ddangos y teitl. Yr arfer yw canol y gwaelod.

en: Hide cursor and fullscreen controller after x milliseconds
cy: Cuddio'r cyrchwr a'r bar rheoli sgrin lawn ar ôl x milieiliad

en: Hide mouse cursor and fullscreen controller after n milliseconds.
cy: Cuddio'r cyrchwr a'r bar rheoli sgrin lawn ar ôl n milieiliad

en: Deinterlace
cy: Datblethu

en: Deinterlace mode
cy: Modd datblethu

en: Deinterlace method to use for video processing.
cy: Dull datblethu i'w defnyddio ar gyfer prosesu fideo

en: Discard
cy: Gwaredu

en: Blend
cy: Cymysgu

en: Mean
cy: Cymedr

en: Linear
cy: Llinol

en: Phosphor
cy: Ffosffor

en: Film NTSC (IVTC)
cy: Ffilm NTSC (IVTC)

en: Disable screensaver
cy: Rhwystro'r arbedwr sgrin

en: Disable the screensaver during video playback.
cy: Analluogi'r arbedwr sgrin fel nad yw'n rhedeg tra'n chwarae fideo

en: Window decorations
cy: Addurniadau'r ffenestr

en: Video splitter module
cy: Modiwl rhannu fideo

en: This adds video splitters like clone or wall
cy: Mae hwn yn ychwanegu ymraniadau fideo fel clôn neu wal

en: Video filter module
cy: Modiwl hidlo fideo

en: This adds post-processing filters to enhance the picture quality, for instance deinterlacing, or distort the video.
cy: Mae hwn yn ychwanegu hidlyddion ôl-brosesu i wella ansawdd y llun (e.e. datblethu) neu i aflunio'r fideo.

en: Video snapshot directory (or filename)
cy: Cyfeiriadur (neu enw ffeil) cipluniau fideo

en: Directory where the video snapshots will be stored.
cy: Y lleoliad ar eich dyfais i gadw cipluniau yno.

en: Video snapshot file prefix
cy: Rhagddodiad i'w gynnwys yn enwau ffeiliau'r cipluniau

en: Video snapshot format
cy: Fformat cipluniau fideo

en: Image format which will be used to store the video snapshots
cy: Y fformat delwedd i'w ddefnyddio i gadw cipluniau o'r fideo

en: Display video snapshot preview
cy: Dangos rhagolwg cipluniau o'r fideo

en: Display the snapshot preview in the screen's top-left corner.
cy: Dangos rhagolwg o'r ciplun yn gornel top chwith y sgrin

en: Use sequential numbers instead of timestamps
cy: Rhifo ffeiliau cipluniau mewn trefn yn hytrach na gyda stampiau amser.

en: Use sequential numbers instead of timestamps for snapshot numbering
cy: Cynnwys rhifau mewn trefn yn enwau ffeiliau'r cipluniau yn hytrach na defnyddio stampiau amser.

en: Video snapshot width
cy: Lled y ciplun o'r fideo

en: You can enforce the width of the video snapshot. By default it will keep the original width (-1). Using 0 will scale the width to keep the aspect ratio.
cy: Mae'n bosib gorfodi lled y ciplun o'r fideo. Yn rhagosodedig (-1), mae'n cadw'r lled wreiddiol. Wrth ddefnyddio 0 caiff y lled ei addasu i gadw'r gymhareb agwedd (aspect ratio).

en: Video snapshot height
cy: Uchder y ciplun o'r fideo

en: You can enforce the height of the video snapshot. By default it will keep the original height (-1). Using 0 will scale the height to keep the aspect ratio.
cy: Mae'n bosib gorfodi uchder y ciplun o'r fideo. Yn rhagosodedig (-1), mae'n cadw'r uchder gwreiddiol. Wrth ddefnyddio 0 caiff yr uchder ei addasu i gadw'r gymhareb agwedd (aspect ratio).

en: Video cropping
cy: Tocio fideo

en: This forces the cropping of the source video. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect.
cy: Mae hwn yn gorfodi tocio'r fideo. Ffurfiau derbyniol yw x:y (4:3, 16:9, ayb) yn mynegi agwedd y ddelwedd.

en: Source aspect ratio
cy: Cymhareb agwedd y tarddiad

en: This forces the source aspect ratio. For instance, some DVDs claim to be 16:9 while they are actually 4:3. This can also be used as a hint for VLC when a movie does not have aspect ratio information. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect, or a float value (1.25, 1.3333, etc.) expressing pixel squareness.
cy: Mae hyn yn gorfodi'r gymhareb agwedd. Er enghraifft, mae rhai DVDs yn honni i fod yn 16:9 tra eu bod yn 4:3 mewn gwirionedd. Mae'n bosib defnyddio hwn hefyd fel awgrymiad i VLC pan nad oes gan ffilm manylion cymhareb agwedd. Ffurf dderbyniol yw x:y (4:3, 16:9, ayb) yn mynegi'r gymhareb agwedd, neu werth arnofyn (1.25, 1.3333, ayb) yn mynegi sgwârwydd picseli.

en: Video Auto Scaling
cy: Graddio Fideo Awtomatig

en: Let the video scale to fit a given window or fullscreen.
cy: Gadael i'r fideo graddio i ffitio maint ffenestr neu sgrin lawn.

en: Video scaling factor
cy: Ffactor graddio'r fideo

en: Scaling factor used when Auto Scaling is disabled.
    Default value is 1.0 (original video size).
cy: Y ffactor graddio i'w ddefnyddio pan mae Graddio Awtomatig wedi analluogi.
    Y gwerth rhagosodedig yw 1.0 (maint gwreiddiol y fideo).

en: Custom crop ratios list
cy: Rhestr cymarebau tocio penodol

en: Comma separated list of crop ratios which will be added in the interface's crop ratios list.
cy: Rhestr o gymarebau tocio (wedi'u gwahanu gyda choma) caiff eu hychwanegu i restr y rhyngwyneb o gymarebau tocio.

en: Custom aspect ratios list
cy: Rhestr cymarebau agwedd penodol

en: Comma separated list of aspect ratios which will be added in the interface's aspect ratio list.
cy: Rhestr o gymarebau agwedd (wedi'u gwahanu gyda choma) caiff eu hychwanegu i restr y rhyngwyneb o gymarebau agwedd.

en: Fix HDTV height
cy: Sicrhau uchder HDTV

en: This allows proper handling of HDTV-1080 video format even if broken encoder incorrectly sets height to 1088 lines. You should only disable this option if your video has a non-standard format requiring all 1088 lines.
cy: Mae hyn yn caniatáu triniaeth gywir o fideo ffurf HDTV-1080 hyd yn oed os yw amgodwr yn gosod ei uchder yn anghywir i 1088 o linelli. Dylid analluogi'r dewis hwn dim ond os ydy'r fideo gyda ffurf anarferol yn angen yr holl 1088 llinell.

en: Monitor pixel aspect ratio
cy: Cymhareb agwedd picseli'r monitor

en: This forces the monitor aspect ratio. Most monitors have square pixels (1:1). If you have a 16:9 screen, you might need to change this to 4:3 in order to keep proportions.
cy: Mae hyn yn gorfodi cymhareb agwedd y monitor. Mae picseli monitorau fel arfer yn sgwâr (1:1). Os oes gennych sgrin lydan 16:9, mae'n bosib fyddwch angen newid hwn i 4:3 i gadw'r un cyfrannedd.

en: Skip frames
cy: Neidio fframiau

en: Drop late frames
cy: Digyn fframiau hwyr

en: Mouse events
cy: Digwyddiadau llygoden

en: This enables handling of mouse clicks on the video.
cy: Mae'n galluogi defnyddio cliciau llygoden ar y fideo.

en: Caching value for local files, in milliseconds.
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache) wrth chwarae ffeiliau ar y system

en: Caching value for cameras and microphones, in milliseconds.
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache) ar gyfer camerâu a meicroffonau

en: Caching value for optical media, in milliseconds.
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache) ar cyfryngau optegol

en: Caching value for network resources, in milliseconds.
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache) ar gyfer ffynonellau rhwydwaith

en: Clock synchronisation
cy: Cydamseriad cloc

en: It is possible to disable the input clock synchronisation for real-time sources. Use this if you experience jerky playback of network streams.
cy: Mae'n bosib analluogi'r cloc cydamseru wrth chwarae ffrydiau byw. Defnyddiwch hwn os yw ffrydiau rhwydwaith yn torri a/neu yn neidio wrth eu chwarae.

en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Enable
cy: Galluogi

en: MTU of the network interface
cy: MTU rhyngwyneb y rhwydwaith

en: Audio track
cy: Trac sain

en: Stream number of the audio track to use (from 0 to n).
cy: Rhif ffrwd y trac sain i'w ddefnyddio (o 0 i n).

en: Subtitle track
cy: Trac isdeitlau

en: Stream number of the subtitle track to use (from 0 to n).
cy: Rhif ffrwd y trac isdeitlau i'w ddefnyddio (o 0 i n).

en: Audio language
cy: Iaith sain

en: Language of the audio track you want to use (comma separated, two or three letter country code, you may use 'none' to avoid a fallback to another language).
cy: Iaith y trac sain i'w ddefnyddio (gwahanu gyda choma, cod iaith 2 neu 3 llythyren, ee. 'cy', 'eng'; mae gosod 'dim' yn osgoi disgyn nôl ar iaith arall).

en: Subtitle language
cy: Iaith isdeitlo

en: Language of the subtitle track you want to use (comma separated, two or three letters country code, you may use 'any' as a fallback).
cy: Iaith y trac isdeitlau i'w ddefnyddio (gwahanu gyda choma, cod gwlad 2 neu 3 llythyren; mae gosod 'dim' yn osgoi disgyn nôl ar iaith arall).

en: Audio track ID
cy: ID trac sain

en: Stream ID of the audio track to use.
cy: ID ffrwd y trac sain i'w ddefnyddio

en: Subtitle track ID
cy: ID trac isdeitlau

en: Stream ID of the subtitle track to use.
cy: ID ffrwd y trac isdeitlau i'w ddefnyddio

en: Preferred video resolution
cy: Cydraniad fideo i'w ddefnyddio

en: When several video formats are available, select one whose resolution is closest to (but not higher than) this setting, in number of lines. Use this option if you don't have enough CPU power or network bandwidth to play higher resolutions.
cy: Pan mae sawl fformat fideo ar gael, dewisa un gyda'r cydraniad agosaf at, ond nid yn uwch nag, y gosodiad hwn mewn nifer o resi. Defnyddia'r dewis hwn os nad oes digon o bŵer CPU neu os nad yw'r cysylltiad we digon da i chwarae cydraniadau uwch.

en: Best available
cy: Y gorau ar gael

en: Full HD (1080p)
cy: MU Llawn (1080p)

en: HD (720p)
cy: MU (Manylder Uwch) (720p)

en: Standard Definition (576 or 480 lines)
cy: Manylder Safonol (576 neu 480 llinell)

en: Low Definition (360 lines)
cy: Manylder Isel (360 llinell)

en: Very Low Definition (240 lines)
cy: Manylder Isel Iawn (240 llinell)

en: Input repetitions
cy: Ailadroddiadau mewnbwn

en: Number of time the same input will be repeated
cy: Y nifer o droeon caiff yr un mewnbwn ei ailadrodd

en: Start time
cy: Amser dechrau

en: The stream will start at this position (in seconds).
cy: Bydd y ffrwd yn dechrau o'r pwynt hwn (mewn eiliadau).

en: Stop time
cy: Amser stopio

en: The stream will stop at this position (in seconds).
cy: Bydd y ffrwd yn stopio chwarae ar y pwynt hwn (mewn eiliadau)

en: Run time
cy: Amser rhedeg

en: The stream will run this duration (in seconds).
cy: Bydd y ffrwd yn chwarae am yr amser hwn (mewn eiliadau)

en: Playback speed
cy: Cyflymder chwarae

en: This defines the playback speed (nominal speed is 1.0).
cy: Mae hwn yn rheoli'r cyflymder chwarae. 1.0 yw'r cyflymder arferol.

en: Input list
cy: Rhestr mewnbwn

en: You can give a comma-separated list of inputs that will be concatenated together after the normal one.
cy: Mae'n bosib roi rhestr o mewnbynnau wedi'u gwahannu gyda choma. Caiff eu cydgadwyno ar ol yr un arferol.

en: Record directory or filename
cy: Cyfeiriadur neu enw ffeil i'w recordio

en: Directory or filename where the records will be stored
cy: Y cyfeiriadur neu ffeil ble caiff cofnodion eu cadw

en: Force subtitle position
cy: Gorfodi lleoliad isdeitlau

en: You can use this option to place the subtitles under the movie, instead of over the movie. Try several positions.
cy: Mae'n bosib gosod yr isdeitlau mewn lleoliadau gwahanol, er enghraifft uwchben y fideo yn hytrach nag oddi tanodd.

en: Enable sub-pictures
cy: Galluogi is-luniau

en: On Screen Display
cy: Arddangosiad ar y Sgrin (OSD)

en: VLC can display messages on the video. This is called OSD (On Screen Display).
cy: Gall VLC dangos negeseuon ar y fideo. Dyma yw 'arddangosiad ar y sgrin', neu OSD - 'On Screen Display'.

en: Autodetect subtitle files
cy: Canfod ffeiliau isdeitlau yn awtomatig

en: Subtitle autodetection fuzziness
cy: Manylder canfyddiad isdeitlau awtomatig

en: This determines how fuzzy subtitle and movie filename matching will be. Options are:
    0 = no subtitles autodetected
    1 = any subtitle file
    2 = any subtitle file containing the movie name
    3 = subtitle file matching the movie name with additional chars
    4 = subtitle file matching the movie name exactly
cy: Mae hwn yn rheoli pa mor fanwl mae'n rhaid enwau ffeiliau fideo ac isdeitlau cydweddu a'i gilydd. Yr opsiynau yw:
    0 = peidio canfod isdeitlau
    1 = unrhyw ffeil isdeitlau
    2 = unrhyw ffeil isdeitlau sy'n cynnwys enw'r fideo
    3 = ffeil isdeitlau gydag enw'r fideo yn ei enw a rhai nodau ychwanegol
    4 = ffeil isdeitlau gyda'r union un enw a'r ffeil fideo

en: Subtitle autodetection paths
cy: Llwybrau canfod isdeitlau'n awtomatig

en: Look for a subtitle file in those paths too, if your subtitle file was not found in the current directory.
cy: Edrych am ffeil isdeitlau yn y lleoliadau hyn hefyd os nad yw ffeil isdeitlau yn cael ei ganfod yn y cyfeiriadur presennol.

en: Use subtitle file
cy: Defnyddio ffeil isdeitlau

en: Load this subtitle file. To be used when autodetect cannot detect your subtitle file.
cy: Llwytho'r ffeil isdeitlau hwn. (I'w ddefnyddio pan na all canfyddiad awtomatig canfod y ffeil.)

en: DVD device
cy: Dyfais DVD

en: VCD device
cy: Dyfais VCD

en: Audio CD device
cy: Dyfais CD sain

en: This is the default DVD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
cy: Hwn yw'r ddyfais gyriant DVD rhagosodedig i'w ddefnyddio. Rhaid cofio'r colon ar ôl llythyren y gyriant (e.e. D:).

en: This is the default VCD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
cy: Hwn yw'r ddyfais gyriant VCD rhagosodedig i'w ddefnyddio. Rhaid cofio'r colon ar ôl llythyren y gyriant (e.e. D:).

en: This is the default Audio CD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
cy: Hwn yw'r ddyfais gyrriant CD rhagosodedig i'w ddefnyddio. Rhaid cofio'r colon ar ôl llythyren y gyriant (e.e. D:).

en: This is the default DVD device to use.
cy: Hwn yw'r ddyfais DVD rhagosodedig i'w ddefnyddio.

en: This is the default VCD device to use.
cy: Hwn yw'r ddyfais VCD rhagosodedig i'w ddefnyddio.

en: This is the default Audio CD device to use.
cy: Hwn yw'r ddyfais CD sain rhagosodedig i'w ddefnyddio.

en: HTTP server address
cy: Cyfeiriad HTTP y gweinydd

en: By default, the server will listen on any local IP address. Specify an IP address (e.g. ::1 or 127.0.0.1) or a host name (e.g. localhost) to restrict them to a specific network interface.
cy: Yn rhagosodedig, mae'r gweinydd yn gwrando ar unrhyw gyfeiriad IP lleol. Nodwch gyfeiriad IP (e.e. ::1 neu 127.0.0.1) neu enw gwesteiwr (e.e. localhost) i'w cyfyngu at ryngwyneb rhwydwaith penodol.

en: RTSP server address
cy: Cyfeiriad RTSP y gweinydd

en: This defines the address the RTSP server will listen on, along with the base path of the RTSP VOD media. Syntax is address/path. By default, the server will listen on any local IP address. Specify an IP address (e.g. ::1 or 127.0.0.1) or a host name (e.g. localhost) to restrict them to a specific network interface.
cy: Mae hwn yn diffinio'r cyfeiriad mae'r gweinydd RTSP yn gwrando arno, ynghyd a llwybr craidd yr eitem cyfryngol RTSP VOD. Y gystrawen yw cyfeiriad/llwybr. Yn rhagosodedig, mae'r gweinydd yn gwrando ar unrhyw gyfeiriad IP lleol. Nodwch gyfeiriad IP (e.e. ::1 neu 127.0.0.1) neu enw gwesteiwr (e.e. localhost) i'w cyfyngu at ryngwyneb rhwydwaith penodol.

en: HTTP server port
cy: Porth HTTP y gweinydd

en: The HTTP server will listen on this TCP port. The standard HTTP port number is 80. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
cy: Bydd y gweinydd HTTP yn gwrando ar y porth TCP hwn. Rhif porth safonol HTTP yw 80. Mae'r system weithredu fel arfer yn cyfyngu rhifau porth o dan 1025.

en: HTTPS server port
cy: Porth HTTPS y gweinydd

en: The HTTPS server will listen on this TCP port. The standard HTTPS port number is 443. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
cy: Bydd y gweinydd HTTPS yn gwrando ar y porth TCP hwn. Rhif porth safonol HTTPS yw 443. Mae'r system weithredu fel arfer yn cyfyngu rhifau porth o dan 1025.

en: RTSP server port
cy: Porth RTSP y gweinydd

en: The RTSP server will listen on this TCP port. The standard RTSP port number is 554. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
cy: Bydd y gweinydd RTSP yn gwrando ar y porth TCP hwn. Rhif porth safonol RTSP yw 554. Mae'r system weithredu fel arfer yn cyfyngu rhifau porth o dan 1025.

en: HTTP/TLS server certificate
cy: Tystysgrif HTTP/TLS y gweinydd

en: HTTP/TLS server private key
cy: Allwedd preifat HTTP/TLS y gweinydd

en: This private key file (PEM format) is used for server-side TLS.
cy: Defnyddir y ffeil allwedd preifat hwn (fformat PEM) ar gyfer TLS ochr y gweinydd.

en: HTTP/TLS Certificate Authority
cy: Awdurdod Tystysgrif HTTP/TLS

en: This X.509 certificate file (PEM format) can optionally be used to authenticate remote clients in TLS sessions.
cy: Gall y ffeil tystysgrif X.509 hwn (fformat PEM) gael ei defnyddio yn ddewisedig i ddilysu cleientiaid pell mewn sesiynau TLS.

en: SOCKS server
cy: Gweinydd SOCKS

en: SOCKS proxy server to use. This must be of the form address:port. It will be used for all TCP connections
cy: Gweinydd procs SOCKS i'w ddefnyddio. Rhaid i hwn bod yn y ffurf cyfeiriad:porth. Caiff ei ddefnyddio ar gyfer pob cysylltiad TCP.

en: SOCKS user name
cy: Enw defnyddiwr SOCKS

en: User name to be used for connection to the SOCKS proxy.
cy: Enw defnyddiwr ar gyfer cysylltu â'r procsi SOCKS.

en: SOCKS password
cy: Cyfrinair SOCKS

en: Password to be used for connection to the SOCKS proxy.
cy: Cyfrinair ar gyfer cysylltu â'r procsi SOCKS.

en: Title metadata
cy: Metaddata'r teitl

en: Allows you to specify a "title" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "teitl" ar gyfer allbwn.

en: Author metadata
cy: Metaddata'r awdur

en: Allows you to specify an "author" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "awdur" ar gyfer allbwn.

en: Artist metadata
cy: Metaddata'r artist

en: Allows you to specify an "artist" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "artist" ar gyfer allbwn.

en: Genre metadata
cy: Metaddata'r genre

en: Allows you to specify a "genre" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "genre" ar gyfer allbwn.

en: Copyright metadata
cy: Hawlfraint metaddata

en: Allows you to specify a "copyright" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "hawlfraint" ar gyfer allbwn.

en: Description metadata
cy: Metaddata'r disgrifiad

en: Allows you to specify a "description" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "disgrifiad" ar gyfer allbwn.

en: Date metadata
cy: Metadata'r dyddiad

en: Allows you to specify a "date" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "dyddiad" ar gyfer allbwn.

en: Allows you to specify a "url" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "url" ar gyfer allbwn.

en: Preferred decoders list
cy: Rhestr datgodwyr a hoffwyd

en: Preferred encoders list
cy: Rhestr amgodwyr a hoffwyd

en: Default stream output chain
cy: Cadwyn allbwn ffrwd rhagosodedig

en: Display while streaming
cy: Dangos wrth ei ffrydio

en: Play locally the stream while streaming it.
cy: Chwarae'r ffrwd yma wrth ei ffrydio

en: Enable video stream output
cy: Galluogi allbwn ffrwd fideo

en: Enable audio stream output
cy: Galluogi allbwn ffrwd sain

en: Enable SPU stream output
cy: Galluogi allbwn ffrwd SPU

en: Keep stream output open
cy: Cadw'r allbwn ffrwd ar agor

en: Preferred packetizer list
cy: Rhestr pecynyddion dewisol

en: This allows you to select the order in which VLC will choose its packetizers.
cy: Mae hyn yn caniatau dewis y drefn mae VLC yn dewis y pecynyddion

en: Mux module
cy: Modiwl amlblecsu

en: Access module
cy: Modiwl cyrchu

en: Demux module
cy: Modiwl datblecsu

en: You can select which VoD server module you want to use. Set this to `vod_rtsp' to switch back to the old, legacy module.
cy: Mae'n bosib dewis pa modiwl gweinydd Fideo ar Alw (VoD) i'w defnyddio. 'vod_rtsp' yw'r hen modiwl legacy.

en: VLM configuration file
cy: Ffeil ffurfweddiant VLC

en: Log to file
cy: Cofnodi i ffeil

en: Allowing only one running instance of VLC can sometimes be useful, for example if you associated VLC with some media types and you don't want a new instance of VLC to be opened each time you open a file in your file manager. This option will allow you to play the file with the already running instance or enqueue it.
cy: Mae yna fanteision wrth ganiatáu dim ond un achos o VLC i redeg ar y pryd. Os ydych wedi cydgysylltu rhai fformatau ffeiliau gyda VLC, er enghraifft, bydd agor ffeiliau newydd ym mhorwr eich system ddim yn achosi achos arall o VLC i redeg ond yn hytrach bydd y ffeil yn cael ei agor yn yr achos sydd eisoes yn rhedeg neu ei ychwanegu i'r rhestr chwarae.

en: Use only one instance when started from file manager
cy: Un achos yn unig pan yn dechrau o porwr y system

en: Enqueue items into playlist in one instance mode
cy: Ciwio eitemau yn y rhestr chwarae yn y modd un achos

en: When using the one instance only option, enqueue items to playlist and keep playing current item.
cy: Pan yn y modd un achos ar y tro, caiff eitemau sy'n cael eu hagor ym mhorwr eich system eu hychwanegu i'r rhestr chwarae yn hytrach na'i chwarae yn syth.

en: Play files randomly forever
cy: Chwarae ffeiliau ar hap am byth

en: VLC will randomly play files in the playlist until interrupted.
cy: Bydd VLC yn parhau i chwarae'r ffeiliau yn y rhestr chwarae ar hap hyd y bydd ymyriad.

en: Repeat all
cy: Ailchwarae'r cyfan

en: VLC will keep playing the playlist indefinitely.
cy: Bydd VLC yn parhau i chwarae'r rhestr chwarae heb stopio.

en: Repeat current item
cy: Ailchwarae'r eitem bresennol

en: VLC will keep playing the current playlist item.
cy: Bydd VLC yn parhau i chwarae'r eitem bresennol o'r rhestr chwarae.

en: Play and stop
cy: Chwarae a stopio

en: Stop the playlist after each played playlist item.
cy: Stopio chwarae ar ol pob eitem yn y rhestr chwarae.

en: Play and exit
cy: Chwarae a cau

en: Exit if there are no more items in the playlist.
cy: Cau'r chwaraewr pan does dim mwy o eitemau yn y rhestr chwarae.

en: Play and pause
cy: Chwarae a seibio

en: Pause each item in the playlist on the last frame.
cy: Seibio chwarae wrth gyrraedd ffrâm olaf pob eitem yn y rhestr chwarae.

en: Auto start
cy: Dechrau'n awtomatig

en: Automatically start playing the playlist content once it's loaded.
cy: Dechrau chwarae cynnwys y rhestr chwarae unwaith mae wedi llwytho.

en: Pause on audio communication
cy: Seibio wrth defnyddio cyfathrebiad sain

en: If pending audio communication is detected, playback will be paused automatically.
cy: Pan mae cyfathrebiad sain yn dechrau, e.e. galwad neu sgwrs, caiff y chwarae ei seibio yn awtomatig.

en: Use media library
cy: Defnyddio llyfrgell cyfryngau

en: The media library is automatically saved and reloaded each time you start VLC.
cy: Mae'r llyfrgell cyfryngau yn cael ei gadw a'i ail-lwytho yn awtomatig pob tro mae VLC yn cael ei agor.

en: Display playlist tree
cy: Dangos y goeden rhestr chwarae

en: The playlist can use a tree to categorize some items, like the contents of a directory.
cy: Gall y rhestr chwarae defnyddio coeden i gategoreiddio rhai eitemau, fel cynnwys cyfeiriadur.

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Volume Control
cy: Rheolaeth Uchder Sain

en: Fullscreen
cy: Sgrin lawn

en: Select the hotkey to use to swap fullscreen state.
cy: Dewis bysell frys i newid mewn ac allan o'r sgrin lawn.

en: Exit fullscreen
cy: Gadael sgrin lawn

en: Select the hotkey to use to exit fullscreen state.
cy: Dewis bysell frys i adael sgrin lawn.

en: Play/Pause
cy: Chwarae/Seibio

en: Select the hotkey to use to swap paused state.
cy: Dewis bysell frys i seibio/chwarae.

en: Pause only
cy: Seibio yn unig

en: Select the hotkey to use to pause.
cy: Dewis bysell frys i seibio chwarae.

en: Play only
cy: Chwarae yn unig

en: Select the hotkey to use to play.
cy: Dewis bysell frys i chwarae.

en: Faster
cy: Cyflymach

en: Select the hotkey to use for fast forward playback.
cy: Dewis bysell frys i chwarae'n gyflym.

en: Slower
cy: Arafach

en: Select the hotkey to use for slow motion playback.
cy: Dewis bysell frys i chwarae'n araf.

en: Normal rate
cy: Cyflymder arferol

en: Select the hotkey to set the playback rate back to normal.
cy: Dewis bysell frys i chwarae ar y cyflymder arferol.

en: Faster (fine)
cy: Cyflymach (mymryn)

en: Slower (fine)
cy: Arafach (mymryn)

en: Next
cy: Nesaf

en: Select the hotkey to use to skip to the next item in the playlist.
cy: Dewis bysell frys i neidio i'r eitem nesaf yn y rhestr chwarae.

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Select the hotkey to use to skip to the previous item in the playlist.
cy: Dewis bysell frys i neidio i'r eitem blaenorol yn y rhestr chwarae.

en: Stop
cy: Stopio

en: Select the hotkey to stop playback.
cy: Dewis bysell frys i stopio chwarae.

en: Position
cy: Lleoliad

en: Select the hotkey to display the position.
cy: Dewis bysell frys i ddangos y lleoliad o fewn yr eitem.

en: Very short backwards jump
cy: Naid fer iawn yn ôl

en: Select the hotkey to make a very short backwards jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio nôl ychydig bach.

en: Short backwards jump
cy: Naid fer yn ôl

en: Select the hotkey to make a short backwards jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio nôl ychydig.

en: Medium backwards jump
cy: Naid gymedrol yn ôl

en: Select the hotkey to make a medium backwards jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio nôl.

en: Long backwards jump
cy: Naid hir yn ôl

en: Select the hotkey to make a long backwards jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio nôl lot.

en: Very short forward jump
cy: Naid fer iawn ymlaen

en: Select the hotkey to make a very short forward jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio ymlaen ychydig bach.

en: Short forward jump
cy: Naid fer ymlaen

en: Select the hotkey to make a short forward jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio ymlaen ychydig.

en: Medium forward jump
cy: Naid gymedrol ymlaen

en: Select the hotkey to make a medium forward jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio ymlaen.

en: Long forward jump
cy: Naid hir ymlaen

en: Select the hotkey to make a long forward jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio ymlaen lot.

en: Next frame
cy: Ffrâm nesaf

en: Select the hotkey to got to the next video frame.
cy: Dewis bysell frys i mynd i'r ffram nesaf mewn fideo.

en: Very short jump length
cy: Hyd naid fer iawn

en: Very short jump length, in seconds.
cy: Hyd naid fer iawn, mewn eiliadau

en: Short jump length
cy: Hyd naid fer

en: Short jump length, in seconds.
cy: Hyd naid fer, mewn eiliadau

en: Medium jump length
cy: Hyd naid cymedrol

en: Medium jump length, in seconds.
cy: Hyd naid cymedrol, mewn eiliadau

en: Long jump length
cy: Hyd naid hir

en: Long jump length, in seconds.
cy: Hyd naid hir, mewn eiliadau

en: Quit
cy: Cau

en: Select the hotkey to quit the application.
cy: Dewis bysell frys i cau'r rhaglen.

en: Navigate up
cy: Llywio i fyny

en: Select the key to move the selector up in DVD menus.
cy: Dewis bysell frys i symud i fyny mewn dewislen DVD.

en: Navigate down
cy: Llywio i lawr

en: Select the key to move the selector down in DVD menus.
cy: Dewis bysell frys i symud i lawr mewn dewislen DVD.

en: Navigate left
cy: Llywio i'r chwith

en: Select the key to move the selector left in DVD menus.
cy: Dewis bysell frys i symud i'r chwith mewn dewislen DVD.

en: Navigate right
cy: Llywio i'r dde

en: Select the key to move the selector right in DVD menus.
cy: Dewis bysell frys i symud i'r dde mewn dewislen DVD.

en: Activate
cy: Galluogi

en: Select the key to activate selected item in DVD menus.
cy: Dewis bysell frys i dewis yr eitem mewn dewislen DVD.

en: Go to the DVD menu
cy: Mynd i ddewislen y DVD

en: Select the key to take you to the DVD menu
cy: Dewis bysell frys i fynd at ddewislen DVD.

en: Select previous DVD title
cy: Dewis y teitl DVD blaenorol

en: Select the key to choose the previous title from the DVD
cy: Dewis bysell frys i ddewis y teitl blaenorol o'r DVD.

en: Select next DVD title
cy: Dewis y teitl DVD nesaf

en: Select the key to choose the next title from the DVD
cy: Dewis bysell frys i ddewis y teitl nesaf o'r DVD.

en: Select prev DVD chapter
cy: Dewis y bennod DVD blaenorol

en: Select the key to choose the previous chapter from the DVD
cy: Dewis bysell frys i ddewis y pennod blaenorol o'r DVD.

en: Select next DVD chapter
cy: Dewis y bennod DVD nesaf

en: Select the key to choose the next chapter from the DVD
cy: Dewis bysell frys i ddewis y pennod nesaf o'r DVD.

en: Volume up
cy: Sain i fyny

en: Select the key to increase audio volume.
cy: Dewiswch bysell i gynnyddu uchder y sain.

en: Volume down
cy: Sain i lawr

en: Select the key to decrease audio volume.
cy: Dewiswch bysell i ostwng uchder y sain.

en: Mute
cy: Tewi

en: Select the key to mute audio.
cy: Dewisa bysell i dewi'r sain.

en: Subtitle delay up
cy: Mwy o oediad isdeitlau

en: Select the key to increase the subtitle delay.
cy: Dewis bysell frys i oedi'r isdeitlau mwy.

en: Subtitle delay down
cy: Llai o oediad isdeitlau

en: Select the key to decrease the subtitle delay.
cy: Dewis bysell frys i oedi'r isdeitlau llai.

en: Subtitle position up
cy: Safle'r isdeitlau i fyny

en: Select the key to move subtitles higher.
cy: Dewis bysell frys i symud yr isdeitlau yn uwch.

en: Subtitle position down
cy: Safle'r isdeitlau i lawr

en: Select the key to move subtitles lower.
cy: Dewis bysell frys i symud yr isdeitlau yn is.

en: Audio delay up
cy: Mwy o oediad sain

en: Select the key to increase the audio delay.
cy: Dewis bysell frys i oedi'r sain mwy.

en: Audio delay down
cy: Llai o oediad sain

en: Select the key to decrease the audio delay.
cy: Dewis bysell frys i oedi'r sain llai.

en: Play playlist bookmark 1
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 1

en: Play playlist bookmark 2
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 2

en: Play playlist bookmark 3
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 3

en: Play playlist bookmark 4
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 4

en: Play playlist bookmark 5
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 5

en: Play playlist bookmark 6
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 6

en: Play playlist bookmark 7
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 7

en: Play playlist bookmark 8
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 8

en: Play playlist bookmark 9
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 9

en: Play playlist bookmark 10
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 10

en: Select the key to play this bookmark.
cy: Dewisa bysell i chwarae'r nod rhestr chwarae hwn.

en: Set playlist bookmark 1
cy: Gosod nod rhestr chwarae 1

en: Set playlist bookmark 2
cy: Gosod nod rhestr chwarae 2

en: Set playlist bookmark 3
cy: Gosod nod rhestr chwarae 3

en: Set playlist bookmark 4
cy: Gosod nod rhestr chwarae 4

en: Set playlist bookmark 5
cy: Gosod nod rhestr chwarae 5

en: Set playlist bookmark 6
cy: Gosod nod rhestr chwarae 6

en: Set playlist bookmark 7
cy: Gosod nod rhestr chwarae 7

en: Set playlist bookmark 8
cy: Gosod nod rhestr chwarae 8

en: Set playlist bookmark 9
cy: Gosod nod rhestr chwarae 9

en: Set playlist bookmark 10
cy: Gosod nod rhestr chwarae 10

en: Select the key to set this playlist bookmark.
cy: Dewisa bysell i osod y nod rhest chwarae hwn.

en: Clear the playlist
cy: Clirio'r rhestr chwarae

en: Select the key to clear the current playlist.
cy: Dewis yr allwedd i glirio'r rhestr chwarae presennol

en: Playlist bookmark 1
cy: Nod rhestr chwarae 1

en: Playlist bookmark 2
cy: Nod rhestr chwarae 2

en: Playlist bookmark 3
cy: Nod rhestr chwarae 3

en: Playlist bookmark 4
cy: Nod rhestr chwarae 4

en: Playlist bookmark 5
cy: Nod rhestr chwarae 5

en: Playlist bookmark 6
cy: Nod rhestr chwarae 6

en: Playlist bookmark 7
cy: Nod rhestr chwarae 7

en: Playlist bookmark 8
cy: Nod rhestr chwarae 8

en: Playlist bookmark 9
cy: Nod rhestr chwarae 9

en: Playlist bookmark 10
cy: Nod rhestr chwarae 10

en: Show controller in fullscreen
cy: Dangos y bar rheoli yn y sgrin lawn

en: Hide the interface and pause playback.
cy: Cuddio'r rhyngwyneb a seibio'r chwarae

en: Take video snapshot
cy: Tynnu ciplun o'r fideo

en: Takes a video snapshot and writes it to disk.
cy: Tynnu ciplun o'r fideo a'i gadw fel ffeil delwedd

en: Record
cy: Recordio

en: Normal/Loop/Repeat
cy: Arferol/Cylchrediad/Ail-chwarae

en: Toggle Normal/Loop/Repeat playlist modes
cy: Toglo'r drwy moddau'r rhestr chwarae: Arferol/Cylchrediad/Ail-chwarae

en: Toggle random playlist playback
cy: Toglo chwarae rhestr chwarae ar hap

en: Un-Zoom
cy: Dadchwyddo

en: Crop one pixel from the top of the video
cy: Tocio un picsel o top y fideo

en: Uncrop one pixel from the top of the video
cy: Dad-docio un picsel o dop y fideo

en: Crop one pixel from the left of the video
cy: Tocio un picsel o ochr chwith y fideo

en: Uncrop one pixel from the left of the video
cy: Dad-docio un picsel o ochr chwith y fideo

en: Crop one pixel from the bottom of the video
cy: Tocio un picsel o gwaelod y fideo

en: Uncrop one pixel from the bottom of the video
cy: Dad-docio un picsel o waelod y fideo

en: Crop one pixel from the right of the video
cy: Tocio un picsel o ochr dde'r fideo

en: Uncrop one pixel from the right of the video
cy: Dad-docio un picsel o ochr dde'r fideo

en: Snapshot
cy: Ciplun

en: Window properties
cy: Priodweddau'r ffenestr

en: Subpictures
cy: Is-luniau

en: Subtitles
cy: Isdeitlau

en: Overlays
cy: Troshaeni

en: Track settings
cy: Gosodiadau'r trac

en: Playback control
cy: Rheoliadau chware

en: Default devices
cy: Dyfeisi rhagosodedig

en: Network settings
cy: Gosodiadau rhwydwaith

en: Socks proxy
cy: Procis SOCKS

en: Metadata
cy: Metaddata

en: Decoders
cy: Datgodwyr

en: Input
cy: Mewnbwn

en: Special modules
cy: Modiwlau arbennig

en: Plugins
cy: Ategion

en: Performance options
cy: Dewisiadau perfformiad

en: Clock source
cy: Ffynhonnel y cloc

en: Hot keys
cy: Allweddau brys

en: Jump sizes
cy: Maint neidiau

en: print a list of available modules
cy: argraffu rhestr o'r modiwlau ar gael

en: print a list of available modules with extra detail
cy: argraffu rhestr o'r modiwlau ar gael gyda mwy o fanylion

en: print version information
cy: argraffu gwybodaeth fersiwn

en: Saving file failed
cy: Methwyd cadw'r ffeil

en: Failed to open "%s" for writing
cy: Methwyd agor "%s" i'w ysgrifennu

en: %s
    Downloading... %s/%s %.1f%% done
cy: %s
    Yn lawrlwytho... %s/%s %.1f%% wedi'i cwblhau

en: Downloading ...
cy: Lawrlwytho...

en: Cancel
cy: Diddymu

en: %s
    Downloading... %s/%s - %.1f%% done
cy: %s
    Yn lawrlwytho... %s/%s - %.1f%% wedi'i cwblhau

en: File could not be verified
cy: Methwyd gwireddu'r ffeil

en: It was not possible to download a cryptographic signature for the downloaded file "%s". Thus, it was deleted.
cy: Nid oedd yn bosib lawrlwytho llofnod cryptograffig ar gyfer y ffeil "%s" a lawrlwythwyd. O ganlyniad, cafodd y ffeil ei ddileu.

en: Invalid signature
cy: Llofnod annilys

en: The cryptographic signature for the downloaded file "%s" was invalid and could not be used to securely verify it. Thus, the file was deleted.
cy: Roedd y llofnod cryptograffig ar gyfer y ffeil  "%s" a lawrlwythwyd yn annilys a ni fedrwyd ei ddefnyddio i wireddu'r ffeil yn ddiogel. O ganlyniad, cafodd y ffeil ei ddileu.

en: File not verifiable
cy: Dim posib gwireddu'r ffeil

en: It was not possible to securely verify the downloaded file "%s". Thus, it was deleted.
cy: Nid oedd yn bosib gwireddu'r ffeil "%s" a lawrlwythwyd. O ganlyniad, cafodd y ffeil ei ddileu.

en: File corrupted
cy: Ffeil yn llwgr

en: Downloaded file "%s" was corrupted. Thus, it was deleted.
cy: Roedd y ffeil "%s" a lawrlwythwyd gyda gwallau. O ganlyniad, cafodd y ffeil ei ddileu.

en: Update VLC media player
cy: Diweddaru chwaraewr VLC

en: The new version was successfully downloaded. Do you want to close VLC and install it now?
cy: Mae'r fersiwn newydd wedi'i lawrlwytho. Ydych am gau VLC a gosod y fersiwn newydd nawr?

en: Install
cy: Gosod

en: Media Library
cy: Llyfrgell Cyfryngau

en: Undefined
cy: Anniffiniedig

en: Abkhazian
cy: Abchaseg

en: Afrikaans
cy: Affricaneg

en: Albanian
cy: Albaneg

en: Amharic
cy: Amhareg

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Armenian
cy: Armeneg

en: Assamese
cy: Asameg

en: Avestan
cy: Afesteg

en: Azerbaijani
cy: Aserbaijaneg

en: Basque
cy: Basgeg

en: Belarusian
cy: Belarwseg

en: Bengali
cy: Bengaleg

en: Bosnian
cy: Bosnieg

en: Breton
cy: Llydaweg

en: Bulgarian
cy: Bwlgareg

en: Burmese
cy: Byrmaneg

en: Catalan
cy: Catalaneg

en: Chechen
cy: Tsietsieneg

en: Chinese
cy: Tsieineg

en: Cornish
cy: Cernyweg

en: Corsican
cy: Corseg

en: Czech
cy: Tsieceg

en: Danish
cy: Daneg

en: Dutch
cy: Iseldireg

en: English
cy: Saesneg

en: Estonian
cy: Estoneg

en: Faroese
cy: Ffaröeg

en: Fijian
cy: Ffijieg

en: Finnish
cy: Ffinneg

en: French
cy: Ffrangeg

en: Frisian
cy: Ffriseg

en: Georgian
cy: Georgeg

en: German
cy: Almaeneg

en: Gaelic (Scots)
cy: Gaeleg yr Alban

en: Irish
cy: Gwyddeleg

en: Manx
cy: Manaweg

en: Greek, Modern
cy: Groeg, Modern

en: Gujarati
cy: Gwjarati

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Hungarian
cy: Hwngareg

en: Icelandic
cy: Islandeg

en: Indonesian
cy: Indoneseg

en: Italian
cy: Eidaleg

en: Javanese
cy: Jafaneg

en: Japanese
cy: Siapaneg

en: Kashmiri
cy: Cashmireg

en: Khmer
cy: Chmereg

en: Korean
cy: Coreeg

en: Kurdish
cy: Cwrdeg

en: Lao
cy: Laoeg

en: Latin
cy: Lladin

en: Latvian
cy: Latfieg

en: Lithuanian
cy: Lithwaneg

en: Letzeburgesch
cy: Lwcsembwrgeg

en: Malay
cy: Maleieg

en: Malagasy
cy: Malagaseg

en: Maltese
cy: Malteg

en: Mongolian
cy: Mongoleg

en: Navajo
cy: Navacho

en: Nepali
cy: Nepaleg

en: Norwegian
cy: Norwyeg

en: Norwegian Nynorsk
cy: Norwyeg (Nynorsk)

en: Norwegian Bokmaal
cy: Norwyeg (Bokmaal)

en: Oriya
cy: Orïa

en: Ossetian; Ossetic
cy: Oseteg

en: Panjabi
cy: Pwnjabeg

en: Persian
cy: Perseg

en: Polish
cy: Pwyleg

en: Portuguese
cy: Portiwgaleg

en: Pushto
cy: Pashto

en: Original audio
cy: Sain gwreiddiol

en: Romanian
cy: Rwmaneg

en: Russian
cy: Rwsieg

en: Sanskrit
cy: Sansgrit

en: Serbian
cy: Serbeg

en: Croatian
cy: Croateg

en: Sinhalese
cy: Sinhaleg

en: Slovak
cy: Slofaceg

en: Slovenian
cy: Slofeneg

en: Samoan
cy: Samöeg

en: Somali
cy: Somaleg

en: Spanish
cy: Sbaeneg

en: Sardinian
cy: Sardeg

en: Sundanese
cy: Swndaneg

en: Swedish
cy: Swedeg

en: Tamil
cy: Tamileg

en: Tatar
cy: Tatareg

en: Tajik
cy: Tajiceg

en: Tibetan
cy: Tibeteg

en: Tigrinya
cy: Tigrinia

en: Tonga (Tonga Islands)
cy: Tongeg

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Turkmen
cy: Twrcmeneg

en: Uighur
cy: Wigwreg

en: Ukrainian
cy: Wcreineg

en: Urdu
cy: Wrdw

en: Uzbek
cy: Wsbeceg

en: Vietnamese
cy: Fietnameg

en: Welsh
cy: Cymraeg

en: Wolof
cy: Woloff

en: Yiddish
cy: Iddew-Almaeneg

en: Zulu
cy: Swlw

en: Crop
cy: Tocio

en: Aspect ratio
cy: Cymhareb agwedd

en: ALSA audio capture
cy: Cipiad sain ALSA

en: Attachment
cy: Atodiad

en: Attachment input
cy: Mewnbwn atodiad

en: Blu-ray Disc Input
cy: Mewnbwn Disg Blu-ray

en: Blu-ray menus
cy: Dewislenni Blu-ray

en: This Blu-ray Disc needs a library for AACS decoding, and your system does not have it.
cy: Mae'r disg Blu-ray hon angen llyfrgell ar gyfer datgodio AACS ond nid ydyw gan eich system.

en: AACS MMC failed.
cy: Methwyd AACS MMC.

en: This Blu-ray Disc needs a library for BD+ decoding, and your system does not have it.
cy: Mae'r disg Blu-ray hon angen llyfrgell ar gyfer datgodio BD+ ond nid ydyw gan eich system.

en: Blu-ray error
cy: Gwall Blu-ray

en: Audio CD
cy: CD sain

en: Audio CD input
cy: Mewnbwn CD sain

en: [cdda:][device][@[track]]
cy: [cdda:][dyfais][@[trac]]

en: CDDB Server
cy: Gweinydd CDDB

en: Address of the CDDB server to use.
cy: Cyfeiriad y gweinydd CDDB i'w defnyddio

en: CDDB port
cy: Porth CDDB

en: CDDB Server port to use.
cy: Porth gweinydd CDDB i'w defnyddio

en: Audio CD - Track %02i
cy: CD Sain - Trac %02i

en: IIDC Digital Camera (FireWire) input
cy: Mewnbwn camera digidol IIDC (FireWire)

en: Input card to use
cy: Y cerdyn mewnbwn i'w ddefnyddio

en: Audio connection
cy: Cysylltiad sain

en: Audio connection to use for DeckLink captures. Valid choices: embedded, aesebu, analog. Leave blank for card default.
cy: Cysylltiad sain i ddefnyddio ar gyfer cipiadau DeckLink. Dewisiadau posib: embedded, aesebu, analog. Gad yn wag ar gyfer dewis rhagosodedig y cerdyn.

en: Audio sampling rate (in hertz) for DeckLink captures. 0 disables audio input.
cy: Cydradd samplo sain (mewn hertz) ar gyfer cipiadau DeckLink. Mae 0 yn analluogi mewnbwn sain.

en: Number of audio channels
cy: Nifer o sianeli sain

en: Number of input audio channels for DeckLink captures. Must be 2, 8 or 16. 0 disables audio input.
cy: Nifer o sianeli mewnbwn sain ar gyfer cipiadau DeckLink. Rhaid bod yn 2, 8 neu 16. Mae 0 yn analluogi mewnbwn sain.

en: Video connection
cy: Cysylltiad fideo

en: Video connection to use for DeckLink captures. Valid choices: sdi, hdmi, opticalsdi, component, composite, svideo. Leave blank for card default.
cy: Cysylltiad fideo i ddefnyddio ar gyfer cipiadau DeckLink. Dewisiadau posib: sdi, hdmi, opticalsdi, component, composite, svideo. Gad yn wag ar gyfer dewis rhagosodedig y cerdyn.

en: Optical SDI
cy: SDI Optegol

en: Component
cy: Cydran

en: Composite
cy: Cyfansawdd

en: S-video
cy: Fideo-S

en: Embedded
cy: Mewnosodwyd

en: Aspect ratio (4:3, 16:9). Default assumes square pixels.
cy: Cymhareb agwedd (4:3, 16:9). Mae'n tybio bod picseli'n sgwar.

en: Blackmagic DeckLink SDI input
cy: Mewnbwn DeckLink SDI gan Blackmagic

en: 10 bits
cy: 10 did

en: Closed captions 1
cy: Capsiynau cyfyng 1

en: Cable
cy: Cebl

en: Antenna
cy: Antena

en: TV
cy: Teledu

en: FM radio
cy: Radio FM

en: AM radio
cy: Radio AM

en: Video device name
cy: Enw dyfais fideo

en: Audio device name
cy: Enw dyfais sain

en: Video size
cy: Maint fideo

en: Picture aspect-ratio n:m
cy: Cymhareb agwedd y llun(n:m)

en: Video input frame rate
cy: Cyflymder fframiau mewnbwn fideo

en: Device properties
cy: Priodweddau'r dyfais

en: Show the properties dialog of the selected device before starting the stream.
cy: Dangos deialog priodweddau'r dyfais cyn dechrau'r ffrwd.

en: Tuner properties
cy: Priodweddau'r tiwniwr

en: Show the tuner properties [channel selection] page.
cy: Dangos tudalen priodweddau'r tiwniwr [dewis sianeli].

en: Tuner TV Channel
cy: Sianel teledu'r tiwniwr

en: Set the TV channel the tuner will set to (0 means default).
cy: Y sianel teledu mae'r tiwniwr yn gosod iddo (0 ar gyfer rhagosodedig)

en: Tuner Frequency
cy: Seinamledd (frequency) y tiwniwr

en: Video standard
cy: Ffurf y fideo

en: Tuner country code
cy: Cod gwlad y tiwniwr

en: Tuner input type
cy: Mewnbwn y tiwniwr

en: Select the tuner input type (Cable/Antenna).
cy: Dewis a yw'r mewnbwn drwy gebl neu antena

en: Video input pin
cy: Pin mewnbwn fideo

en: Select the video input source, such as composite, s-video, or tuner. Since these settings are hardware-specific, you should find good settings in the "Device config" area, and use those numbers here. -1 means that settings will not be changed.
cy: Dewis ffynhonnell y mewnbwn fideo, er enghraifft composite, s-video, neu tiwniwr. Mae'r gosodiadau hyn yn nibynnol ar eich caledwedd, felly gwelwch y gosodiadau da a'r gwerthoedd i'w defnyddio yn rhan "Ffurfweddu dyfais". Golygai -1 na fydd y gosodiadau yn cael eu newid.

en: Audio input pin
cy: Pin mewnbwn sain

en: Select the audio input source. See the "video input" option.
cy: Dewis ffynhonnell y mewnbwn sain. Gweler yr opsiwn "mewnbwn fideo".

en: Video output pin
cy: Pin allanbwn fideo

en: Select the video output type. See the "video input" option.
cy: Dewis math yr allbwn fideo. Gweler yr opsiwn "mewnbwn fideo".

en: Audio output pin
cy: Pin allanbwn sain

en: Select the audio output type. See the "video input" option.
cy: Math yr allbwn sain. Gweler disgrifiad "Pin mewnbwn fideo".

en: AM Tuner mode
cy: Modd tiwniwr AM

en: Audio sample rate
cy: Cydradd sampl sain

en: DirectShow input
cy: Mewnbwn DirectShow

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Capture failed
cy: Methwyd y cipiad

en: No video or audio device selected.
cy: Does dim dyfais fideo na sain wedi'i ddewis.

en: DVB adapter
cy: Addasydd DVB

en: DVB device
cy: Dyfais DVB

en: Do not demultiplex
cy: Peidio â datblecsu

en: Network name
cy: Enw rhwydwaith

en: Network name to create
cy: Enw rhwydwaith i'w greu

en: Frequency (Hz)
cy: Seinamledd (Hz)

en: Layer A code rate
cy: Cydradd cod haen A

en: Layer B code rate
cy: Cydradd cod haen B

en: Layer C code rate
cy: Cydradd cod haen C

en: Layer A segments count
cy: Cyfrif segmentau haen A

en: Layer B segments count
cy: Cyfrif segmentau haen B

en: Layer C segments count
cy: Cyfrif segmentau haen C

en: Pilot
cy: Peilot

en: 0.35 (same as DVB-S)
cy: 0.35 (yr un fath a DVB-S)

en: Transport stream ID
cy: ID Transport Stream (TS)

en: Vertical (13V)
cy: Fertigol (13V)

en: Horizontal (18V)
cy: Llorweddol (18V)

en: Digital Television and Radio
cy: Teledu a Radio Digidol (Digital TV)

en: DVB-S2 parameters
cy: Paramedrau DVB-S2

en: DVD with menus
cy: DVD gyda dewislenni

en: Playback failure
cy: Gwall chwarae

en: DVD without menus
cy: DVD heb dewislenni

en: Channel number
cy: Rhif y sianel

en: Do not sort the items.
cy: Peidio â threfnu'r eitemau.

en: Directory sort order
cy: Trefn trefnu'r cyfeiriadur

en: File input
cy: Mewnbwn ffeil

en: File
cy: Ffeil

en: Directory
cy: Cyfeiriadur

en: FTP user name
cy: Enw defnyddiwr FTP

en: FTP password
cy: Cyfrinair FTP

en: FTP account
cy: Cyfrif FTP

en: FTP input
cy: Mewnbwn FTP

en: FTP upload output
cy: Allbwn uwchlwytho FTP

en: Your account was rejected.
cy: Cafodd eich cyfrif ei wrthod.

en: Your connection attempt to the server was rejected.
cy: Cafodd eich cynnig i gysylltu i'r gweinydd ei wrthod.

en: HTTP proxy
cy: Procsi HTTP

en: HTTP proxy password
cy: Cyfrinair procsi HTTP

en: Auto re-connect
cy: Ailgysylltiad awtomatig

en: Continuous stream
cy: Ffrwd di-dor

en: HTTP input
cy: Mewnbwn HTTP

en: HTTP authentication
cy: Dilysiad HTTP

en: Group
cy: Grŵp

en: Category
cy: Categori

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Channels count
cy: Nifer sianeli

en: Width
cy: Lled

en: Height
cy: Uchder

en: Display aspect ratio
cy: Dangos cymhareb agwedd

en: Size
cy: Maint

en: Memory input
cy: Mewnbwn cof

en: Auto connection
cy: Cysylltiad awtomatig

en: JACK audio input
cy: Mewnbwn sain JACK

en: JACK Input
cy: Mewnbwn JACK

en: Video ID
cy: ID'r fideo

en: Audio configuration
cy: Ffurfweddiad sain

en: HD-SDI Input
cy: Mewnbwn HD-SDI

en: Teletext configuration
cy: Ffurfweddiad Teletext

en: Teletext language
cy: Iaith Teletext

en: SDI Input
cy: Mewnbwn SDI

en: SDI Demux
cy: Datblecsio SDI

en: RTSP user name
cy: Enw defnyddiwr RTSP

en: RTSP password
cy: Cyfrinair RTSP

en: RTSP/RTP access and demux
cy: Cyrchiad a datblecsiad RTSP/RTP

en: Use RTP over RTSP (TCP)
cy: Defnyddio RTP dros RTSP (TCP)

en: Client port
cy: Porth y cleient

en: HTTP tunnel port
cy: Porth y twnel HTTP

en: RTSP authentication
cy: Dilysiad RTSP

en: Please enter a valid login name and a password.
cy: Mae angen enw a chyfrinair cywir i fewngofnodi.

en: RTSP connection failed
cy: Methodd y cysylltiad RTSP

en: Maximum bitrate
cy: Didradd Uchaf

en: Microsoft Media Server (MMS) input
cy: Mewnbwn Microsoft Media Server (MMS)

en: MTP input
cy: Mewnbwn MTP

en: Capture the audio stream in stereo.
cy: Cipio'r ffrwd sain mewn stereo.

en: Samplerate
cy: Cydradd sampl

en: Samplerate of the captured audio stream, in Hz (eg: 11025, 22050, 44100, 48000)
cy: Cydradd sampl o'r ffrwd sain cafwyd ei gipio, mewn Hz (ee. 11024, 22050, 44100, 48000)

en: OSS input
cy: Mewnbwn OSS

en: Overwrite existing file
cy: Trosysgrifo'r ffeil sy'n bodoli

en: If the file already exists, it will be overwritten.
cy: Os yw'r ffeil eisoes yn bodoli, caiff ei drosysgrifo.

en: Append to file
cy: Ychwangu i'r ffeil sy'n bodoli

en: Append to file if it exists instead of replacing it.
cy: Os yw'r ffeil eisoes yn bodoli, caiff ei newid i gynnwys hwn.

en: Format time and date
cy: Ffurf dyddiad ac amser

en: File stream output
cy: Allbwn ffrwd ffeil

en: Keep existing file
cy: Cadw'r ffeil sy'n bodoli

en: Overwrite
cy: Trosysgrifio

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Password
cy: Cyfrinair

en: HTTP stream output
cy: Ffrwd allbwn HTTP

en: Segment length
cy: Hyd segmentau

en: Length of TS stream segments
cy: Hyd segmentau TS

en: Split segments anywhere
cy: Hollti'r segmentau unrhyw le

en: Don't require a keyframe before splitting a segment. Needed for audio only.
cy: Peidio gofyn cael ffram allwedd cyn hollti segment. (Ar gyfer sain yn unig.)

en: Number of segments
cy: Nifer o segmentau

en: Allow cache
cy: Caniatau cof dros dro

en: Delete segments
cy: Dileu segmentau

en: Delete segments when they are no longer needed
cy: Dileu segmentau pan nad oes eu angen rhagor

en: AES key file
cy: Ffeil allwedd AES

en: Stream name
cy: Enw'r ffrwd

en: Stream description
cy: Disgrifiad y ffrwd

en: Description of the stream content or information about your channel.
cy: Disgrifiad o gynnwys y ffrwd a gwybodaeth am eich sianel.

en: Stream MP3
cy: Ffrydio MP3

en: Genre description
cy: Disgrifiad y genre

en: Genre of the content.
cy: Genre y cynnwys.

en: URL description
cy: Disgrifiad yr URL

en: URL with information about the stream or your channel.
cy: URL gyda gwybodaeth am y ffrwd neu'ch sianel.

en: Bitrate information of the transcoded stream.
cy: Gwybodaeth didradd y ffrwd a thrawsgodwyd

en: Number of channels
cy: Nifer o sianeli

en: Ogg Vorbis Quality
cy: Ansawdd Ogg Vorbis

en: IceCAST output
cy: Allbwn IceCAST

en: Caching value (ms)
cy: Gwerth cof dros dro (meicroeiliadau)

en: Group packets
cy: Pecynnau grŵp

en: UDP stream output
cy: Allbwn ffrwd UDP

en: PulseAudio input
cy: Mewnbwn PulseAudio

en: Quicktime Capture
cy: Cipiad Quicktime

en: No Input device found
cy: Ni ddarganfuwyd dyfais mewnbwn

en: RDP Password
cy: Cyfrinair RDP

en: How long to wait for any packet before a source is expired.
cy: Pa mor hir i aros am unrhyw becyn cyn i'r ffynhonnell dod i ben

en: Desired frame rate for the capture.
cy: Cyflymder fframiau (fframiau yr eiliad):

en: Subscreen top left corner
cy: Congl top chwith yr is-sgrin

en: Top coordinate of the subscreen top left corner.
cy: Cyfesuryn (coordinate) top congl top chwith yr is-sgrin

en: Left coordinate of the subscreen top left corner.
cy: Cyfesuryn (coordinate) chwith congl top chwith yr is-sgrin

en: Subscreen width
cy: Lled yr is-sgrin

en: Subscreen height
cy: Uchder yr is-sgrin

en: Follow the mouse
cy: Dilyn y llygoden

en: Follow the mouse when capturing a subscreen.
cy: Dilyn y cyrchwr llygoden wrth gipio is-sgrin

en: Mouse pointer image
cy: Delwedd y cyrchwr llygoden

en: If specified, will use the image to draw the mouse pointer on the capture.
cy: Os dewisir, caiff y ddelwedd ei ddefnyddio i gynrychioli'r cyrchwr llygoden yn y cipiad.

en: Display ID
cy: ID'r sgrin

en: Display ID. If not specified, main display ID is used.
cy: ID y sgrin. Os na roddir, defnyddir ID y brif sgrin.

en: Screen index
cy: Mynegai'r sgrin

en: Index of screen (1, 2, 3, ...). Alternative to Display ID.
cy: Mynegai y sgrin (1, 2, 3, ...). Dull amgen am ID'r sgrin.

en: Screen Input
cy: Mewnbwn Sgrin

en: Screen
cy: Sgrin

en: How many times the screen content should be refreshed per second.
cy: Sawl gwaith caiff cynnwys y sgrin ei ail-lwytho mewn eiliad

en: SFTP port
cy: Porth SFTP

en: SFTP port number to use on the server
cy: Rhif porth SFTP i'w ddefnyddio ar y gweinydd

en: SFTP input
cy: Mewnbwn SFTP

en: SFTP authentication
cy: Dilysiad SFTP

en: 8 bits
cy: 8 did

en: 15 bits
cy: 15 did

en: 16 bits
cy: 16 did

en: 24 bits
cy: 24 did

en: 32 bits
cy: 32 did

en: SMB user name
cy: Enw defnyddiwr SMB

en: SMB password
cy: Cyfrinair SMB

en: SMB domain
cy: Parth SMB

en: SMB input
cy: Mewnbwn SMB

en: TCP input
cy: Mewnbwn TCP

en: Time code
cy: Cod amser

en: UDP input
cy: Mewnbwn UDP

en: Reset defaults
cy: Ailosod rhagosodiadau

en: Video capture device
cy: Dyfais cipio fideo

en: VBI capture device
cy: Dyfais cipio VBI

en: Standard
cy: Safonol

en: Video standard (Default, SECAM, PAL, or NTSC).
cy: Ffurf fideo (Rhagosodedig, SECAM, PAL, neu NTSC).

en: Audio input
cy: Mewnbwn sain

en: Radio device
cy: Dyfais radio

en: Frequency
cy: Seinamledd

en: Audio mode
cy: Dull sain

en: Reset controls
cy: Ailosod rheolaethau

en: Reset controls to defaults.
cy: Ailosod y rheolaethau i'r rhagosodedig

en: Brightness
cy: Disgleirdeb

en: Picture brightness or black level.
cy: Disgleirdeb y llun neu tywyllwch y du

en: Automatic brightness
cy: Disgleirdeb awtomatig

en: Automatically adjust the picture brightness.
cy: Addasu disgleirdeb y llun yn awtomatig

en: Contrast
cy: Cyferbyniad

en: Horizontal flip
cy: Gwrthdroi'n llorweddol

en: Flip the picture horizontally.
cy: Mae'r llun yn cael ei wrthdroi yn llorweddol.

en: Vertical flip
cy: Gwrthdroi'n fertgiol

en: Flip the picture vertically.
cy: Mae'r llun yn cael ei wrthdroi yn fertigol.

en: Rotate (degrees)
cy: Cylchdroi (graddau)

en: Picture rotation angle (in degrees).
cy: Ongl cylchdroi'r llun (mewn graddau)

en: Color effect
cy: Effaith lliw

en: Select a color effect.
cy: Dewis effaith lliw

en: Black & white
cy: Du a gwyn

en: Negative
cy: Negatif

en: Grass green
cy: Gwyrdd gwair

en: Audio volume
cy: Uchder sain

en: Volume of the audio input.
cy: Uchder sain y mewnbwn

en: Mute the audio.
cy: Tewi'r sain.

en: All
cy: Popeth

en: 525 lines / 60 Hz
cy: 525 llinell / 60 Hz

en: 625 lines / 50 Hz
cy: 625 llinell / 50 Hz

en: PAL N Argentina
cy: PAL N Yr Ariannin

en: NTSC M Japan
cy: NTSC M Siapan

en: NTSC M South Korea
cy: NTSC M De Corea

en: Primary language
cy: Prif iaith

en: Secondary language or program
cy: Ail iaith neu rhaglen

en: Dual mono
cy: Mono deuol

en: Video4Linux input
cy: Mewnbwn Video4Linux

en: Video input
cy: Mewnbwn fideo

en: Tuner
cy: Tiwniwr

en: Controls
cy: Rheolaeth

en: Video capture controls (if supported by the device)
cy: Rheolaeth cipio fideo (os yw'r dyfais yn caniatau)

en: Video4Linux radio tuner
cy: Tiwniwr radio Video4Linux

en: VCD input
cy: Mewnbwn VCD

en: [vcd:][device][#[title][,[chapter]]]
cy: [vcd:][dyfais][#[teitl][,[pennod]]]

en: Entry
cy: Cofnod

en: Segments
cy: Segmentau

en: Disc
cy: Disg

en: VCD Format
cy: Fformat VCD

en: Application
cy: Aplen (Application)

en: Volume Set
cy: Gosod Uchder Sain

en: Volume
cy: Uchder Sain

en: System Id
cy: ID y system

en: Entries
cy: Cofnodion

en: Tracks
cy: Traciau

en: Audio Channels
cy: Sianeli Sain

en: type
cy: math

en: end
cy: diwedd

en: play list
cy: chwarae'r rhestr

en: unknown type
cy: math anhysbys

en: List ID
cy: ID y rhest

en: VDR recordings
cy: Recordiadau VDR

en: Start
cy: Dechrau

en: Image quality
cy: Ansawdd delwedd

en: VNC client access
cy: Cyrchiad cleient VNC

en: Media in Zip
cy: Cyfrwng mewn Zip

en: ARM NEON audio volume
cy: Uchder sain ARM NEON

en: Audiobar Graph
cy: Graff barrau sain

en: Simple decoder for Dolby Surround encoded streams
cy: Datgodiwr syml ar gyfer ffrydiau wedi'u hamgodio a Dolby Surround

en: Dolby Surround decoder
cy: Datgodiwr Dolby Surround

en: Distance between front left speaker and listener in meters.
cy: Y pellter mewn metrau rhwng y seinydd blaen chwith a'r gwrandäwr.

en: No decoding of Dolby Surround
cy: Dim datgodiad o Dolby Surround

en: Headphone effect
cy: Effaith clustffonau

en: Rear right
cy: Cefn dde

en: Side right
cy: Ochr dde

en: Delay
cy: Oediad

en: Delay time
cy: Hyd oediad

en: Ratio
cy: Cymhareb

en: Compressor
cy: Cywasgydd (Compressor)

en: ATSC A/52 (AC-3) audio decoder
cy: Datgodiwr sain ATSC A/52 (AC-3)

en: DTS Coherent Acoustics audio decoder
cy: Datgodiwr sain DTS Coherent Acoustics

en: MPEG audio decoder
cy: Datgodiwr sain MPEG

en: Two pass
cy: Dau pas

en: Equalizer
cy: Cydraddolydd (equalizer)

en: Flat
cy: Fflat

en: Classical
cy: Clasurol

en: Club
cy: Clwb nos

en: Dance
cy: Dawns

en: Full bass
cy: Bas llawn

en: Full bass and treble
cy: Bas a threbl llawn

en: Full treble
cy: Trebl llawn

en: Headphones
cy: Clustffonau

en: Large Hall
cy: Neuadd mawr

en: Live
cy: Sesiwn fyw

en: Party
cy: Parti

en: Rock
cy: Roc

en: Soft
cy: Meddal

en: Soft rock
cy: Roc meddal

en: Techno
cy: Tecno

en: Number of audio buffers
cy: Nifer o byfferi sain

en: Maximal volume level
cy: Uchder sain uchaf

en: Volume normalizer
cy: Normalydd uchder sain

en: Low freq (Hz)
cy: Amledd isel (Hz)

en: Low freq gain (dB)
cy: Cynnydd amledd isel (dB)

en: High freq (Hz)
cy: Amledd uchel (Hz)

en: High freq gain (dB)
cy: Cynnydd amledd uchel (dB)

en: Freq 1 (Hz)
cy: Amledd 1 (Hz)

en: Freq 1 gain (dB)
cy: Cynnydd amledd 1 (dB)

en: Freq 1 Q
cy: Q amledd 1

en: Freq 2 (Hz)
cy: Amledd 2 (Hz)

en: Freq 2 gain (dB)
cy: Cynnydd amledd 2 (dB)

en: Freq 2 Q
cy: Q amledd 2

en: Freq 3 (Hz)
cy: Amledd 3 (Hz)

en: Freq 3 gain (dB)
cy: Cynnydd amledd 3 (dB)

en: Freq 3 Q
cy: Q amledd 3

en: Resampling quality
cy: Ansawdd ailsamplu

en: Room size
cy: Maint yr ystafell

en: Defines the virtual surface of the room emulated by the filter.
cy: Daw'r rhaglen hon HEB WARANT, i'r graddau a ganiateir drwy gyfraith.Gallwch ei ailddosbarthu o dan dermau'r Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU;gwelwch y ffeil o'r enw COPYING am fanylion.Ysgrifenwyd gan dîm VideoLAN; gwelwch y ffeil AUTHORS.

en: Room width
cy: Lled yr ystafell

en: Width of the virtual room
cy: Lled yr ystafell rhithwir

en: Wet
cy: Gwlyb

en: Dry
cy: Sych

en: Damp
cy: Tamp

en: Audio Spatializer
cy: Gofodolydd Sain

en: Spatializer
cy: Gofodolydd (Spatializer)

en: Dummy audio output
cy: Allbwn sain Dummy

en: Audio output device
cy: Dyfais allbwn sain

en: Audio output channels
cy: Sianeli allbwn sain

en: ALSA audio output
cy: Allbwn sain ALSA

en: Audio memory
cy: Cof sain

en: AudioQueue (iOS / Mac OS) audio output
cy: Allbwn sain AudioQueue (iOS / Mac OS)

en: Android AudioTrack audio output
cy: Allbwn sain AudioTrack Android

en: AudioUnit output for iOS
cy: Allbwn AudioUnit ar gyfer iOS

en: Last audio device
cy: Dyfais sain diwethaf

en: HAL AudioUnit output
cy: Allbwn AudioUnit HAL

en: Audio device is not configured
cy: Dyw'r dyfais sain heb ei ffurfweddu

en: System Sound Output Device
cy: Dyfais Allbwn Sain y System

en: %s (Encoded Output)
cy: %s (Allbwn wedi'i Amgodio)

en: Output device
cy: Dyfais allbwn

en: Select your audio output device
cy: Dewis eich dyfais allbwn sain

en: Speaker configuration
cy: Ffurfweddiad seinydd

en: Audio volume in hundredths of decibels (dB).
cy: Uchder sain mewn canfedau o desibelau (dB).

en: DirectX audio output
cy: Allbwn sain DirectX

en: Output file
cy: Ffeil allbwn

en: File audio output
cy: Allbwn sain ffeil

en: JACK audio output
cy: Allbwn sain JACK

en: Device
cy: Dyfais

en: Open audio in exclusive mode.
cy: Agor sain yn modd unigryw

en: Enable this option if you want your audio not to be interrupted by the other audio.
cy: Mae dewis hwn yn sicrhau na fydd sain arall yn ymyrryd ar y sain sy'n cael ei chwarae.

en: K Audio Interface audio output
cy: Allbwn sain K Audio Interface

en: OpenSLES audio output
cy: Allbwn sain OpenSLES

en: Open Sound System audio output
cy: Allbwn sain Open Sound System

en: Pulseaudio audio output
cy: Allbwn sain Pulseaudio

en: OpenBSD sndio audio output
cy: Allbwn sain OpenBSD sndio

en: Select Audio Device
cy: Dewis Dyfais Sain

en: WaveOut audio output
cy: Allbwn sain WaveOut

en: A/52 parser
cy: Dosrannwr (parser) A/52

en: A/52 audio packetizer
cy: Pecynnydd sain A/52

en: ADPCM audio decoder
cy: Datgodiwr sain ADPCM

en: AES3/SMPTE 302M audio decoder
cy: Datgodiwr sain AES3/SMPTE 302M

en: AES3/SMPTE 302M audio packetizer
cy: Pecynnydd sain AE3/SMPTE 302M

en: Raw/Log Audio decoder
cy: Datgodiwr sain Raw/Log

en: Raw audio encoder
cy: Amgodiwr sain Raw

en: bits
cy: didau

en: simple
cy: syml

en: FFmpeg audio/video decoder
cy: Datgodiwr sain/fideo FFmpeg

en: Decoding
cy: Datgodiad

en: Encoding
cy: Amgodiad

en: FFmpeg audio/video encoder
cy: Amgodiwr sain/fideo FFmpeg

en: Hurry up
cy: Brysio

en: The decoder can partially decode or skip frame(s) when there is not enough time. It's useful with low CPU power but it can produce distorted pictures.
cy: Gall y datgodiwr neidio neu ddatgodio ffram(iau)'n rhannol pan nad oes digon o amser. Mae hyn yn ddefnyddiol gyda phrosesydd gwan ond gall creu lluniau wedi'u haflunio.

en: Codec name
cy: Enw'r codec

en: Skipping the loop filter (aka deblocking) usually has a detrimental effect on quality. However it provides a big speedup for high definition streams.
cy: Mae neidio'r hidlydd dolennog (h.y. dadflocio) fel arfer yn golygu ansawdd gwaeth. Fodd bynnag, mae'n cyflymu ffrydiau fideo ansawdd uchel (clirlun).

en: Hardware decoding
cy: Datgodiad caledwedd

en: This allows hardware decoding when available.
cy: Mae hyn yn caniatáu datgodio gan y caledwedd pan ar gael.

en: Interlaced encoding
cy: Amgodiad plethiedig

en: Quality level
cy: Lefel ansawdd

en: "%s" is no video encoder.
cy: Nid yw "%s" yn amgodiwr fideo.

en: "%s" is no audio encoder.
cy: Nid yw "%s" yn amgodiwr sain.

en: unknown
cy: anhysbys

en: Closed Captions decoder
cy: Datgodiwr Capsiynnau Caeedig

en: CDG video decoder
cy: Datgodiwr fideo CDG

en: Crystal HD hardware video decoder
cy: Datgodiwr caledwedd fideo MU (HD) Crystal

en: CVD subtitle decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau CVD

en: Chaoji VCD subtitle packetizer
cy: Pecynnydd isdeitlau Chaoji VCD

en: Dummy decoder
cy: Datgodiwr dymi

en: Dump decoder
cy: Datgodiwr dympio

en: DirectMedia Object decoder
cy: Datgodiwr DirectMedia Object

en: DirectMedia Object encoder
cy: Amgodiwr DirectMedia Object

en: DTS audio packetizer
cy: Pecynnydd sain DTS

en: You can enforce the subpicture position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, e.g. 6=top-right).
cy: Mae'n bosib dewis lleoliad yr is-lun ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith: 4+1=5.)

en: DVB subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau DVB

en: DVB subtitles
cy: Isdeitlau DVB

en: DVB subtitles encoder
cy: Amgodiwr isdeitlau DVB

en: Dummy encoder
cy: Amgodiwr dymi

en: AAC audio decoder (using libfaad2)
cy: Datgodiwr sain AAC (yn defnyddio libfaad2)

en: Encoder Profile
cy: Proffil yr amgodiwr

en: Quality of the VBR Encoding (0=cbr, 1-5 constant quality vbr, 5 is best
cy: Ansawdd yr amgodiad VBR (didradd amrywiol) (0=CBR; 1-5 VBR ansawdd cyson, 5 yw'r gorau)

en: FDK-AAC Audio encoder
cy: Amgodiwr sain FDK-AAC

en: Flac audio decoder
cy: Datgodiwr sain Flac

en: Flac audio encoder
cy: Amgodiwr sain Flac

en: G.711 decoder
cy: Datgodiwr G.711

en: G.711 encoder
cy: Amgodiwr G.711

en: Formatted Subtitles
cy: Isdeitlau wedi'u fformatio

en: Shadow
cy: Cysgod

en: Outline
cy: Amlinelliad

en: Black
cy: Du

en: Gray
cy: Llwyd

en: Silver
cy: Arian

en: White
cy: Gwyn

en: Maroon
cy: Marŵn

en: Red
cy: Coch

en: Yellow
cy: Melyn

en: Olive
cy: Olewydden

en: Green
cy: Gwyrdd

en: Lime
cy: Leim

en: Purple
cy: Piws

en: Blue
cy: Glas

en: Default font effect
cy: Effaith ffont rhagosodedig

en: Default font description
cy: Disgrifiad

en: Default font color
cy: Lliw ffont rhagosodedig

en: Default background color
cy: Lliw cefndir rhagosodedig

en: Kate overlay decoder
cy: Datgodiwr troslunio Kate

en: Kate text subtitles packetizer
cy: Pecynnydd isdeitlau testun Kate

en: Subtitles (advanced)
cy: Isdeitlau (uwch)

en: MPEG I/II video decoder (using libmpeg2)
cy: Datgodiwr fideo MPEG I/II (gan ddefnyddio libmpeg2)

en: Linear PCM audio decoder
cy: Datgodiwr sain Linear PCM

en: Linear PCM audio packetizer
cy: Pecynnydd sain Linear PCM

en: Linear PCM audio encoder
cy: Amgodiwr sain Linear PCM

en: MPEG audio layer I/II/III decoder
cy: Datgodiwr haenau sain I/II/III MPEG

en: MPEG audio layer I/II/III packetizer
cy: Pecynnydd haenau sain I/II/III MPEG

en: Video decoder using Android MediaCodec
cy: Datgodiwr fideo yn defnyddio Android MediaCodec

en: Audio/Video decoder (using OpenMAX IL)
cy: Datgodiwr sain/fideo (yn defnyddio OpenMAX IL)

en: Video encoder (using OpenMAX IL)
cy: Amgodiwr fideo (yn defnyddio OpenMAX IL)

en: OpenMAX IL video output
cy: Allbwn fideo OpenMAX IL

en: Opus audio decoder
cy: Datgodiwr sain Opus

en: PNG video decoder
cy: Datgodiwr fideo PNG

en: QuickTime library decoder
cy: Datgodiwr llyfrgell QuickTime

en: Pseudo raw video decoder
cy: Datgodiwr fideo crai Pseudo

en: Pseudo raw video packetizer
cy: Pecynnydd fideo craidd Pseudo

en: Method used to encode the video sequence
cy: Dull i'w ddefnyddio i amgodio'r fideo

en: CBR bitrate (kbps)
cy: Didradd CBR (kb/e)

en: Target bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
cy: Targed didradd wrth amgodio mewn modd didradd cyson (kb/e)

en: Maximum bitrate (kbps)
cy: Didradd uchaf (kb/e)

en: Maximum bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
cy: Y didradd uchaf a chaniateir wrth amgodio mewn modd didradd cyson (kb/e)

en: Minimum bitrate (kbps)
cy: Didradd isaf (kb/e)

en: Minimum bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
cy: Y didradd isaf a chaniateir wrth amgodio mewn modd didradd cyson (kb/e)

en: auto - let encoder decide based upon input (Best)
cy: awto - gadael i'r amgodiwr dewis yn ôl y mewnbwn (dewis gorau)

en: automatic - let encoder decide based upon input (Best)
cy: awtomatig - gadael i'r amgodiwr dewis yn ôl y mewnbwn (dewis gorau)

en: Disable arithmetic coding
cy: Analluogi codio rhifyddeg

en: Force Profile
cy: Gorfodi Proffil

en: VC2 Low Delay Profile
cy: Proffil Oedi Isel VC2

en: VC2 Simple Profile
cy: Proffil Syml VC2

en: VC2 Main Profile
cy: Prif Proffil VC2

en: Main Profile
cy: Prif Proffil

en: Dirac video decoder using libschroedinger
cy: Datgodiwr fideo Dirac yn defnyddio libschroedinger

en: Dirac video encoder using libschroedinger
cy: Amgodiwr fideo Dirac yn defnyddio libschroedinger

en: SDL Image decoder
cy: Datgodiwr SDL Image

en: SDL_image video decoder
cy: Datgodwir fideo SDL_image

en: MP3 fixed point audio encoder
cy: Amgodiwr sain pwynt penodol MP3

en: Mode
cy: Dull

en: Enforce the mode of the encoder.
cy: Gorfodi dull yr amgodiwr

en: Encoding quality
cy: Ansawdd yr amgodiad

en: Enforce a quality between 0 (low) and 10 (high).
cy: Gorfodi ansawdd rhwng 0 (isel) a 10 (uchel)

en: Encoding complexity
cy: Cymhlethdod yr amgodiad

en: Enforce the complexity of the encoder.
cy: Gorfodi cymhlethdod yr amgodwr

en: Maximal bitrate
cy: Didradd uchaf

en: Enforce the maximal VBR bitrate
cy: Gorfodi cyfyngiad uchaf didradd VBR

en: CBR encoding
cy: Amgodiad CBR (didradd cyson)

en: Enforce a constant bitrate encoding (CBR) instead of default variable bitrate encoding (VBR).
cy: Gorfodi amgodiad didradd cyson (CBR - constant bitrate) yn hytrach na'r amgodiad didradd amrywiol (VBR - variable bitrate) rhagosodedig.

en: Narrow-band (8kHz)
cy: Band-cul (8kHz)

en: Wide-band (16kHz)
cy: Band-eang (16kHz)

en: Ultra-wideband (32kHz)
cy: Band-gor-eang (32kHz)

en: Speex audio decoder
cy: Datgodiwr sain Speex

en: Speex audio packetizer
cy: Pecynnydd sain Speex

en: Speex audio encoder
cy: Amgodiwr sain Speex

en: Disable DVD subtitle transparency
cy: Analluogi tryloywder isdeitlau DVD

en: Removes all transparency effects used in DVD subtitles.
cy: Tynnu'r holl effeithiau tryloywder o isdeitlau DVD

en: DVD subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau DVD

en: DVD subtitles
cy: Isdeitlau DVD

en: DVD subtitles packetizer
cy: Pecynnydd isdeitlau DVD

en: EBU STL subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau EBU STL

note: xgettext: The character encoding name in parenthesis corresponds to that used for the GetACP translation. "Windows-1252" applies to Western European languages using the Latin alphabet.
en: Default (Windows-1252)
cy: Rhagosodedig (Windows-1252)

en: System codeset
cy: Amgodiad Testun

en: Universal (UTF-8)
cy: Cyffredinol (UTF-8)

en: Universal (UTF-16)
cy: Cyffredinol (UTF-16)

en: Universal (big endian UTF-16)
cy: Cyffredinol (big endian UTF-16)

en: Universal (little endian UTF-16)
cy: Cyffredinol (little endian UTF-16)

en: Universal, Chinese (GB18030)
cy: Cyffredinol, Tsieineeg (GB18030)

en: Western European (Latin-9)
cy: Gorllewin Ewrop (Latin-9)

en: Western European (Windows-1252)
cy: Gorllewin Ewrop (Windows-1252)

en: Western European (IBM 00850)
cy: Gorllewin Ewrop (IBM 00850)

en: Eastern European (Latin-2)
cy: Dwyrain Ewrop (Latin-2)

en: Eastern European (Windows-1250)
cy: Dwyrain Ewrop (Windows-1250)

en: Nordic (Latin-6)
cy: Llychlynnaidd (Latin-6)

en: Cyrillic (Windows-1251)
cy: Syrilig (Windows-1251)

en: Russian (KOI8-R)
cy: Rwsieg (KOI8-R)

en: Ukrainian (KOI8-U)
cy: Wcreineg (KOI8-U)

en: Arabic (ISO 8859-6)
cy: Arabaidd (ISO 8859-6)

en: Arabic (Windows-1256)
cy: Arabaidd (Windows-1256)

en: Greek (ISO 8859-7)
cy: Groeg (ISO 8859-7)

en: Greek (Windows-1253)
cy: Groeg (Windows-1253)

en: Hebrew (ISO 8859-8)
cy: Hebraeg (ISO 8859-8)

en: Hebrew (Windows-1255)
cy: Hebraeg (Windows-1255)

en: Turkish (ISO 8859-9)
cy: Tyrceg (ISO 8859-9)

en: Turkish (Windows-1254)
cy: Tyrceg (Windows-1254)

en: Baltic (Latin-7)
cy: Baltig (Latin-7)

en: Baltic (Windows-1257)
cy: Baltig (Windows-1257)

en: Celtic (Latin-8)
cy: Celtaidd (Latin-8)

en: South-Eastern European (Latin-10)
cy: De-Dwyrain Ewrop (Latin-10)

en: Simplified Chinese (ISO-2022-CN-EXT)
cy: Tsieineeg Syml (ISO-2022-CN-EXT)

en: Simplified Chinese Unix (EUC-CN)
cy: Tsieineeg Syml Unix (EUC-CN)

en: Japanese (7-bits JIS/ISO-2022-JP-2)
cy: Siapaneg (7-bits JIS/ISO-2022-JP-2)

en: Japanese Unix (EUC-JP)
cy: Unix Siapaneg (EUC-JP)

en: Japanese (Shift JIS)
cy: Siapaneg (Shift JIS)

en: Korean (EUC-KR/CP949)
cy: Coreeg (EUC-KR/CP949)

en: Korean (ISO-2022-KR)
cy: Coreeg (ISO-2022-KR)

en: Traditional Chinese (Big5)
cy: Tsieineeg Traddodiadol (Big5)

en: Traditional Chinese Unix (EUC-TW)
cy: Tsieineeg Traddodiadol Unix (EUC-TW)

en: Hong-Kong Supplementary (HKSCS)
cy: Hong Cong Atodol (HKSCS)

en: Vietnamese (VISCII)
cy: Fietnameg (VISCII)

en: Vietnamese (Windows-1258)
cy: Fietnameg (Windows-1258)

en: Subtitle text encoding
cy: Amgodiad isdeitlau testun

en: Set the encoding used in text subtitles
cy: Gosod yr amgodiad a ddefnyddir mewn isdeitlau testun

en: Text subtitle decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau testun

en: USFSubs
cy: Isdeitlau USF

en: USF subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau USF

en: Philips OGT (SVCD subtitle) decoder
cy: Datgodiwr Philips OGT (isdeitlau SVCD)

en: SVCD subtitles
cy: Isdeitlau SVCD

en: Philips OGT (SVCD subtitle) packetizer
cy: Pecynnydd Philips OGT (isdeitlau SVCD)

en: T.140 text encoder
cy: Amgodiwr testun T.140

en: Ignore subtitle flag
cy: Anwybyddu baner isdeitlau

en: Ignore the subtitle flag, try this if your subtitles don't appear.
cy: Os nad yw'r isdeitlau yn dangos, mae'n bosib gall anwybyddu baner yr isdeitlau helpu.

en: Teletext subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau Teletext

en: Post processing quality
cy: Ansawdd ôl-brosesu

en: Theora video decoder
cy: Datgodiwr fideo Theora

en: Theora video packetizer
cy: Pecynnydd fideo Theora

en: Theora video encoder
cy: Amgodiwr fideo Theora

en: Stereo mode
cy: Modd stereo

en: VBR mode
cy: Modd didradd amrywiol (VBR)

en: Use Variable BitRate. Default is to use Constant BitRate (CBR).
cy: Defnyddio didradd amrywiol (variable bitrate - VBR). Didradd cyson (constant bitrate - CBR) defnyddir yn rhagosodedig.

en: Libtwolame audio encoder
cy: Amgodiwr sain Libtwolame

en: Ulead DV audio decoder
cy: Datgodiwr sain Ulead DV

en: Maximum encoding bitrate
cy: Didradd uchaf yr amgodiad

en: Minimum encoding bitrate
cy: Didradd isaf yr amgodiad

en: Vorbis audio decoder
cy: Datgodiwr sain Vorbis

en: Vorbis audio packetizer
cy: Pecynnydd sain Vorbis

en: Vorbis audio encoder
cy: Amgodiwr sain Vorbis

en: WMA v1/v2 fixed point audio decoder
cy: Datgodiwr sain pwynt penodol WMA v1/v2

en: H.264 level
cy: Lefel H.264

en: H.264 profile
cy: Proffil H.264

en: Interlaced mode
cy: Modd datblethiedig

en: Pure-interlaced mode.
cy: Modd pur-datblythiedig.

en: Quiet mode
cy: Modd tawel

en: Statistics
cy: Ystadegau

en: Print stats for each frame.
cy: Argraffu ystadegau ar gyfer pob ffrâm

en: Fast
cy: Cyflym

en: Normal
cy: Arferol

en: Slow
cy: Araf

en: checkerboard
cy: bwrdd sgwariog

en: column alternation
cy: cyfnewidiad colofnau

en: row alternation
cy: cyfnewidiad rhesi

en: side by side
cy: ochr wrth ochr

en: top bottom
cy: top gwaelod

en: frame alternation
cy: cyfnewidiad fframiau

en: H.264/MPEG-4 Part 10/AVC encoder (x264 10-bit)
cy: Amgodiwr H.264/MPEG-4 Darn 10/AVC (x264 10-bit)

en: H.264/MPEG-4 Part 10/AVC encoder (x264)
cy: Amgodiwr H.264/MPEG-4 Darn 10/AVC (x264)

en: XWD image decoder
cy: Datgodiwr delweddau XWD

en: Teletext page
cy: Tudalen Teletext

en: Teletext transparency
cy: Tryloywder Teletext

en: Teletext alignment
cy: Aliniad Teletext

en: You can enforce the teletext position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg. 6 = top-right).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad teletext ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: Teletext text subtitles
cy: Isdeitlau testun Teletext

en: VBI and Teletext decoder
cy: Datgodiwr VBI a Teletext

en: VBI & Teletext
cy: VBO a Teletext

en: VLC media player
cy: Chwaraewr VLC

en: Middle
cy: Canol

en: Loop: %s
cy: Cylchrediad: %s

en: Random: %s
cy: Ar Hap: %s

en: Audio Device: %s
cy: Dyfais Sain: %s

en: Recording
cy: Yn recordio

en: Recording done
cy: Recordio wedi'i cwblhau

en: No active subtitle
cy: Dim isdeitlau gweithredol

en: Subtitle delay %i ms
cy: Oedi'r isdeitlau %i me

en: Audio delay %i ms
cy: Oedi'r sain %i me

en: Audio track: %s
cy: Trac sain: %s

en: Subtitle track: %s
cy: Trac isdeitlau: %s

en: Aspect ratio: %s
cy: Cymhareb agwedd: %s

en: Crop: %s
cy: Tocio: %s

en: Zooming reset
cy: Ailosod chwyddiant

en: Scaled to screen
cy: Graddio i'r sgrin

en: Original Size
cy: Maint Gwreiddiol

en: Zoom mode: %s
cy: Modd chwyddo: %s

en: Deinterlace off
cy: Datblethiad i ffwrdd

en: Deinterlace on
cy: Datblethiad ymlaen

en: Subtitle position: no active subtitle
cy: Lleoliad isdeitlau: dim isdeitlau yn weithredol

en: Subtitle position %d px
cy: Lleoliad isdeitlau: %d px

en: Volume %ld%%
cy: Uchder sain: %ld%%

en: Speed: %.2fx
cy: Cyflymder: %.2fx

en: Infrared
cy: Isgoch

en: Infrared remote control interface
cy: Rhyngwyneb rheolaeth isgoch bell

en: motion
cy: symudiad

en: Configuration options
cy: Dewisiadau ffurfweddiad

en: Opening
cy: Agoriad

en: Error
cy: Gwall

en: Show stream position
cy: Dangos y lleoliad yn y ffrwd

en: Show the current position in seconds within the stream from time to time.
cy: Dangos y lleoliad presennol o fewn y ffrwd mewn eiliadau o bryd i bryd

en: +----[ Remote control commands ]
cy: +----[ Gorchmynion rheolaeth bell ]

en: | add XYZ  . . . . . . . . . . . . add XYZ to playlist
cy: | ychwanegu XYZ  . . . . . . . . . . . . ychwanegu XYZ i'r rhestr chwarae

en: | enqueue XYZ  . . . . . . . . . queue XYZ to playlist
cy: | ciwio XYZ  . . . . . . . . . rhoi XYZ yn ciw y rhestr chwarae

en: | playlist . . . . .  show items currently in playlist
cy: | rhestr chwarae . . . . .  dangos eitemau'r rhestr chwarae

en: | play . . . . . . . . . . . . . . . . . . play stream
cy: | chwarae . . . . . . . . . . . . . . . . . . chwarae'r ffrwd

en: | stop . . . . . . . . . . . . . . . . . . stop stream
cy: | stopio . . . . . . . . . . . . . . . . . . stopio'r ffrwd

en: | next . . . . . . . . . . . . . .  next playlist item
cy: | nesaf . . . . . . . . . . . . . .  yr eitem nesaf yn y rhest chware

en: | prev . . . . . . . . . . . .  previous playlist item
cy: | blaenorol . . . . . . . . . . . .  yr eitem blaenorol yn y rhestr chwarae

en: | goto . . . . . . . . . . . . . .  goto item at index
cy: | mynd at . . . . . . . . . . . . . .  mynd at y lleoliad o fewn eitem

en: | repeat [on|off] . . . .  toggle playlist item repeat
cy: | ail-chwarae [mlaen|ffwrdd] . . . .  togglo ail-chwarae eitemau'r rhestr chwarae

en: | loop [on|off] . . . . . . . . . toggle playlist loop
cy: | cylchrediad [mlaen|ffwrdd] . . . . . . . . . togglo cylchrediad y rhestr chwarae

en: | random [on|off] . . . . . . .  toggle random jumping
cy: | ar hap [mlaen|ffwrdd] . . . . . . .  togglo neidio ar hap rhwng eitemau

en: | clear . . . . . . . . . . . . . . clear the playlist
cy: | clirio . . . . . . . . . . . . . . clirio'r rhestr chwarae

en: | status . . . . . . . . . . . current playlist status
cy: | statws . . . . . . . . . . . statws y rhestr chwarae

en: | title [X]  . . . . . . set/get title in current item
cy: | teitl [X]  . . . . . . gosod/cael y deitl yn yr eitem bresennol

en: | title_n  . . . . . . . .  next title in current item
cy: | teitl_n  . . . . . . . .  teitl y nesaf yn yr eitem bresennol

en: | title_p  . . . . . .  previous title in current item
cy: | teitl_p  . . . . . .  teitl y blaenorol yn yr eitem bresennol

en: | chapter [X]  . . . . set/get chapter in current item
cy: | pennod [X]  . . . . gosod/cael y bennod yn yr eitem bresennol

en: | chapter_n  . . . . . .  next chapter in current item
cy: | pennod_n  . . . . . .  y bennod nesaf yn yr eitem bresennol

en: | chapter_p  . . . .  previous chapter in current item
cy: | pennod_p  . . . .  y bennod flaenorol yn yr eitem bresennol

en: | seek X . . . seek in seconds, for instance `seek 12'
cy: | cyrchu X . . . canfod mewn eiliadau, er enghraifft `canfod 12'

en: | pause  . . . . . . . . . . . . . . . .  toggle pause
cy: | seibiant  . . . . . . . . . . . . . . . .  toglo seibio chwarae

en: | faster . . . . . . . . . .  faster playing of stream
cy: | cyflymach . . . . . . . . . .  chwarae'r ffrwd yn gyflymach

en: | slower . . . . . . . . . .  slower playing of stream
cy: | arafach . . . . . . . . . .  chwarae'r ffrwd yn arafach

en: | normal . . . . . . . . . .  normal playing of stream
cy: | arferol . . . . . . . . . .  chwarae'r ffrwd ar gyflymder arferol

en: | frame. . . . . . . . . .  play frame by frame
cy: | ffram. . . . . . . . . .  chwarae fesul ffram

en: | f [on|off] . . . . . . . . . . . . toggle fullscreen
cy: | sgrin lawn [mlaen|ffwrdd] . . . . . . . . . . . . toglo sgrin lawn

en: | info . . . . .  information about the current stream
cy: | gwybodaeth . . . . .  gwybodaeth am y ffrwd presennol

en: | stats  . . . . . . . .  show statistical information
cy: | ystadegau  . . . . . . . .  dangos gwybodaeth ystadegol

en: | get_time . . seconds elapsed since stream's beginning
cy: | cael_amser . . eiliadau ers dechrau'r ffrwd

en: | is_playing . . . .  1 if a stream plays, 0 otherwise
cy: | yn_chwarae . . . .  1 os yw ffrwd yn chwarae, 0 fel arall

en: | get_title . . . . .  the title of the current stream
cy: | cael_teitl . . . . .  teitl y ffrwd presennol

en: | get_length . . . .  the length of the current stream
cy: | cael_hyd . . . .  hyd y ffrwd presennol

en: | volume [X] . . . . . . . . . .  set/get audio volume
cy: | sain [X] . . . . . . . . . .  gosod/cael uchder sain

en: | volup [X]  . . . . . . .  raise audio volume X steps
cy: | sainfyny [X]  . . . . . . .  codi'r sain i fyny X cam

en: | voldown [X]  . . . . . .  lower audio volume X steps
cy: | sainlawr [X]  . . . . . .  tawelu'r sain i lawr X cam

en: | adev [device]  . . . . . . . .  set/get audio device
cy: | dyf_a [dyfais]  . . . . . . . .  gosod/cael dyfais sain

en: | achan [X]. . . . . . . . . .  set/get audio channels
cy: | sian_s [X]. . . . . . . . . .  gosod/cael sianeli sain

en: | atrack [X] . . . . . . . . . . . set/get audio track
cy: | trac_s [X] . . . . . . . . . . . gosod/cael trac sain

en: | vtrack [X] . . . . . . . . . . . set/get video track
cy: | trac_f [X] . . . . . . . . . . . gosod/cael trac fideo

en: | vratio [X]  . . . . . . . set/get video aspect ratio
cy: | cymh_f [X]  . . . . . . . gosod/cael cymhareb agwedd fideo

en: | vcrop [X]  . . . . . . . . . . .  set/get video crop
cy: | toc_f [X]  . . . . . . . . . . .  gosod/cael tociad fideo

en: | vzoom [X]  . . . . . . . . . . .  set/get video zoom
cy: | chwy_f [X]  . . . . . . . . . . .  gosod/cael chwyddiant fideo

en: | snapshot . . . . . . . . . . . . take video snapshot
cy: | ciplun . . . . . . . . . . . . tynnu ciplun o'r fideo

en: | strack [X] . . . . . . . . .  set/get subtitle track
cy: | trac_i [X] . . . . . . . . .  gosod/cael trac isdeitlau

en: | help . . . . . . . . . . . . . . . this help message
cy: | cymorth . . . . . . . . . . . . . . . y neges cymorth hon

en: | quit . . . . . . . . . . . . . . . . . . .  quit vlc
cy: | cau . . . . . . . . . . . . . . . . . . .  cau vlc

en: +----[ end of help ]
cy: +----[ diwedd cymorth ]

en: +-[Incoming]
cy: +-[Yn dyfod i mewn]

en: | input bytes read : %8.0f KiB
cy: | beitiau mewnbwn wedi'u darllen : %8.0f KiB

en: | input bitrate    :   %6.0f kb/s
cy: | didradd mewnbwn    :   %6.0f kb/e

en: | demux bytes read : %8.0f KiB
cy: | beitiau datblecsio wedi'u darllen : %8.0f KiB

en: | demux bitrate    :   %6.0f kb/s
cy: | didradd datblecsio    :   %6.0f kb/e

en: | demux corrupted  :    %5<PRIi64>
cy: | datblecsiad wedi'i ddifrodi  :    %5<PRIi64>

en: | discontinuities  :    %5<PRIi64>
cy: | anghysondebau  :    %5<PRIi64>

en: +-[Video Decoding]
cy: +-[Datgodiad Fideo]

en: | video decoded    :    %5<PRIi64>
cy: | fideo wedi'i ddatgodio   :    %5<PRIi64>

en: | frames displayed :    %5<PRIi64>
cy: | fframiau wedi'u dangos :    %5<PRIi64>

en: | frames lost      :    %5<PRIi64>
cy: | fframiau wedi'u colli      :    %5<PRIi64>

en: +-[Audio Decoding]
cy: +-[Datgodiad Sain]

en: | audio decoded    :    %5<PRIi64>
cy: | sain wedi'i ddatgodio    :    %5<PRIi64>

en: | buffers played   :    %5<PRIi64>
cy: | byfferau wedi'u chwarae   :    %5<PRIi64>

en: | buffers lost     :    %5<PRIi64>
cy: | byfferau wedi'u colli     :    %5<PRIi64>

en: +-[Streaming]
cy: +-[Yn ffrydio]

en: | packets sent     :    %5<PRIi64>
cy: | pecynnau wedi'u anfon     :    %5<PRIi64>

en: | bytes sent       : %8.0f KiB
cy: | beitiau wedi'u anfon       : %8.0f KiB

en: | sending bitrate  :   %6.0f kb/s
cy: | didradd anfon  :   %6.0f kb/e

en: AIFF demuxer
cy: Datblecsydd AIFF

en: ASF/WMV demuxer
cy: Datblecsydd ASF/WMV

en: Could not demux ASF stream
cy: Methwyd datblecsu'r ffrwd ASF

en: AU demuxer
cy: Datblecsydd AU

en: Avformat demuxer
cy: Datblecsydd AVformat

en: Avformat muxer
cy: Amlblecsydd AVformat

en: Muxer
cy: Amlblecsydd

en: Avformat mux
cy: Amlblecsio AVformat

en: Force use of a specific avformat muxer.
cy: Gorfodi defnydd amlblecsydd AVformat penodol

en: Format name
cy: Enw'r fformat

en: Always fix
cy: Cywiro pob tro

en: Never fix
cy: Cywiro byth

en: Fix when necessary
cy: Cywiro pan bo angen

en: AVI demuxer
cy: Datblecsydd AVI

en: Play as is
cy: Chwarae fel y mae

en: Do not play
cy: Peidio ei chwarae

en: CDG demuxer
cy: Datblecsydd CDG

en: Dump module
cy: Modiwl dympio

en: Dump filename
cy: Enw'r ffeil dympio

en: Name of the file to which the raw stream will be dumped.
cy: Enw'r ffeil y caiff y ffrwd graidd ei dympio iddo.

en: File dumper
cy: Dympydd ffeil

en: Value to adjust dts by
cy: Gwerth i addasu dts gan

en: Dirac video demuxer
cy: Datblecsydd fideo Dirac

en: FLAC demuxer
cy: Datblecsydd FLAC

en: Decode
cy: Datgodio

en: Decode at the demuxer stage
cy: Datgodio yn y cam datblecsu

en: Duration in seconds
cy: Hyd mewn eiliadau

en: Image demuxer
cy: Datblecsydd delweddau

en: Image
cy: Delwedd

en: Frames per Second
cy: Fframiau yr Eiliad

en: This is the desired frame rate when playing MJPEG from a file. Use 0 (this is the default value) for a live stream (from a camera).
cy: Hwn yw'r cyflymder fframiau a ddymunwyd wrth chwarae MJPEG o ffeil. Defnyddir 0 (y gwerth rhagosodedig) ar gyfer ffrwd byw (o gamera).

en: M-JPEG camera demuxer
cy: Datblecsydd camera M-JPEG

en: ---  DVD Menu
cy: ---  Dewislen DVD

en: First Played
cy: Chwaraewyd Cyntaf

en: Video Manager
cy: Rheolwr Fideo

en: ----- Title
cy: ----- Teitl

en: Matroska stream demuxer
cy: Datblecsydd ffrwd Matroska

en: Respect ordered chapters
cy: Parchu trefn penodau

en: Play chapters in the order specified in the segment.
cy: Chwarae penodau yn y drefn a nodir yn y segment

en: Chapter codecs
cy: Codecs penodau

en: MOD demuxer (libmodplug)
cy: Datblecsydd MOD (libmodplug)

en: Reverberation level
cy: Lefel datseinedd

en: Reverberation delay
cy: Oediad datseinedd

en: Mega bass
cy: Mega bas

en: Mega bass level
cy: Lefel mega bas

en: Mega bass cutoff
cy: Torbwynt mega bas

en: Surround
cy: Amgylchynu

en: Surround level
cy: Lefel amgylchynu

en: Surround delay (ms)
cy: Oediad amgylchynu (ms)

en: Blues
cy: Melanganeon

en: Classic Rock
cy: Roc Clasurol

en: Country
cy: Gwlad

en: Disco
cy: Disgo

en: Funk
cy: Jas

en: Metal
cy: Metel

en: New Age
cy: Oes Newydd

en: Other
cy: Arall

en: Industrial
cy: Diwydiannol

en: Alternative
cy: Amgen

en: Soundtrack
cy: Trac sain

en: Vocal
cy: Lleisiol

en: Instrumental
cy: Offerynnol

en: Acid
cy: Asud

en: House
cy: Tŷ

en: Game
cy: Gêm

en: Sound Clip
cy: Clip Sain

en: Gospel
cy: Efengyl

en: Noise
cy: Sŵn

en: Alternative Rock
cy: Roc Amgen

en: Bass
cy: Bas

en: Punk
cy: Pync

en: Meditative
cy: Myfyriol

en: Instrumental Pop
cy: Pop Offerynnol

en: Instrumental Rock
cy: Roc Offerynnol

en: Ethnic
cy: Ethnig

en: Gothic
cy: Gothig

en: Techno-Industrial
cy: Tecno-diwydiannol

en: Electronic
cy: Trydanol

en: Pop-Folk
cy: Pop-Werin

en: Southern Rock
cy: Roc Deheuol

en: Comedy
cy: Comedi

en: Cult
cy: Cwlt

en: Top 40
cy: Siart (40 uchaf)

en: Christian Rap
cy: Rap Cristnogol

en: Pop/Funk
cy: Pop/Ffync

en: Jungle
cy: Jyngl

en: Native American
cy: Americaniaid Brodorol

en: New Wave
cy: Ton Newydd

en: Psychedelic
cy: Seicadelig

en: Tribal
cy: Llwythol

en: Acid Punk
cy: Pync Asid

en: Acid Jazz
cy: Jas Asid

en: Polka
cy: Polca

en: Musical
cy: Sioe gerdd

en: Rock & Roll
cy: Roc a rol

en: Folk
cy: Gwerin

en: Folk-Rock
cy: Gwerin-Roc

en: National Folk
cy: Gwerin Genedlaethol

en: Celtic
cy: Celtaidd

en: Gothic Rock
cy: Roc Gothig

en: Progressive Rock
cy: Roc Blaengar

en: Symphonic Rock
cy: Roc Symffonig

en: Slow Rock
cy: Roc Araf

en: Big Band
cy: Band Mawr

en: Acoustic
cy: Acwstig

en: Humour
cy: Hiwmor

en: Speech
cy: Llafar

en: Chamber Music
cy: Cerddoriaeth Siambr

en: Symphony
cy: Symffoni

en: Satire
cy: Dychan

en: Ballad
cy: Baled

en: Duet
cy: Deuawd

en: Punk Rock
cy: Roc Pync

en: Drum Solo
cy: Unawd Drwm

en: Acapella
cy: Acapela

en: Dance Hall
cy: Neuadd Ddawns

en: Drum & Bass
cy: Drwm a Bas

en: Club - House
cy: Clwb - Tŷ

en: Hardcore
cy: Craidd Caled

en: BritPop
cy: Pop Prydeinig

en: Contemporary Christian
cy: Cristnogol Cyfoes

en: Christian Rock
cy: Roc Cristnogol

en: JPop
cy: J-Pop

en: MP4 stream demuxer
cy: Datblecsydd ffrwd MP4

en: Writer
cy: Awdur

en: Composer
cy: Cyfansoddwr

en: Producer
cy: Cynhyrchydd

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: Requirements
cy: Gofynion

en: Original Format
cy: Fformat Gwreiddiol

en: Display Source As
cy: Dangos Ffynhonnell Fel

en: Host Computer
cy: Cyfrifiadur Gwesteia

en: Performers
cy: Perfformwyr

en: Original Performer
cy: Perfformwr Gwreiddiol

en: Warning
cy: Rhybydd

en: Software
cy: Meddalwedd

en: Lyrics
cy: Geiriau

en: Record Company
cy: Cwmni Recordio

en: Product
cy: Cynnyrch

en: Grouping
cy: Grwpio

en: Sub-Title
cy: Is-deitl

en: Art Director
cy: Cyfarwyddwr Celf

en: Copyright Acknowledgement
cy: Cydnabyddiaeth Hawlfraint

en: Conductor
cy: Arweinydd

en: Song Description
cy: Disgrifiad o'r Gân

en: Sound Engineer
cy: Peirianydd Sain

en: Soloist
cy: Unawdwr

en: Thanks
cy: Diolchiadau

en: Executive Producer
cy: Uwch Gynhyrchydd

en: MusePack demuxer
cy: Datblecsydd MusePack

en: MPEG-I/II/4 / A52 / DTS / MLP audio
cy: Sain MPEG-I/II/4 / A52 / DTS / MLP

en: MPEG-4 video
cy: Fideo MPEG-4

en: Desired frame rate for the H264 stream.
cy: Cyflymder fframiau ar gyfer y ffrwd H264

en: H264 video demuxer
cy: Datblecsydd fideo H264

en: MPEG-I/II video demuxer
cy: Datblecsydd fideo MPEG-I/II

en: NullSoft demuxer
cy: Datblecsydd NullSoft

en: Nuv demuxer
cy: Datblecsydd Nuv

en: OGG demuxer
cy: Datblecsydd OGG

en: Skip ads
cy: Neidio'r hysbysebion

en: M3U playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae M3U

en: RAM playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae RAM

en: PLS playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae PLS

en: B4S playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae B4S

en: DVB playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae DVB

en: XSPF playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae XSPF

en: ASX playlist import
cy: Mewnforiad rhestr chwarae ASX

en: QuickTime Media Link importer
cy: Mewnforiwr Media Link QuickTime

en: Google Video Playlist importer
cy: Mewnforiwr rhestr chwarae Google Video

en: Dummy IFO demux
cy: Datblecsio Dummy IFO

en: iTunes Music Library importer
cy: Mewnforydd iTunes Music Library

en: WPL playlist import
cy: Mewnforiad rhestr chwarae WPL

en: ZPL playlist import
cy: Mewnforiad rhestr chwarae ZPL

en: Podcast Info
cy: Manylion y Podlediad

en: Podcast Link
cy: Dolen y Podlediad

en: Podcast Copyright
cy: Hawlfraint y Podlediad

en: Podcast Category
cy: Categori'r Podlediad

en: Podcast Keywords
cy: Allweddeiriau'r Podlediad

en: Podcast Subtitle
cy: Isdeitl y Podlediad

en: Podcast Summary
cy: Cynodeb o'r Podlediad

en: Podcast Publication Date
cy: Dyddiad Cyhoeddi'r Podlediad

en: Podcast Author
cy: Awdur y Podlediad

en: Podcast Subcategory
cy: Is-gategori'r Podlediad

en: Podcast Duration
cy: Hyd y Podlediad

en: Podcast Type
cy: Math y Podlediad

en: Podcast Size
cy: Maint y Podlediad

en: %s bytes
cy: %s beit

en: Listeners
cy: Gwrandawyr

en: Load
cy: Llwyth

en: MPEG-PS demuxer
cy: Datblecsydd MPEG-PS

en: PVA demuxer
cy: Datblecsydd PVA

en: Audio channels
cy: Sianel sain

en: Raw audio demuxer
cy: Datblecsydd sain craidd

en: DV (Digital Video) demuxer
cy: Datblecsydd FD (Fideo Digidol)

en: This is the desired frame rate when playing raw video streams. In the form 30000/1001 or 29.97
cy: Cyflymder fframiau wrth chwarae ffrydion fideo craidd (yn y ffurf 30000/1001 neu 29.97)

en: Raw video demuxer
cy: Datblecsydd fideo craidd

en: Real demuxer
cy: Datblecsydd Real

en: C64 sid demuxer
cy: Datblecsydd C64 sid

en: SMF demuxer
cy: Datblecsydd SMF

en: Subtitle delay
cy: Oediad yr isdeitlau

en: Subtitle format
cy: Fformat yr isdeitlau

en: Subtitle description
cy: Disgrifiad yr isdeitlau

en: Packet size in bytes to decrypt
cy: Maint y pecyn i'w datgryptio mewn beitiau

en: MPEG Transport Stream demuxer
cy: Datblecsydd MPET Transport Sream (TS)

en: Teletext subtitles
cy: Isdeitlau Teletext

en: Teletext: additional information
cy: Teletext: gwybodaeth ychwanegol

en: Teletext: program schedule
cy: Teletext: amserlen rhaglenni

en: Teletext subtitles: hearing impaired
cy: Isdeitlau Teletext ar gyfer y ffyddar

en: DVB subtitles: hearing impaired
cy: Isdeitlau DVB: sain-ddisgrifio

en: TTA demuxer
cy: Datblecsydd TTA

en: TY Stream audio/video demux
cy: Datblecsio sain/fideo TY Stream

en: Closed captions 2
cy: Capsiynau cyfyng 2

en: Closed captions 3
cy: Capsiynau cyfyng 3

en: Closed captions 4
cy: Capsiynau cyfyng 4

en: Desired frame rate for the VC-1 stream.
cy: Cyflymder fframiau ar gyfer ffrwd VC-1

en: VC1 video demuxer
cy: Datblecsydd fideo VC1

en: VOC demuxer
cy: Datblecsydd VOC

en: WAV demuxer
cy: Datblecsydd WAV

en: XA demuxer
cy: Datblecsydd XA

en: Closed captions
cy: Capsiynau cyfyng

en: Subtitles (images)
cy: Isdeitlau (delweddau)

en: Slides (text)
cy: Sleidiau (testun)

en: Slides (images)
cy: Sleidiau (delweddau)

en: Unknown category
cy: Categori anhysbys

en: About VLC media player
cy: Ynghylch chwaraewr VLC

en: Credits
cy: Clodrestr

en: License
cy: Trwydded

en: Authors
cy: Awduron

en: VLC media player and VideoLAN are trademarks of the VideoLAN Association.
cy: Nodau masnachol Cymdeithas VideoLAN yw chwaraewr VLC a VideoLAN.

en: Compiled by %s with %@
cy: Crynhowyd gan %s gyda %@

en: <p>VLC media player is a free and open source media player, encoder, and streamer made by the volunteers of the <a href="http://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a> community.</p><p>VLC uses its internal codecs, works on essentially every popular platform, and can read almost all files, CDs, DVDs, network streams, capture cards and other media formats!</p><p><a href="http://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Help and join us!</span></a>
cy: <p>Chwaraewr cyfryngau cod agored ac am ddim yw VLC, ac mae hefyd yn medru amgodi a ffrydio sain a fideo. Creuwyd VLC gan wirfoddolwyr y gymuned <a href="http://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a>.</p><p>Mae VLC yn defnyddio codecs mewnol ei hun, yn rhedeg ar bob system boblogaidd ac yn medru darllen bron pob math o ffeiliau, CDs, DVDs, ffrydiau rhwydwaith, cardiau cipio a fformatau eraill.</p><p><a href="http://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Rowch gymorth ac ymunwch â ni!</span></a>

en: VLC media player Help
cy: Cymorth chwaraewr VLC

en: Extensions
cy: Estyniadau

en: Name
cy: Enw

en: Author
cy: Awdur

en: Skins
cy: Crwyn

en: 2 Pass
cy: 2 Pas

en: Preamp
cy: Rhagfwyhadur

en: Enable dynamic range compressor
cy: Galluogi cywasgydd amrediad dynamig (dynamic range compressor)

en: Reset
cy: Ailosod

en: Attack
cy: Ymosod

en: Release
cy: Rhyddhad

en: Threshold
cy: Trothwy

en: Volume normalization
cy: Normaleiddio uchder sain

en: Filter
cy: Hidlo

en: Audio Effects
cy: Effeithiau Sain

en: Duplicate current profile...
cy: Dyblygu'r proffil presennol...

en: Organize Profiles...
cy: Trefnu Proffiliau...

en: Enter a name for the new profile:
cy: Enw ar gyfer y proffil newydd:

en: Save
cy: Cadw

en: Remove a preset
cy: Tynnu rhagosodiad

en: Remove
cy: Tynnu

en: Add new Preset...
cy: Ychwanegu rhagosodiad newydd...

en: Organize Presets...
cy: Trefnu rhagosodiadau...

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Clear
cy: Clirio

en: Edit
cy: Golygu

en: Extract
cy: Echdynnu

en: Time
cy: Amser

en: OK
cy: Iawn

en: Untitled
cy: Di-deitl

en: No input
cy: Dim mewnbwn

en: Input has changed
cy: Mewnbwn wedi newid

en: No input found
cy: Ni ddarganfuwyd mewnbwn

en: Send
cy: Anfon

en: Comments
cy: Sylwadau

en: sec.
cy: eil.

en: Backward
cy: Nôl

en: Forward
cy: Ymlaen

en: Toggle Fullscreen mode
cy: Toglo modd sgrin lawn

en: Click and hold to skip backward through the current media.
cy: Cliciwch a daliwch lawr i neidio nôl drwy'r eitem sy'n chwarae.

en: Click and hold to skip forward through the current media.
cy: Cliciwch a daliwch i lawr i neidio ymlaen drwy'r eitem sy'n chwarae.

en: Show/Hide Playlist
cy: Dangos/Cuddio'r Rhestr Chwarae

en: Repeat
cy: Ailchwarae

en: Shuffle
cy: Cymysgu

en: Click to mute or unmute the audio.
cy: Tewi neu dad-tewi'r sain wrth ei glicio

en: Full Volume
cy: Sain Llawn

en: Click to play the audio at maximum volume.
cy: Cliciwch i chwarae gyda'r sain uchaf.

en: Click to show an Audio Effects panel featuring an equalizer and further filters.
cy: Dangos panel effeithiau sain sy'n cynnwys cyfartalydd a hidlyddion eraill

en: Click to go to the previous playlist item.
cy: Mynd i'r eitem flaenorol yn y rhestr chwarae

en: Click to go to the next playlist item.
cy: Mynd i'r eitem nesaf yn y rhestr chwarae

en: Convert & Stream
cy: Trawsnewid a Ffrydio

en: Go!
cy: Dechrau!

en: Drop media here
cy: Llysga eitem yma

en: Open media...
cy: Agor eitem...

en: Choose Profile
cy: Dewis Proffil

en: Customize...
cy: Addasu...

en: Choose Destination
cy: Dewis Cyrchfan

en: Choose an output location
cy: Nodwch gyrchfan yr allbwn

en: Browse...
cy: Pori...

en: Setup Streaming...
cy: Gosod Ffryfdio...

en: Save as File
cy: Cadw fel Ffeil

en: Stream
cy: Ffrwd

en: Apply
cy: Defnyddio

en: Save as new Profile...
cy: Cadw fel Proffil newydd...

en: Encapsulation
cy: Mewngapsiwleiddio

en: Video codec
cy: Codec fideo

en: Audio codec
cy: Codec sain

en: Keep original video track
cy: Cadw'r trac fideo gwreiddiol

en: You just need to fill one of the three following parameters, VLC will autodetect the other using the original aspect ratio
cy: Does dim ond angen nodi un o'r tri pharamedr canlynol. Gwnaiff VLC canfod y gweddill yn awtomatig gan ddefnyddio'r gymhareb agwedd wreiddiol.

en: Scale
cy: Graddfa

en: Keep original audio track
cy: Cadw'r trac sain gwreiddiol

en: Overlay subtitles on the video
cy: Troslunio isdeitlau ar y fideo

en: Stream Destination
cy: Cyrchfan y Ffrwd

en: Stream Announcement
cy: Cyhoeddi'r Ffrwd

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Port
cy: Porth

en: SAP Announcement
cy: Cyhoeddiad SAP

en: HTTP Announcement
cy: Cyhoeddiad HTTP

en: RTSP Announcement
cy: Cyhoeddiad RTSP

en: Save as new profile
cy: Cadw fel proffil newydd

en: Remove a profile
cy: Tynnu proffil

en: Select the profile you would like to remove:
cy: Y proffil i'w dynnu:

en: %@ stream to %@:%@
cy: %@ ffrydio i %@:%@

en: No Address given
cy: Ni rhoddwyd cyfeiriad

en: In order to stream, a valid destination address is required.
cy: Er mwyn ffrydio, rhaid cael cyfeiriad cyrchfan dilys.

en: No Channel Name given
cy: Ni rhoddwyd enw sianel

en: Custom
cy: Dewisedig

en: User name
cy: Enw defnyddiwr

en: Errors and Warnings
cy: Gwallau a Rhybyddion

en: Clean up
cy: Glanhau

en: Random On
cy: Ar hap ymlaen

en: Repeat Off
cy: Ailchwarae i Ffwrdd

en: (no item is being played)
cy: (does dim eitem yn chwarae)

en: Click to exit fullscreen playback.
cy: Cliciwch i adael y sgrin lawn.

en: VLC media playback
cy: Chwarae gyda VLC

en: Video device
cy: Dyfais fideo

en: Opaqueness
cy: Anhryloywder

en: Set the transparency of the video output. 1 is non-transparent (default) 0 is fully transparent.
cy: Gosod tryloywder yr allbwn fideo; y rhagosodiad yw 1 (dim tryloywder); 0 yw hollol dryloyw.

en: Black screens in fullscreen
cy: Cefndir du yn sgrin lawn

en: In fullscreen mode, keep screen where there is no video displayed black
cy: Cadw lliw du mewn rhannau o'r sgrin ble nad yw'r fideo yn ymestyn i, er enghraifft y stribed uwchben ac islaw fideo sgrin lydan.

en: Show Fullscreen controller
cy: Dangos rheolwr sgrin lawn

en: Auto-playback of new items
cy: Chwarae eitemau newydd yn awtomatig

en: Keep Recent Items
cy: Cadw'r Eitemau Diweddar

en: By default, VLC keeps a list of the last 10 items. This feature can be disabled here.
cy: Fel rhagosodiad, mae VLC yn cadw rhestr o'r 10 eitem ddiwethaf i'w chwarae. Mae'n bosib diffodd y nodwedd hon yma.

en: Control playback with the Apple Remote
cy: Rheoli'r chwarae gydag Apple Remote

en: By default, VLC can be remotely controlled with the Apple Remote.
cy: Fel rhagosodiad, mae'n bosib rheoli VLC o bell gydag Apple Remote.

en: Control system volume with the Apple Remote
cy: Rheoli sain y system gydag Apple Remote

en: By default, VLC will control its own volume with the Apple Remote. However, you can choose to control the global system volume instead.
cy: Fel rhagosodiad, sain VLC ei hun sy'n cael ei rheoli gyda'r Apple Remote. Mae'n bosib dewis iddo reoli sain y system gyfan yn lle.

en: Control playlist items with the Apple Remote
cy: Rheoli eitemau'r rhestr chwarae gydag Apple Remote

en: By default, VLC will allow you to switch to the next or previous item with the Apple Remote. You can disable this behavior with this option.
cy: Fel rhagosodiad, mae VLC yn caniatáu newid i'r eitem nesaf neu flaenorol gydag Apple Remote. Mae'n bosib diffodd y nodwedd hon yma.

en: Control playback with media keys
cy: Rheoli chwarae gyda bysellau cyfryngau

en: By default, VLC can be controlled using the media keys on modern Apple keyboards.
cy: Fel rhagosodiad, mae'n bosib rheoli VLC gyda'r bysellau cyfryngau ar fysellfyrddau modern Apple. Mae'n bosib diffodd y nodwedd hon yma.

en: Run VLC with dark interface style
cy: Rhedeg VLC gyda'r rhyngwyneb tywyll

en: If this option is enabled, VLC will use the dark interface style. Otherwise, the grey interface style is used.
cy: Dewis i ddefnyddio rhyngwyneb tywyll VLC neu, fel arall, i ddefnyddio'r rhyngwyneb llwyd.

en: You have two choices:
     - The interface will resize to the native video size
     - The video will fit to the interface size
     By default, interface resize to the native video size.
cy: Newid maint ffenestr y rhyngwyneb i faint y fideo sy'n cael ei chwarae; fel arall, mae'r fideo yn cael ei lleihau/mwyhau i ffitio yn ffenestr y rhyngwyneb

en: Pause the video playback when minimized
cy: Seibio chwarae fideo wrth leihau'r ffenestr

en: With this option enabled, the playback will be automatically paused when minimizing the window.
cy: Mae'n bosib seibio chwarae yn awtomatig pan mae VLC yn cael ei lleihau i'r bar dasgau.

en: Lock Aspect Ratio
cy: Cloi'r Cymhareb Agwedd

en: Show Previous & Next Buttons
cy: Dangos Botymau Nesaf a Blaenorol

en: Shows the previous and next buttons in the main window.
cy: Dangos botymau nesaf a blaenorol yn y brif ffenestr.

en: Show Shuffle & Repeat Buttons
cy: Dangos Botymau Cymysgu ac Ail-chwarae

en: Shows the shuffle and repeat buttons in the main window.
cy: Dangos y botwm cymysgu a'r botwm ail-chwarae yn y brif ffenestr

en: Show Audio Effects Button
cy: Dangos Botwm Effeithiau Sain

en: Shows the audio effects button in the main window.
cy: Dangos botymau effeithiau sain yn y brif ffenestr.

en: Show Sidebar
cy: Dangos y Dewislen Ochr

en: Shows a sidebar in the main window listing media sources.
cy: Dangos dewislen yn rhestru ffynonellau cyfryngau ar yr ochr yn y brif ffenestr

en: Do nothing
cy: Gwneud dim

en: Always
cy: O hyd

en: Never
cy: Byth

en: Mac OS X interface
cy: Rhyngwyneb Mac OS X

en: Appearance
cy: Ymddangosiad

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: Apple Remote and media keys
cy: Apple Remote a bysellau cyfryngau

en: Video output
cy: Allbwn fideo

en: Track Number
cy: Rhif y Trac

en: Duration
cy: Hyd

en: Check for Update...
cy: Gwirio am Ddiweddariadau...

en: Preferences...
cy: Dewisiadau...

en: Services
cy: Gwasanaethau

en: Hide VLC
cy: Cuddio VLC

en: Hide Others
cy: Cuddio Eraill

en: Show All
cy: Dangos y Cyfan

en: Quit VLC
cy: Cau VLC

en: 1:File
cy: 1:Ffeil

en: Advanced Open File...
cy: Agor Ffeil (Uwch)...

en: Open File...
cy: Agor Ffeil...

en: Open Disc...
cy: Agor Disg...

en: Open Network...
cy: Agor Rhwydwaith...

en: Open Capture Device...
cy: Agor Dyfais Cipio...

en: Open Recent
cy: Agor Diweddar...

en: Close Window
cy: Cau'r Ffenestr

en: Streaming/Exporting Wizard...
cy: Dewin Ffrydio/Allforio...

en: Convert / Stream...
cy: Trawsnewid / Ffrydio...

en: Save Playlist...
cy: Cadw Rhestr Chwarae...

en: Cut
cy: Torri

en: Copy
cy: Copïo

en: Paste
cy: Gludo

en: Select All
cy: Dewis y Cyfan

en: View
cy: Gweld

en: Playlist Table Columns
cy: Colofnau Tabl y  Rhestr Chwarae

en: Playback
cy: Chwarae

en: Playback Speed
cy: Cyflymder Chwarae

en: Track Synchronization
cy: Cydamseriad Traciau

en: A→B Loop
cy: Cylchrediad A→B

en: Quit after Playback
cy: Cau ar ol Chwarae

en: Step Forward
cy: Cam Ymlaen

en: Step Backward
cy: Cam yn Ôl

en: Increase Volume
cy: Sain i Fyny

en: Decrease Volume
cy: Sain i Lawr

en: Audio Device
cy: Dyfais Sain

en: Half Size
cy: Hanner y Maint

en: Normal Size
cy: Maint Arferol

en: Double Size
cy: Dwywaith y Maint

en: Fit to Screen
cy: Ffitio i'r Sgrin

en: Fullscreen Video Device
cy: Dyfais Fideo Sgrin Lawn

en: Post processing
cy: Ôl-brosesu

en: Add Subtitle File...
cy: Ychwanegu Ffeil Isdeitlau...

en: Subtitles Track
cy: Trac Isdeitlau

en: Text Size
cy: Maint y Testun

en: Text Color
cy: Lliw y Testun

en: Outline Thickness
cy: Trwch yr Amlinell

en: Background Opacity
cy: Anhryloywder y Cefndir

en: Background Color
cy: Lliw'r Cefndir

en: Transparent
cy: Tryloyw

en: Window
cy: Ffenestr

en: Player...
cy: Chwaraewr...

en: Main Window...
cy: Prif Ffenestr...

en: Audio Effects...
cy: Effeithiau Sain...

en: Video Effects...
cy: Effeithiau Fideo...

en: Bookmarks...
cy: Nodau...

en: Playlist...
cy: Rhestr chwarae...

en: Media Information...
cy: Gwybodaeth Cyfrwng...

en: Messages...
cy: Negeseuon...

en: Errors and Warnings...
cy: Gwallau a rhybyddion...

en: Help
cy: Cymorth

en: VLC media player Help...
cy: Cymorth chwaraewr VLC...

en: Online Documentation...
cy: Dogfennau Arlein...

en: VideoLAN Website...
cy: Gwefan VideoLAN...

en: Make a donation...
cy: Gwneud cyfraniad...

en: Online Forum...
cy: Fforwm Arlein...

en: Subscribe
cy: Tanysgrifio

en: Unsubscribe
cy: Dad-tanysgrifio

en: Subscribe to a podcast
cy: Tanysgrifio i bodlediad

en: Enter URL of the podcast to subscribe to:
cy: URL y podlediad i'w danysgrifio iddo:

en: Select the podcast you would like to unsubscribe from:
cy: Dewis y podlediad i'w ddatdanysgrifio ohono:

en: LIBRARY
cy: LLYFRGELL

en: MY COMPUTER
cy: FY NGHYFRIFIADUR

en: DEVICES
cy: DYFEISIAU

en: LOCAL NETWORK
cy: RHWYDWAITH LLEOL

en: INTERNET
cy: RHYNGRWYD

en: No device is selected
cy: Does dim dyfais wedi'i ddewis

en: No device is selected.
    
    Choose available device in above pull-down menu.
cy: Does dim dyfais wedi'i ddewis.
    
    Dewisiwch dyfais o'r dewis uchod.

en: Open Source
cy: Agor Ffynhonnell

en: Open
cy: Agor

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Capture
cy: Cipio

en: Choose a file
cy: Dewis ffeil

en: Play another media synchronously
cy: Chwarae eitem arall ar yr un pryd

en: Choose...
cy: Dewis...

en: Disable DVD menus
cy: Analluogi dewislenni DVD

en: Enable DVD menus
cy: Galluogi dewislenni DVDs

en: IP Address
cy: Cyfeiriad IP

en: Open RTP/UDP Stream
cy: Agor Ffrwd RTP/UDP

en: Current channel:
cy: Sianel bresennol:

en: Previous Channel
cy: Sianel Blaenorol

en: Next Channel
cy: Sianel Nesaf

en: Retrieving Channel Info...
cy: Yn Nôl Gwybodaeth y Sianel...

en: Image width
cy: Lled delwedd

en: Image height
cy: Uchder delwedd

en: Add Subtitle File:
cy: Ychwanegu Ffeil Isdeitlau:

en: FPS
cy: Ff/e

en: Subtitle encoding
cy: Amgodiad isdeitlau

en: Font size
cy: Maint ffont

en: Subtitle alignment
cy: Aliniad isdeitlau

en: Subtitle File
cy: Ffeil Isdeitlau

en: Open File
cy: Agor Ffeil

en: %i tracks
cy: %i trac

en: S-Video input
cy: Mewnbwn S-Video

en: Settings...
cy: Gosodiadau...

en: Streaming and Transcoding Options
cy: Dewisiadau Ffrydio a Trawsgodio

en: Dump raw input
cy: Dympio'r mewnbwn craidd

en: Transcoding options
cy: Dewisiadau trawsgodio

en: Bitrate (kb/s)
cy: Didradd (kb/e)

en: Channel Name
cy: Enw'r Sianel

en: Save File
cy: Cadw'r Ffeil

en: Expand Node
cy: Ehangu'r Nod

en: Download Cover Art
cy: Lawrlwytho Delwedd Clawr

en: Fetch Meta Data
cy: Nôl Metaddata

en: Sort Node by Name
cy: Trefnu Nodau yn ôl Enw

en: Sort Node by Author
cy: Trefnu Nodau yn ôl Awdur

en: Search in Playlist
cy: Chwilio yn y Rhestr Chwarae

en: File Format:
cy: Fformat Ffeil:

en: HTML playlist
cy: Rhestr chwarae HTML

en: Save Playlist
cy: Cadw'r Rhestr Chwarae

en: Meta-information
cy: Gwybodaeth Meta

en: Continue
cy: Parhau

en: Media Information
cy: Gwybodaeth Cyfrwng

en: Location
cy: Lleoliad

en: Save Metadata
cy: Cadw'r Metadata

en: General
cy: Cyffredin

en: Codec Details
cy: Manylion Codec

en: Input bitrate
cy: Didradd mewnbwn

en: Demuxed
cy: Datblecswyd

en: Stream bitrate
cy: Didradd ffrwd

en: Decoded blocks
cy: Blociau wedi'u datgodio

en: Displayed frames
cy: Fframiau wedi'u dangos

en: Lost frames
cy: Fframiau coll

en: Streaming
cy: Yn ffrydio

en: Sent packets
cy: Pecynnau wedi'u hanfon

en: Sent bytes
cy: Anfon beitiau

en: Send rate
cy: Cydradd anfon

en: Played buffers
cy: Byfferau wedi'u chwarae

en: Lost buffers
cy: Byfferi coll

en: Error while saving meta
cy: Gwall wrth gadw meta

en: VLC was unable to save the meta data.
cy: Ni allai VLC cadw'r metaddata.

en: Preferences
cy: Dewisiadau

en: Reset All
cy: Ailosod y Cyfan

en: Show Basic
cy: Dangos y Sylfaenol

en: Select a directory
cy: Dewis cyfeiriadaur

en: Select a file
cy: Dewis ffeil

en: Select
cy: Dewis

en: Interface Settings
cy: Gosodiadau Rhyngwyneb

en: Audio Settings
cy: Gosodiadau Sain

en: Video Settings
cy: Gosodiadau Fideo

en: Subtitle & On Screen Display Settings
cy: Gosodiadau Isdeitlau a Dangosiad ar y Sgrin (OSD)

en: Input & Codec Settings
cy: Gosodiadau Mewnbwn a Chodecs

en: General Audio
cy: Sain cyffredin

en: Preferred Audio language
cy: Dewis iaith sain

en: Visualization
cy: Patrymau symudol

en: Keep audio level between sessions
cy: Cadw'r un uchder sain rhwng sesiynnau

en: Always reset audio start level to:
cy: Ailosod uchder y sain wrth ddechrau i:

en: Change
cy: Newid

en: Action
cy: Gweithred

en: Repair AVI Files
cy: Atgyweirio Ffeiliau AVI

en: Default Caching Level
cy: Amser Rhagosodedig i'w Gofio Dros Dro

en: Caching
cy: Cof Dros Dro

en: Codecs / Muxers
cy: Codecs / Amlblecsyddion

en: Hardware Acceleration
cy: Cyflymiad Caledwedd

en: Post-Processing Quality
cy: Answadd Ôl-brosesu

en: Open network streams using the following protocols
cy: Agor ffrydiau rhwydwaith gyda'r protocolau canlynol

en: Note that these are system-wide settings.
cy: Nodwch bod y gosodiadau hyn ar gyfer y system cyfan.

en: Interface style
cy: Arddull y rhyngwyneb

en: Dark
cy: Tywyll

en: Bright
cy: Golau

en: Show video within the main window
cy: Dangos fideo o fewn i'r brif ffenestr

en: Show Fullscreen Controller
cy: Dangos rheolwr sgrin lawn

en: Privacy / Network Interaction
cy: Preifatrwydd / Rhyngweithiad Rhwydwaith

en: Automatically check for updates
cy: Gwirio am ddiweddariadau yn awtomatig

en: Default Encoding
cy: Amgodiad Rhagosodedig

en: Display Settings
cy: Gosodiadau Arddangos

en: Font color
cy: Lliw ffont

en: Font
cy: Ffont

en: Subtitle languages
cy: Iaith isdeitlau

en: Preferred subtitle language
cy: Iaith isdeitlau dewisol

en: Enable OSD
cy: Galluogi Dangosiad ar y Sgrin (OSD)

en: Opacity
cy: Anhryloywder

en: Force bold
cy: Gorfodi ffont trwm

en: Outline color
cy: Lliw yr amlinell

en: Outline thickness
cy: Trwch yr amlinell

en: Black screens in Fullscreen mode
cy: Srin du mewn modd sgrin lawn

en: Display
cy: Dangosiad

en: Video snapshots
cy: Cipluniau fideo

en: Folder
cy: Ffolder

en: Format
cy: Fformat

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Sequential numbering
cy: Rhifo'n dilyniannol

en: Lowest latency
cy: Cuddni isaf

en: Low latency
cy: Cuddni isel

en: High latency
cy: Cuddni uchel

en: Higher latency
cy: Cuddni Uchaf

en: Reset Preferences
cy: Ailosod Dewisiadau

en: Choose
cy: Dewis

en: Not Set
cy: Heb ei Osod

en: Audio/Video
cy: Sain/Fideo

en: Audio track synchronization:
cy: Cydamseriad trac sain

en: s
cy: e

en: A positive value means that the audio is ahead of the video
cy: Mae rhif positif yn golygu bod y sain yn rhedeg o flaen y fideo.

en: Subtitles/Video
cy: Isdeitlau/Fideo

en: Subtitle track synchronization:
cy: Cydamseriad trac isdeitlau:

en: A positive value means that the subtitles are ahead of the video
cy: Mae rhif positif yn golygu bod yr isdeitlau yn rhedeg o flaen y fideo.

en: Subtitle speed:
cy: Cyflymder isdeitlau:

en: fps
cy: ff/e

en: Subtitle duration factor:
cy: Ffactor parhad isdeitlau:

en: Extend subtitle duration by this value.
    Set 0 to disable.
cy: Ymestyn cyfnodau dangos yr isdeitlau gan y gwerth hwn.
    Gosod yn 0 i'w analluogi.

en: Multiply subtitle duration by this value.
    Set 0 to disable.
cy: Lluosi cyfnodau dangos yr isdeitlau gan y gwerth hwn.
    Gosod yn 0 i'w analluogi.

en: Recalculate subtitle duration according
    to their content and this value.
    Set 0 to disable.
cy: Ailgyfrifo cyfnodau dangos yr isdeitlau
    yn ôl eu cynnwys a'r gwerth hwn.
    Gosod yn 0 i'w analluogi.

en: Video Effects
cy: Effeithiau Fideo

en: Basic
cy: Syml

en: Geometry
cy: Geometreg

en: Color
cy: Lliw

en: Image Adjust
cy: Addasu'r Llun

en: Brightness Threshold
cy: Trothwy Disgleirdeb

en: Banding removal
cy: Gwaredu brandio

en: Radius
cy: Radiws

en: Film Grain
cy: Graen Ffilm

en: Variance
cy: Amrywiant

en: Synchronize top and bottom
cy: Tocio'r un maint o'r top a'r gwaelod

en: Synchronize left and right
cy: Tocio'r un maint o'r dde a'r chwith

en: Transform
cy: Trawsnewid

en: Rotate by 90 degrees
cy: Cylchdroi 90 gradd

en: Rotate by 180 degrees
cy: Cylchdroi 180 gradd

en: Rotate by 270 degrees
cy: Cylchdroi 270 gradd

en: Flip horizontally
cy: Gwrthdroi yn llorweddol

en: Flip vertically
cy: Gwrthdroi yn fertigol

en: Magnification/Zoom
cy: Chwyddo

en: Puzzle game
cy: Gêm pos

en: Rows
cy: Rhesi

en: Columns
cy: Colofnau

en: Clone
cy: Clonio

en: Number of clones
cy: Nifer o glonau

en: Wall
cy: Wal

en: Color threshold
cy: Trothwy lliwiau

en: Similarity
cy: Tebygrwydd

en: Intensity
cy: Arddwysedd

en: Gradient
cy: Graddiant

en: Edge
cy: Ymyl

en: Cartoon
cy: Cartŵn

en: Color extraction
cy: Tynnu lliwiau

en: Invert colors
cy: Gwrthnewid lliwiau

en: Posterize
cy: Postereiddio

en: Posterize level
cy: Lefel postereiddio

en: Factor
cy: Ffactor

en: Motion Detect
cy: Canfod Symudiad

en: Water effect
cy: Effaith dŵr

en: Anaglyph
cy: Anaglyff

en: Add text
cy: Ychwanegu testun

en: Text
cy: Testun

en: Add logo
cy: Ychwanegu logo

en: Transparency
cy: Tryloywder

en: Organize profiles...
cy: Trefnu proffiliau...

en: MPEG-1 Video codec (usable with MPEG PS, MPEG TS, MPEG1, OGG and RAW)
cy: Codec fideo MPEG-1 (gellir ei ddefnyddio gyda MPEG PS, MPEG TS, MPEG1, OGG a RAW)

en: MPEG-2 Video codec (usable with MPEG PS, MPEG TS, MPEG1, OGG and RAW)
cy: Codec fideo MPEG-2 (gellir ei ddefnyddio gyda MPEG PS, MPEG TS, MPEG1, OGG a RAW)

en: MPEG-4 Video codec (useable with MPEG PS, MPEG TS, MPEG1, ASF, MP4, OGG and RAW)
cy: Codec fideo MPEG-4 (gellir ei ddefnyddio gyda MPEG PS, MPEG TS, MPEG1, ASF, MP4, OGG a RAW)

en: MPEG Program Stream
cy: Ffrwd Rhaglen MPEG

en: MPEG Transport Stream
cy: Transport Stream MPEG (TS)

en: MPEG 1 Format
cy: Fformat MPEG 1

en: Back
cy: Nôl

en: Streaming/Transcoding Wizard
cy: Dewin ffrydio/trawsgodio

en: More Info
cy: Mwy o Wybodaeth

en: Stream to network
cy: Ffrydio at rhwydwaith

en: Transcode/Save to file
cy: Trawsgodio/Cadw i ffeil

en: Choose input
cy: Dewis mewnbwn

en: Choose here your input stream.
cy: Y ffrwd mewnbwn i'w

en: Select a stream
cy: Dewis ffrwd

en: Existing playlist item
cy: Eitem eisoes yn y rhestr chwarae

en: From
cy: Gan

en: To
cy: I

en: Destination
cy: Cyrchfan

en: Streaming method
cy: Dull ffrydio

en: Transcode
cy: Trawsgodio

en: Transcode audio
cy: Trawsgodio'r sain

en: Transcode video
cy: Trawsgodio'r fideo

en: Enabling this allows transcoding the audio track if one is present in the stream.
cy: Mae galluogi hwn yn caniatáu trawsgodio'r trac sain os oes un yn bodoli yn y ffrwd.

en: Enabling this allows transcoding the video track if one is present in the stream.
cy: Mae galluogi hwn yn caniatáu trawsgodio'r trac fideo os oes un yn bodoli yn y ffrwd.

en: Additional streaming options
cy: Dewisiadau ffrydio ychwanegol

en: Local playback
cy: Chwarae ar y dyfais hwn

en: Add Subtitles to transcoded video
cy: Ychwanegu isdeitlau i'r fideo a thrawsgodwyd

en: Additional transcode options
cy: Dewisiadau trawsgodio ychwanegol

en: In this page, a few additional transcoding parameters can be set.
cy: Mae'n bosib gosod ychydig o baramedrau trawsgodio ychwanegol ar y tudalen hwn.

en: Select the file to save to
cy: Dewis y ffeil i'w gadw iddo

en: This page lists all the settings. Click "Finish" to start streaming or transcoding.
cy: Mae'r tudalen hwn yn rhestru'r holl osodiadau. Cliciwch "Gorffen" i ddechrau ffrydio neu trawsgodio.

en: Summary
cy: Crynodeb

en: Input stream
cy: Ffrwd mewnbwn

en: Save file to
cy: Cadw'r ffeil i

en: Include subtitles
cy: Cynnwys isdeitlau

en: No input selected
cy: Dim mewnbwn wedi'i ddewis

en: Select the directory to save to
cy: Dewis y cyfeiriadur i'w gadw ynddo

en: No folder selected
cy: Dim ffolder wedi'i dewis

en: No file selected
cy: Dim ffeil wedi'i dewis

en: Finish
cy: Gorffen

en: %i items
cy: %i eitem

en: yes
cy: ie

en: no
cy: na

en: yes: from %@ to %@
cy: ie: o %@ hyd at %@

en: yes: %@ @ %@ kb/s
cy: ie: %@ @ %@ kb/e

en: This allows streaming on a network.
cy: Caniateir hyn ffrydio ar rwydwaith

en: [Display]
cy: [Dangosfa]

en:  h,H                    Show/Hide help box
cy:  h,H                    Dangos/Cuddio'r blwch cymorth

en:  i                      Show/Hide info box
cy:  i                      Dangos/Cuddio'r blwch gwybodaeth (info)

en:  M                      Show/Hide metadata box
cy:  M                      Dangos/Cuddio'r bocs metaddata

en:  L                      Show/Hide messages box
cy:  L                      Dangos/Cuddio'r blwch negeseuon

en:  P                      Show/Hide playlist box
cy:  P                      Dangos/Cuddio blwch y rhestr chwarae (Playlist)

en:  B                      Show/Hide filebrowser
cy:  B                      Dangos/Cuddio'r porwr ffeiliau (Browse)

en:  x                      Show/Hide objects box
cy:  x                      Dangos/Cuddio'r blwch gwrthrychau (box)

en:  S                      Show/Hide statistics box
cy:  S                      Dangos/Cuddio'r blwch ystadegau (Statistics)

en:  Esc                    Close Add/Search entry
cy:  Esc                    Cau Ychwanegu/Chwilio cofnod

en:  Ctrl-l                 Refresh the screen
cy:  Ctrl-l                 Adnewyddu'r sgrin

en: [Global]
cy: [Eang]

en:  q, Q, Esc              Quit
cy:  q, Q, Esc              Cau (quit)

en:  s                      Stop
cy:  s                      Stopio

en:  <space>                Pause/Play
cy:  <space>                Seibio/Chwarae

en:  f                      Toggle Fullscreen
cy:  f                      Toglo'r sgrin lawn (fullscreen)

en:  n, p                   Next/Previous playlist item
cy:  n, p                   Eitem nesaf/blaenorol (Previous) yn y rhestr chwarae

en:  [, ]                   Next/Previous title
cy:  [, ]                   Teitl blaenorol/nesaf

en:  <, >                   Next/Previous chapter
cy:  <, >                   Pennod Blaenorol/Nesaf

note: xgettext: You can use ← and → characters
en:  <left>,<right>         Seek -/+ 1%%
cy:  <left>,<right>         Cyrchu -/+ 1%%

en:  a, z                   Volume Up/Down
cy:  a, z                   Sain i Fyny/Lawr

en:  m                      Mute
cy:  m                      Tewi

note: xgettext: You can use ↑ and ↓ characters
en:  <up>,<down>            Navigate through the box line by line
cy:  <up>,<down>            Llywio fesul llinell trwy'r blwch

note: xgettext: You can use ⇞ and ⇟ characters
en:  <pageup>,<pagedown>    Navigate through the box page by page
cy:  <pageup>,<pagedown>    Llywio fesul tudalen trwy'r blwch

note: xgettext: You can use ↖ and ↘ characters
en:  <start>,<end>          Navigate to start/end of box
cy:  <start>,<end>          Llywio i ddechrau/diwedd y blwch

en: [Playlist]
cy: [Rhestr Chwarae]

en:  r                      Toggle Random playing
cy:  r                      Toglo chwarae ar hap (random)

en:  l                      Toggle Loop Playlist
cy:  l                      Toglo Cylchrediad y Rhestr Chwarae

en:  R                      Toggle Repeat item
cy:  R                      Toglo ailchwarae'r eitem (Repeat)

en:  o                      Order Playlist by title
cy:  o                      Trefnu'r rhestr chwarae yn ôl teitl (order)

en:  O                      Reverse order Playlist by title
cy:  O                      Gwrth-drefnu'r rhestr chwarae yn ôl teitl (Order)

en:  g                      Go to the current playing item
cy:  g                      Mynd i'r eitem sy'n chwarae (go)

en:  /                      Look for an item
cy:  /                      Edrych am eitem

en:  ;                      Look for the next item
cy:  ;                      Edrych am yr eitem nesaf

en:  A                      Add an entry
cy:  A                      Ychwanegu cofnod (Add)

note: xgettext: You can use ⌫ character to translate <backspace>
en:  D, <backspace>, <del>  Delete an entry
cy:  D, <backspace>, <del>  Dileu cofnod

en:  e                      Eject (if stopped)
cy:  e                      Bwrw allan (eject) (os ddim yn chwarae)

en: [Filebrowser]
cy: [Porwr Ffeiliau]

en:  <enter>                Add the selected file to the playlist
cy:  <enter>                Ychwanegu'r ffeil i'r rhestr chwarae

en:  <space>                Add the selected directory to the playlist
cy:  <space>                Ychwanegu'r cyfeiriadur i'r rhestr chwarae

en:  .                      Show/Hide hidden files
cy:  .                      Dangos/Cuddio ffeiliau wedi'u cuddio

en: [Player]
cy: [Chwaraewr]

note: xgettext: You can use ↑ and ↓ characters
en:  <up>,<down>            Seek +/-5%%
cy:  <up>,<down>            Cyrchu +/-5%%

en: [Repeat]
cy: [Ailchwarae]

en: [Random]
cy: [Ar Hap]

en: [Loop]
cy: [Cylchrediad]

en:  Source   : %s
cy:  Ffynhonnell   : %s

en:  Position : %s/%s
cy:  Safle : %s/%s

en:  Volume   : Mute
cy:  Sain   : Tewi

en:  Volume   : %3ld%%
cy:  Sain   : %3ld%%

en:  Volume   : ----
cy:  Sain   : ----

en:  Title    : %<PRId64>/%d
cy:  Teitl    : %<PRId64>/%d

en:  Chapter  : %<PRId64>/%d
cy: Pennod  : %<PRId64>/%d

en:  Source: <no current item>
cy:  Ffynhonnell: <dim eitem ar hyn o'r bryd>

en:  [ h for help ]
cy:  [ h am help ]

en: Open: %s
cy: Agor: %s

en: Find: %s
cy: Canfod: %s

en: Click to toggle between loop all, loop one and no loop
cy: Toglo rhwng cylchrediad y cyfan, cylchrediad un eitem, a dim cylchrediad

en: Previous Chapter/Title
cy: Pennod/Teitl Blaenorol

en: Next Chapter/Title
cy: Pennod/Teitl Nesaf

en: Teletext Activation
cy: Teletext

en: Toggle Transparency
cy: Toglo Tryloywder

en: Previous / Backward
cy: Blaenorol / Nôl

en: Next / Forward
cy: Nesaf / Ymlaen

en: De-Fullscreen
cy: Gadael Sgrin Lawn

en: Extended panel
cy: Panel Estynedig

en: A->B Loop
cy: Cylchrediad A->B

en: Frame By Frame
cy: Fesul Ffrâm

en: Step backward
cy: Camu ymlaen

en: Step forward
cy: Camu nôl

en: Loop / Repeat
cy: Cylchrediad / Ail-chwarae

en: Open subtitles
cy: Agor isdeitlau

en: Dock fullscreen controller
cy: Docio'r rheolwr sgrin lawn

en: Stop playback
cy: Stopio chwarae

en: Open a medium
cy: Agor eitem

en: Previous media in the playlist, skip backward when held
cy: I'r eitem flaenorol yn y rhestr chwarae, neu neidio' n ôl drwy'r presennol wrth dal y botwm i lawr

en: Next media in the playlist, skip forward when held
cy: I'r eitem nesaf yn y rhestr chwarae, neu neidio ymlaen drwy'r presennol wrth dal y botwm i lawr

en: Toggle the video in fullscreen
cy: Toglo'r fideo i'r sgrin lawn

en: Toggle the video out fullscreen
cy: Toglo'r fideo allan o'r sgrin lawn

en: Show extended settings
cy: Dangos gosodiadau estynedig

en: Toggle playlist
cy: Toglo'r rhestr chwarae

en: Take a snapshot
cy: Tynnu ciplun

en: Loop from point A to point B continuously.
cy: Cylchrediad: Ail-chwarae mewn cylch cyson o bwynt A i pwynt B.

en: Frame by frame
cy: Fesul Ffrâm

en: Reverse
cy: Gwrthdroi

en: Change the loop and repeat modes
cy: Newid nodau dechrau a diwedd y cylchrediad

en: Previous media in the playlist
cy: Cyfrwng blaenorol yn y rhestr chwarae

en: Next media in the playlist
cy: Cyfrwng nesaf yn y rhestr chwarae

en: Open subtitle file
cy: Agor ffeil isdeitlau

en: Dock/undock fullscreen controller to/from bottom of screen
cy: Docio/Dad-ddocio

[ctx: Tooltip|Unmute]
en: Unmute
cy: Dad-tewi

[ctx: Tooltip|Mute]
en: Mute
cy: Tewi

en: Pause the playback
cy: Oedi'r chwarae

en: Loop from point A to point B continuously
    Click to set point A
cy: Cylchrediad: Ailchwarae mewn cylch cyson o bwynt A i pwynt B.
    Cliciwch i osod pwynt A.

en: Click to set point B
cy: Cliciwch i osod pwynt B.

en: Stop the A to B loop
cy: Stopio'r cylchrediad o A i B

en: Aspect Ratio
cy: Cymhareb Agwedd

en: Logo filenames
cy: Enwau ffeiliau logo

en: Image mask
cy: Delwedd masgio

en: ms
cy: me

en: (Hastened)
cy: (Ar y blaen)

en: (Delayed)
cy: (Ar ôl)

en: Force update of this dialog's values
cy: Gorfodi diweddaru a defnyddio'r gwerthoedd yma

en: Extra metadata and other information are shown in this panel.
cy: Caiff metaddata ychwanegol a gwybodaeth arall ei ddangos yn y panel hwn.

en: Information about what your media or stream is made of.
    Muxer, Audio and Video Codecs, Subtitles are shown.
cy: Gwybodaeth am wahanol ffrydiau'r eitem.
    Dangosir yr amlblecsydd, isdeitlau a chodecs sain a fideo.

en: Current media / stream statistics
cy: Ystadegau'r eitem / ffrwd bresennol

en: Input/Read
cy: Mewnbwn/Darllen

en: Output/Written/Sent
cy: Allbwn/Ysgrifennu/Anfon

en: Media data size
cy: Maint o ddata'r eitem

en: Demuxed data size
cy: Maint o ddata a datblecswyd

en: Content bitrate
cy: Didradd cynnwys

en: Discarded (corrupted)
cy: Wedi'i waredu (llygredig)

en: Dropped (discontinued)
cy: Wedi'i disgyn (terfynedig)

en: Decoded
cy: Wedi'i ddatgodio

en: blocks
cy: bloc

en: Displayed
cy: Wedi'i ddangos

en: frames
cy: ffrâm

en: Lost
cy: Wedi'i golli

en: Sent
cy: Wedi'i anfon

en: packets
cy: pecynnau

en: Upstream rate
cy: Cyfradd uwchffrydio

en: Played
cy: Wedi'i chwarae

en: buffers
cy: byfferau

en: Last 60 seconds
cy: 60 eiliad diwethaf

en: Overall
cy: Cyffredinol

en: Current visualization
cy: Patrymau symudol presennol

en: Current playback speed: %1
    Click to adjust
cy: Cyflymder chwarae presennol: %1
    Cliciwch i'w addasu.

en: Revert to normal play speed
cy: Dychwelyd i'r cyflymder chwarae arferol

en: Download cover art
cy: Lawrlwytho delwedd clawr

en: Add cover art from file
cy: Ychwanegu darlun clawr o ffeil

en: Choose Cover Art
cy: Dewis Darlun Clawr

en: Image Files (*.gif *.jpg *.jpeg *.png)
cy: Ffeiliau Delwedd (*.gif *.jpg *.jpeg *.png)

en: Elapsed time
cy: Amser wedi mynd heibio

en: Total/Remaining time
cy: Cyfanswm / Ar ôl

en: Click to toggle between total and remaining time
cy: Clicia i doglo rhwng yr hyd a'r amser sy'n weddill.

en: Click to toggle between elapsed and remaining time
cy: Clicia i doglo rhwng yr amser wedi mynd heibio a'r amser sy'n weddill

en: Double click to jump to a chosen time position
cy: Clicia dwywaith i neidio at amser penodol.

en: Select a device or a VIDEO_TS directory
cy: Dewis dyfais neu cyfeiriadur VIDEO_TS

en: Select a device or a VIDEO_TS folder
cy: Dewis dyfais neu ffolder VIDEO_TS

en: Select one or multiple files
cy: Dewis ffeil neu ffeiliau

en: File names:
cy: Enwau ffeiliau:

en: Filter:
cy: Hidlydd:

en: Eject the disc
cy: Allfwrw'r disg

en: Channels:
cy: Sianeli:

en: Selected ports:
cy: Dewis porthi:

en: TV - digital
cy: Teledu - digidol

en: Tuner card
cy: Cerdyn twiniwr

en: Delivery system
cy: System trosgludiad

en: Bandwidth
cy: Lled band

en: TV - analog
cy: Teledu - analog

en: Device name
cy: Enw'r dyfais

en: Your display will be opened and played in order to stream or save it.
cy: Caiff y ddyfais ei hagor a'i chwarae er mwyn ei ffrydio neu ei chadw.

note: xgettext: frames per second
en:  f/s
cy:  ff/e

en: Advanced Options
cy: Dewisiadau Uwch

en: Double click to get media information
cy: Clicia dwywaith i gael gwybodaeth yr eitem.

en: Change playlistview
cy: Newid golwg y rhestr chwarae

en: Search the playlist
cy: Chwilio'r rhestr chwarae

en: My Computer
cy: Fy Nghyfrifiadur

en: Devices
cy: Dyfeisiau

en: Local Network
cy: Rhwydwaith Lleol

en: Internet
cy: Rhyngrwyd

en: Remove this podcast subscription
cy: Tynnu tanysgrifiad y podlediad hwn

en: Do you really want to unsubscribe from %1?
cy: Ydych wir am ddatdanysgrifio o %1?

en: Create Directory
cy: Creu Cyfeiriadur

en: Create Folder
cy: Creu Ffolder

en: Enter name for new directory:
cy: Enw'r cyfeiriadur newydd:

en: Enter name for new folder:
cy: Enw'r ffolder newydd:

en: Sort by
cy: Trefnu yn ôl

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Display size
cy: Maint arddangos

en: Increase
cy: Cynyddu

en: Decrease
cy: Lleihau

en: Playlist View Mode
cy: Golwg y Rhestr Chwarae

en: Playlist is currently empty.
    Drop a file here or select a media source from the left.
cy: Does dim byd yn y rhestr chwarae.
    Llysgwch ffeil yma neu dewiswch ffeil i'w chwarae o'r chwith.

en: Icons
cy: Eiconau

en: Detailed List
cy: Rhestr Fanwl

en: List
cy: Rhestr

en: PictureFlow
cy: Llif o Luniau

en: Select File
cy: Dewis Ffeil

en: Any field
cy: Unrhyw Faes

en: Global
cy: Eang

en: Key:
cy: Allwedd:

en: Input & Codecs Settings
cy: Gosodiadau Mewnbwn a Chodecs

en: Device:
cy: Dyfais

en: This is VLC's skinnable interface. You can download other skins at
cy: Dyma rhyngwyneb addasedig VLC. Mae crwyn eraill ar gael i'w lawrlwytho o

en: VLC skins website
cy: gwefan crwyn VLC

en: System's default
cy: Dewis Rhagosodedig y System

en: File associations
cy: Cydgysylltiadau ffeiliau

en: Audio Files
cy: Ffeiliau Sain

en: Video Files
cy: Ffeiliau Fideo

en: Playlist Files
cy: Ffeiliau Rhestrau Chwarae

en: &Apply
cy: &Gweithredu

en: &Cancel
cy: &Diddymu

en: Profile
cy: Proffil

en: Edit selected profile
cy: Golygu'r proffil

en: Delete selected profile
cy: Dileu'r proffil

en: Create a new profile
cy: Creu proffil newydd

en: Create
cy: Creu

en: This muxer is not provided directly by VLC: It could be missing.
cy: Dyw'r amlblecsydd hwn ddim yn cael ei darparu yn uniongyrchol gan VLC. Fe all fod ar goll.

en:  Profile Name Missing
cy:  Enw Proffil ar Goll

en: You must set a name for the profile.
cy: Rhaid rhoi enw ar gyfer y proffil.

en: File/Directory
cy: Ffeil/Cyfeiriadur

en: File/Folder
cy: Ffeil/FFolder

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: Source:
cy: Ffynhonnell:

en: Type:
cy: Math:

en: This module writes the transcoded stream to a file.
cy: Mae'r modiwl hwn yn ysgrifennu'r ffrwd a thrawsgodwyd i ffeil.

en: Filename
cy: Enw ffeil

en: Save file...
cy: Cadw'r ffeil...

en: Containers (*.ps *.ts *.mpg *.ogg *.asf *.mp4 *.mov *.wav *.raw *.flv *.webm)
cy: Cynhwysyddion (*.ps *.ts *.mpg *.ogg *.asf *.mp4 *.mov *.wav *.raw *.flv *.webm)

en: This module outputs the transcoded stream to a network via HTTP.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy HTTP.

en: Path
cy: Llwybr

en: This module outputs the transcoded stream to a network via the mms protocol.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy'r protocol mms.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via RTSP.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy'r RTSP.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via UDP.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy UDP.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via RTP.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy RTP.

en: This module outputs the transcoded stream to an Icecast server.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at gweinydd Icecast.

en: Edit Bookmarks
cy: Golygu Nodau

en: Create a new bookmark
cy: Creu nod newydd

en: Delete the selected item
cy: Dileu'r eitem

en: Delete all the bookmarks
cy: Dileu'r holl nodau

en: &Close
cy: &Cau

en: Bytes
cy: Did

en: Convert
cy: Trawsnewid

en: Destination file:
cy: Ffeil gyrchfan:

en: Browse
cy: Pori

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Display the output
cy: Dangos yr allbwn

en: This display the resulting media, but can slow things down.
cy: Mae'n dangos yr eitem gyfryngol wrth iddo gael ei greu, ond mae'n arafu'r broses.

en: &Start
cy: &Dechrau

en: Errors
cy: Gwallau

en: Cl&ear
cy: Cl&irio

en: Hide future errors
cy: Cuddio gwallau yn y dyfodol

en: Adjustments and Effects
cy: Addasiadau ac Effeithiau

en: Synchronization
cy: Cydamseriad

en: v4l2 controls
cy: Rheolaethau v412

en: Privacy and Network Access Policy
cy: Polisi Preifatrwydd a Mynediad Rhwydwaith

en: Network Access Policy
cy: Polisi Mynediad Rhwydwaith

en: Regularly check for VLC updates
cy: Gwirio am ddiweddariadau VLC yn rheolaidd

en: Go to Time
cy: Neidio at Amser

en: &Go
cy: &Mynd

en: Go to time
cy: Neidio at amser

en: About
cy: Ynghylch

en: &Recheck version
cy: &Ailwirio'r fersiwn

en: &Yes
cy: &Ie

en: &No
cy: &Na

en: VLC media player updates
cy: Diweddariadau chwaraewr VLC

en: A new version of VLC (%1.%2.%3%4) is available.
cy: Mae fersiwn newydd o VLC (%1.%2.%3%4) ar gael.

en: You have the latest version of VLC media player.
cy: Rwyt gyda'r fersiwn diweddaraf o chwaraewr VLC.

en: An error occurred while checking for updates...
cy: Roedd gwall wrth wirio am ddiweddariadau...

en: Current Media Information
cy: Gwybodaeth y Cyfrwn Presennol

en: &General
cy: &Cyffredin

en: &Metadata
cy: &Metaddata

en: S&tatistics
cy: &Ystadegau

en: &Save Metadata
cy: &Cadw Metaddata

en: Location:
cy: Lleoliad:

en: Messages
cy: Negeseuon

en: Saves all the displayed logs to a file
cy: Mae'n cadw'r holl logiau i ffeil.

en: Save log file as...
cy: Cadw ffeil log fel...

en: Texts / Logs (*.log *.txt);; All (*.*)
cy: Testun / Log (*.log *.txt);; Holl (*.*)

en: Cannot write to file %1:
    %2.
cy: Methu ysgrifennu i'r ffeil %1:
    %2.

en: Update the tree
cy: Diweddaru'r goeden

en: Clear the messages
cy: Clirio'r negeseuon

en: Open Media
cy: Agor Cyfrwng

en: &File
cy: &Ffeil

en: &Disc
cy: &Disg

en: &Network
cy: &Rhwydwaith

en: Capture &Device
cy: &Dyfais Cipio

en: &Select
cy: &Dewis

en: &Enqueue
cy: &Ciwio

en: &Play
cy: &Chwarae

en: &Stream
cy: &Ffrydio

en: C&onvert
cy: &Trawsnewid

en: C&onvert / Save
cy: &Trawsnewid / Cadw

en: Open URL
cy: Agor URL

en: Enter URL here...
cy: Mae'r URL yn mynd fan hyn...

en: Please enter the URL or path to the media you want to play.
cy: URL neu llwybr yr eitem i'w chwarae

en: If your clipboard contains a valid URL
    or the path to a file on your computer,
    it will be automatically selected.
cy: Os oes URL dilys neu llwybr at ffeil
    ar y cyfrifiadur yn eich clipfwrdd,
    caiff ei ddewis yn awtomatig.

en: Plugins and extensions
cy: Ategion ac Estyniadau

en: Capability
cy: Gallu

en: Score
cy: Sgôr

en: &Search:
cy: &Canfod

en: More information...
cy: Mwy o wybodaeth...

en: Reload extensions
cy: Ail-lwytho'r estyniadau

en: Version
cy: Fersiwn

en: Website
cy: Gwefan

en: Files
cy: Ffeiliau

en: Deletes the selected item
cy: Mae'n dileu yr eitem.

en: Show settings
cy: Dangos gosodiadau

en: Simple
cy: Syml

en: Switch to simple preferences view
cy: Newid i golwg dewisiadau syml

en: Switch to full preferences view
cy: Newid i golwg dewisiadau llawn

en: &Save
cy: &Cadw

en: Save and close the dialog
cy: Cadw a chau'r deialog

en: &Reset Preferences
cy: &Ailosod Dewisiadau

en: Only show modules related to current playback
cy: Dangos dim ond modiwlau sy'n berthnasol i'r hyn sy'n chwarae

en: Advanced Preferences
cy: Dewisiadau Uwch

en: Simple Preferences
cy: Dewisiadau Syml

en: Cannot save Configuration
cy: Methu cadw'r ffurfweddiad

en: Preferences file could not be saved
cy: Methwyd cadw'r ffeil dewisiadau

en: Are you sure you want to reset your VLC media player preferences?
cy: Ydych yn sicr am ailosod eich dewisiadau chwaraewr VLC?

en: Open Directory
cy: Agor Cyfeiriadur

en: Open Folder
cy: Agor Ffolder

en: Open playlist...
cy: Agor rhestr chwarae...

en: XSPF playlist
cy: Rhestr chwarae XSPF

en: M3U playlist
cy: Rhestr chwarae M3U

en: M3U8 playlist
cy: Rhestr chwarae M3U8

en: Save playlist as...
cy: Cadw'r rhest chwarae fel...

en: Open subtitles...
cy: Agor isdeitlau...

en: Media Files
cy: Ffeiliau Cyfryngau

en: Subtitle Files
cy: Ffeiliau Isdeitlau

en: All Files
cy: Holl Ffeiliau

en: Stream Output
cy: Allbwn Ffrwd

en: This wizard will allow you to stream or convert your media for use locally, on your private network, or on the Internet.
    You should start by checking that source matches what you want your input to be and then press the "Next" button to continue.
cy: Mae'r dewin hwn yn eich helpu i ffrydio neu drawsnewid cyfryngau ar gyfer y ddyfais hon, ar eich rhwydwaith lleol, neu ar y rhyngrwyd.
    Cyn parhau, dylech wirio mai'r ffynhonnell gywir sydd wedi'i nodi isod.

en: Toolbars Editor
cy: Golygydd Bariau Offer

en: Toolbar Elements
cy: Nodweddion Bar Offer

en: Flat Button
cy: Botwm Fflat

en: Big Button
cy: Botwm Mawr

en: Native Slider
cy: Llithrydd Llywio

en: Main Toolbar
cy: Prif Bar Offer

en: Above the Video
cy: Uwchben y fideo

en: Toolbar position:
cy: Lleoliad y bar offer:

en: Line 1:
cy: Llinell 1:

en: Line 2:
cy: Llinell 2:

en: Time Toolbar
cy: Bar Amser

en: Fullscreen Controller
cy: Rheolwr Sgrin Lawn

en: New profile
cy: Proffil newydd

en: Delete the current profile
cy: Dileu'r proffil presenol

en: Select profile:
cy: Dewis proffil:

en: Cl&ose
cy: &Cau

en: Profile Name
cy: Enw'r Proffil

en: Please enter the new profile name.
cy: Enw'r proffil newydd

en: Spacer
cy: Gwahanydd

en: Expanding Spacer
cy: Gwahanydd Ehangol

en: Splitter
cy: Gwahanydd

en: Time Slider
cy: Llithrydd Amser

en: Small Volume
cy: Sain (Bach)

en: DVD menus
cy: Dewislenni DVD

en: Advanced Buttons
cy: Botymau Uwch

en: Playback Buttons
cy: Botymau Chwarae

en: Aspect ratio selector
cy: Dewisydd cymhareb agwedd

en: Speed selector
cy: Dewisydd cyflymder

en: Broadcast
cy: Darllediad

en: Schedule
cy: Amserlen

en: Video On Demand ( VOD )
cy: Fideo ar Alw (VOD - Video on Demand)

en: Hours / Minutes / Seconds:
cy: Horiau / Munudau / Eiliadau:

en: Day / Month / Year:
cy: Diwrnod / Mis / Blwyddyn:

en: Repeat:
cy: Ailchwarae:

en: Repeat delay:
cy: Oediad cyn ailchwarae:

en:  days
cy:  diwrnod

en: I&mport
cy: &Mewnforio

en: E&xport
cy: &Allforio

en: Save VLM configuration as...
cy: Cadw ffurfweddiad VLM fel...

en: VLM conf (*.vlm);;All (*)
cy: Ffurf VLM (*.vlm);;Oll (*)

en: Open VLM configuration...
cy: Agor ffurfweddiad VLM...

en: Broadcast:
cy: Darllediad:

en: Schedule:
cy: Amserlen:

en: VOD:
cy: Fideo ar Alw (VOD):

en: Control menu for the player
cy: Dewislen rheoli ar gyfer y chwaraewr

en: Paused
cy: Wedi'i seibio

en: &Media
cy: &Cyfrwng

en: P&layback
cy: &Chwarae

en: &Audio
cy: &Sain

en: &Video
cy: &Fideo

en: Subti&tle
cy: &Isdeitlau

en: T&ools
cy: &Offer

en: V&iew
cy: &Golwg

en: &Help
cy: &Cymorth

en: Open &File...
cy: Agor &Ffeil...

en: &Open Multiple Files...
cy: &Agor Nifer o Ffeiliau...

en: Open &Disc...
cy: Agor &Disg...

en: Open &Network Stream...
cy: Agor Ffrwd &Rhwydwaith

en: Open &Capture Device...
cy: Agor Dyfais &Cipio...

en: Open &Location from clipboard
cy: Agor &Lleoliad o'r Clipfwrdd

en: Open &Recent Media
cy: Agor Cyfrwng &Diweddar

en: Conve&rt / Save...
cy: &Trawsnewid / Cadw...

en: &Stream...
cy: &Ffrydio...

en: Quit at the end of playlist
cy: Cau ar Ddiwedd y Rhestr Chwarae

en: Close to systray
cy: Cau i'r bar tasgau

en: &Quit
cy: &Cau

en: &Effects and Filters
cy: &Effeithiau a Hidlyddion

en: &Track Synchronization
cy: &Cydamseriad Traciau

en: Program Guide
cy: Amserlen Rhaglenni

en: Plu&gins and extensions
cy: &Ategion ac estyniadau

en: Customi&ze Interface...
cy: &Ffurfweddu'r Rhyngwyneb...

en: &Preferences
cy: &Dewisiadau

en: &View
cy: &Golwg

en: Play&list
cy: &Rhestr Chwarae

en: Docked Playlist
cy: Docio'r Rhestr Chwarae

en: Mi&nimal Interface
cy: &Rhyngwyneb Lleiafol

en: &Fullscreen Interface
cy: Rhyngwyneb &Sgrin Lawn

en: &Advanced Controls
cy: &Bar Rheoli Uwch

en: Status Bar
cy: Bar Statws

en: Visualizations selector
cy: Dewisydd patrymau symudol

en: &Increase Volume
cy: &Sain i Fyny

en: &Decrease Volume
cy: &Sain i Lawr

en: &Mute
cy: &Tewi

en: Audio &Track
cy: &Trac Sain

en: Audio &Device
cy: &Dyfais Sain

en: &Stereo Mode
cy: &Modd Stereo

en: &Visualizations
cy: &Patrymau Symudol

en: Add &Subtitle File...
cy: Ychwanegu Ffeil &Isdeitlau...

en: Sub &Track
cy: Trac &Isdeitlau

en: Video &Track
cy: Trac &Fideo

en: &Fullscreen
cy: &Sgrin Lawn

en: Always Fit &Window
cy: Ffitio i'r &Ffenestr Pob Tro

en: Always &on Top
cy: Ar y &Blaen o Hyd

en: Set as Wall&paper
cy: Gosod fel &Cefndir Bwrdd Gwaith

en: &Zoom
cy: &Chwyddo

en: &Aspect Ratio
cy: Cymhareb &Agwedd

en: &Crop
cy: &Tocio

en: &Deinterlace
cy: &Datblethu

en: &Deinterlace mode
cy: Dull &datblethu

en: &Post processing
cy: Ôl-&brosesu

en: Take &Snapshot
cy: Cadw &Ciplun

en: T&itle
cy: &Teitl

en: &Chapter
cy: &Pennod

en: &Program
cy: &Rhaglen

en: &Manage
cy: &Rheoli

en: Check for &Updates...
cy: Gwirio am &Ddiweddariadau...

en: &Stop
cy: &Stopio

en: Pre&vious
cy: &Blaenorol

en: Ne&xt
cy: &Nesaf

en: Sp&eed
cy: &Cyflymder

en: &Faster
cy: &Cyflymach

en: N&ormal Speed
cy: Cyflymder &Arferol

en: Slo&wer
cy: &Arafach

en: &Jump Forward
cy: Neidio &Ymlaen

en: Jump Bac&kward
cy: Neidio &Nôl

en: Open &Network...
cy: Agor &Rhwydwaith...

en: Leave Fullscreen
cy: Gadael sgrin lawn

en: &Playback
cy: &Chwarae

en: &Hide VLC media player in taskbar
cy: &Cuddio chwaraewr VLC yn y bar tasgau

en: Sho&w VLC media player
cy: &Dangos chwaraewr VLC

en: &Open Media
cy: &Agor Cyfrwng

en: &Clear
cy: &Clirio

en: Show advanced preferences over simple ones
cy: Dangos dewisiadau uwch yn hytrach na rhai syml

en: Show advanced preferences and not simple preferences when opening the preferences dialog.
cy: Dangos dewisiadau uwch a nid dewisiadau syml wrth agor y deialog dewisiadau

en: Systray icon
cy: Eicon bar tasgau

en: Show an icon in the systray allowing you to control VLC media player for basic actions.
cy: Dangos eicon yn y bar tasgau sy'n caniatáu rheoli VLC (gyda chlic de ar yr eicon)

en: Start VLC with only a systray icon
cy: Dechrau VLC gyda eicon bar tasgau yn unig

en: VLC will start with just an icon in your taskbar
cy: Bydd VLC yn dechrau fel eicon yn eich bar tasgau yn hytrach na ffenestr ar eich bwrdd gwaith.

en: Show playing item name in window title
cy: Enw'r eitem sy'n chwarae yn teitl y ffenestr

en: Show the name of the song or video in the controller window title.
cy: Dangos enw'r eitem sy'n chwarae ym mar teitl y ffenestr.

en: Show notification popup on track change
cy: Dangos nodyn ffenestr naid pan mae'r trac yn newid

en: Show a notification popup with the artist and track name when the current playlist item changes, when VLC is minimized or hidden.
cy: Pan mae VLC wedi'i leihau neu ei guddio, mae'n bosib dangos nodyn ffenestr naid gyda enw'r artist a'r trac pan mae'r trac yn newid.

en: Windows opacity between 0.1 and 1
cy: Anhryloywder ffenestri (rhwng 0.1 ac 1)

en: Sets the windows opacity between 0.1 and 1 for main interface, playlist and extended panel. This option only works with Windows and X11 with composite extensions.
cy: Gosod anhryloywder ffenestri'r prif ryngwyneb, y rhestr chwarae a'r panel estynedig. Dyw'r dewis hwn ddim ond yn gweithio gyda Windows ac X11 gydag estyniadau cyfansawdd.

en: Fullscreen controller opacity between 0.1 and 1
cy: Anhryloywder y rheolwr sgrin lawn (rhwng 0.1 ac 1)

en: Sets the fullscreen controller opacity between 0.1 and 1 for main interface, playlist and extended panel. This option only works with Windows and X11 with composite extensions.
cy: Gosod anhryloywder rheolaeth sgrin lawn ar gyfer y prif ryngwyneb, y rhestr chwarae a'r panel estynedig. Dyw'r dewis hwn ddim ond yn gweithio gyda Windows ac X11 gydag estyniadau cyfansawdd.

en: Show unimportant error and warnings dialogs
cy: Dangos deialogau rhybyddion a gwalliau di-bwys

en: Activate the updates availability notification
cy: Dangos hysbysebion diweddariadau ar gael

en: Activate the automatic notification of new versions of the software. It runs once every two weeks.
cy: Galluogi dangos hysbysebion awtomatig pan mae fersiwn newydd o'r meddalwedd ar gael. Mae'n rhedeg unwaith pob pythefnos.

en: Number of days between two update checks
cy: Nifer o ddiwrnodau rhwng pob gwiriad am ddiweddariad

en: Ask for network policy at start
cy: Gofyn am bolisi rhwydwaith wrth ddechrau

en: Save the recently played items in the menu
cy: Cadw'r eitemau a chwaraewyd mwyaf diweddar yn hawdd i'w dewis eto yn y ddewislen

en: Show a controller in fullscreen mode
cy: Dangos y bar gyda'r botymau rheoli tra'n gwylio yn y modd sgrin lawn

en: Start in minimal view (without menus)
cy: Dechrau'r rhaglen yn y golwg lleiaf, h.y. heb y dewislen na'r bar rheoli

en: Ignore keyboard volume buttons.
cy: Anwybyddu'r bysellau sain

en: When minimized
cy: Pan wedi'i lleihau

en: errors
cy: gwallau

en: warnings
cy: rhybuddion

en: debug
cy: datfygio

en: Open a skin file
cy: Agor ffeil croen

en: Skin files |*.vlt;*.wsz;*.xml
cy: Ffeiliau crwyn |*.vlt;*.wsz;*.xml

en: Open playlist
cy: Agor rhestr chwarae

en: Playlist Files|
cy: Ffeiliau Rhestr Chwarae|

en: Save playlist
cy: Cadw rhestr chwarae

en: XSPF playlist|*.xspf|M3U file|*.m3u|HTML playlist|*.html
cy: Rhestr chwarae XSPF|*.xspf|Ffeil M3U|*.m3u|rhestr chwarae HTML|*.html

en: Skin to use
cy: Croed i'w ddefnyddio

en: Path to the skin to use.
cy: Llwybr i'r croen i'w ddefnyddio

en: Show a systray icon for VLC
cy: Dangos eicon VLC yn y bar tasgau

en: Show VLC on the taskbar
cy: Dangos VLC yn y bar tasgau

en: Enable transparency effects
cy: Galluogi effeithiau trylowyder

en: Select skin
cy: Dewisa croen

en: Open skin ...
cy: Agor croen...

en: Source directory
cy: Cyfeiriadur y ffynhonnell

en: Host
cy: Gwesteiwr

en: View certificate
cy: Gweld y tystysgrif

en: Verbosity
cy: Geiriogrwydd

en: Stats
cy: Ystadegau

en: Title to put in ASF comments.
cy: Teitl i'w roi mewn sylwadau ASF.

en: Author to put in ASF comments.
cy: Awdur i'w roi mewn sylwadau ASF.

en: Copyright string to put in ASF comments.
cy: Llinell hawlfraint i'w roi mewn sylwadau ASF.

en: Packet Size
cy: Maint Pecyn

en: ASF packet size -- default is 4096 bytes
cy: Maint pecyn ASF -- y rhagosodedig yw 4096 beit

en: ASF muxer
cy: Amlblecsydd ASF

en: Unknown Video
cy: Fideo Anhysbys

en: AVI muxer
cy: Amlblecsydd AVI

en: MP4/MOV muxer
cy: Amlblecsydd MP4/MOV

en: DTS delay (ms)
cy: Oediad DTS (me)

en: Delay the DTS (decoding time stamps) and PTS (presentation timestamps) of the data in the stream, compared to the SCRs. This allows for some buffering inside the client decoder.
cy: Oedi DTS (decoding time stamps) a PTS (presentation timestamps) y data yn y ffrwd, o'i gymharu â'r SCRs. Mae hyn yn caniatáu rhywfaint o fyffro tu fewn i ddatgodiwr y cleient.

en: PES maximum size
cy: Maint uchaf PES

en: Set the maximum allowed PES size when producing the MPEG PS streams.
cy: Gosoda'r maint uchaf o PES i'w ganiatáu wrth greu ffrydiau MPEG PS.

en: PS muxer
cy: Amlblecsydd PS

en: Video PID
cy: PID y fideo

en: Assign a fixed PID to the video stream. The PCR PID will automatically be the video.
cy: Gosod PID penodol i'r ffrwd fideo. PID y PCR fydd y fideo yn awtomatig.

en: Audio PID
cy: PID y sain

en: Assign a fixed PID to the audio stream.
cy: Gosod PID penodol i'r ffrwd sain

en: SPU PID
cy: PID yr SPU

en: Assign a fixed PID to the SPU.
cy: Gosod PID penodol i'r SPU

en: PMT PID
cy: PID yr PMT

en: Assign a fixed PID to the PMT
cy: Gosod PID penodol i'r PMT

en: TS ID
cy: ID y TS

en: Assign a fixed Transport Stream ID.
cy: Gosod ID penodol i'r ffrwd TS (Transport Stream)

en: NET ID
cy: ID NET

en: Use keyframes
cy: Defnyddio fframiau allwedd

en: Packet size in bytes to encrypt
cy: Maint y pecyn i'w amgryptio mewn betiau

en: TS muxer (libdvbpsi)
cy: Amlblecsydd TS (libdvbpsi)

en: Multipart JPEG muxer
cy: Amlblecsydd JPEG amlran

en: Ogg/OGM muxer
cy: Amlblecsydd Ogg/OGM

en: WAV muxer
cy: Amlblecsydd WAV

en: Copy packetizer
cy: Pecynnydd Copy

en: Dirac packetizer
cy: Pecynnydd Dirac

en: Flac audio packetizer
cy: Pecynnydd sain Flac

en: H.264 video packetizer
cy: Pecynnydd fideo H.264

en: MPEG4 audio packetizer
cy: Pecynnydd sain MPEG4

en: MPEG4 video packetizer
cy: Pecynnydd fideo MPEG4

en: MPEG-I/II video packetizer
cy: Pecynydd fideo MPEG-I/II

en: MPEG Video
cy: Fideo MPEG

en: VC-1 packetizer
cy: Pecynydd VC-1

en: Bonjour services
cy: Gwasanaethau Bonjour

en: My Videos
cy: Fy Fideos

en: My Music
cy: Fy Ngherddoriaeth

en: Picture
cy: Llun

en: My Pictures
cy: Fy Lluniau

en: MTP devices
cy: Dyfeisi MTP

en: MTP Device
cy: Dyfais MTP

en: Discs
cy: Disgiau

en: Local drives
cy: Gyriannau lleol

en: Podcast URLs list
cy: Rhestr URLs podlediadau

en: Podcasts
cy: Podlediadau

en: Audio capture
cy: Cipiad sain

en: Audio capture (PulseAudio)
cy: Cipiad sain (PulseAudio)

en: Generic
cy: Generig

en: Network streams (SAP)
cy: Ffrwd rhwydwaith (SAP)

en: Session
cy: Sesiwn

en: Tool
cy: Offeryn

en: User
cy: Defnyddiwr

en: Video capture
cy: Cipiad fideo

en: Video capture (Video4Linux)
cy: Cipiad fideo (Video4Linux)

en: Audio capture (ALSA)
cy: Cipiad sain (ALSA)

en: HD DVD
cy: DVD HD

en: Unknown type
cy: Math anhysbys

en: Universal Plug'n'Play
cy: Universal Plug'n'Play (UPnP)

en: Screen capture
cy: Cipiad sgrin

en: Applications
cy: Aplenni

en: Desktop
cy: Bwrdd gwaith

en: Preferred Width
cy: Lled Dewisol

en: Preferred Height
cy: Uchder Dewisol

en: Buffer Size (Seconds)
cy: Maint Byffer (Eiliadau)

en: Buffer size in seconds
cy: Maint y byffer mewn eiliadau

en: Delay a stream
cy: Oedi ffrwd

en: Delay (ms)
cy: Oediad (me)

en: Output muxer
cy: Amlblecsydd yr allbwn

en: This is the default muxer method that will be used.
cy: Hwn yw'r dull amlblecsu rhagosodedig i'w ddefnyddio.

en: Audio output muxer
cy: Amlblecsydd allbwn sain

en: This is the muxer that will be used for audio.
cy: Hwn yw'r dull amlblecsu rhagosodedig i'w ddefnyddio ar gyfer sain.

en: Video output muxer
cy: Amlblecsydd allbwn fideo

en: This is the muxer that will be used for video.
cy: Hwn yw'r dull amlblecsu rhagosodedig i'w ddefnyddio ar gyfer fideo.

en: Output URL
cy: URL yr allbwn

en: This is the default output URI.
cy: Hwn yw URL rhagosodedig yr allbwn.

en: Audio output URL
cy: URL allbwn sain

en: This is the output URI that will be used for audio.
cy: Hwn yw'r URL allbwn caiff ei ddefnyddio ar gyfer sain.

en: Video output URL
cy: URL allbwn fideo

en: This is the output URI that will be used for video.
cy: Hwn yw'r URL allbwn caiff ei ddefnyddio ar gyfer fideo.

en: Magazine
cy: Cylchgrawn

en: Specify the magazine containing the language page
cy: Nodwch y cylchgrawn sy'n cynnwys y dudalen iaith

en: Page
cy: Tudalen

en: Specify the page containing the language
cy: Nodwch y dudalen sy'n cynnwys yr iaith.

en: Row
cy: Rhes

en: Specify the row containing the language
cy: Nodwch y rhes sy'n cynnwys yr iaith.

en: Output video width.
cy: Lled fideo allbwn

en: Output video height.
cy: Uchder fideo allbwn

en: Sample aspect ratio
cy: Sampl cymhareb agwedd

en: Video filter
cy: Hidlydd fideo

en: Transparency of the mosaic picture.
cy: Tryloywder y llun mosäig

en: X coordinate of the upper left corner in the mosaic if non negative.
cy: Rhowch gyfesuryn X (llorweddol) lleoliad congl top-chwith y mosäig, oni bai ei fod yn negyddol.

en: Y coordinate of the upper left corner in the mosaic if non negative.
cy: Rhowch gyfesuryn Y (fertigol) lleoliad congl top-chwith y mosäig, oni bai ei fod yn negyddol.

en: Password file
cy: Ffeil y gyfrinair

en: Destination prefix
cy: Rhagddodiad y gyrchfan

en: Prefix of the destination file automatically generated
cy: Rhagddodiad i'w greu yn awtomatig ar ddechrau enw'r ffeil gyrchfan

en: Record stream output
cy: Recordio'r allbwn ffrwd

en: This is the output URL that will be used.
cy: Hwn yw'r URL allbwn caiff ei ddefnyddio.

en: SAP announcing
cy: Datgannu SAP

en: Announce this session with SAP.
cy: Daganu'r sesiwn gydag SAP

en: This allows you to specify the muxer used for the streaming output. Default is to use no muxer (standard RTP stream).
cy: Mae'n bosib dewis yr amlblecsydd i'w ddefnyddio ar gyfer allbwn y ffrwd. Yn rhagosodedig, ni ddefnyddir amlblecsydd, ond ffrwd RTP safonol.

en: Session name
cy: Enw'r sesiwn

en: This is the name of the session that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
cy: Hwn yw enw'r sesiwn caiff ei gyhoeddi yn yr SDP (Session Descriptor).

en: Session category
cy: Categori'r sesiwn

en: This allows you to specify a category for the session, that will be announced if you choose to use SAP.
cy: Mae'n bosib nodi categori penodol ar gyfer y sesiwn a chaiff ei datgan os ydych yn dewis defnyddio SAP.

en: Session description
cy: Disgrifiad y sesiwn

en: This allows you to give a short description with details about the stream, that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
cy: Os ydych yn dewis, caiff y disgrifiad byr yma gyda manylion am y ffrwd ei ddatgan yn yr SDP (Session Descriptor).

en: Session URL
cy: URL y sesiwn

en: This allows you to give a URL with more details about the stream (often the website of the streaming organization), that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
cy: Mae'n bosib cynnwys URL gyda mwy o wybodaeth am y ffrwd (gwefan, er enghraifft). Caiff ei datgan yn yr SDP (Session Descriptor).

en: Session email
cy: Ebost y sesiwn

en: This allows you to give a contact mail address for the stream, that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
cy: Gallwch roi cyfeiriad ebost ar gyfer y sesiwn. Caiff ei ddatgan yn yr SDP (Session Descriptor) fel gall pobl cysylltu â chi.

en: Session phone number
cy: Rhif ffon y sesiwn

en: This allows you to give a contact telephone number for the stream, that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
cy: Gallwch roi rhif ffon ar gyfer y ffrwd i'w datgan yn yr SDP (Session Descriptor).

en: Audio port
cy: Porth sain

en: Video port
cy: Porth fideo

en: RTP/RTCP multiplexing
cy: Datblecsio RTP/RTCP

en: Set ID
cy: Gosod ID

en: Set ES id
cy: Gosod ID FfE (ES)

en: Change the id of an elementary stream
cy: Newid ID ffrwd elfennol (elementary stream)

en: Set ES Lang
cy: Gosod Iaith FfE

en: Set Lang
cy: Gosod Iaith

en: Change the language of an elementary stream
cy: Newid iaith ffrwd elfennol

en: Muxer to use for the stream.
cy: Yr amlblecsydd i'w ddefnyddio ar gyfer y ffrwd

en: Output destination
cy: Cyrchfan yr allbwn

en: Destination (URL) to use for the stream. Overrides path and bind parameters
cy: URL y gyrchfan i'w ddefnyddio ar gyfer y ffrwd. (Mae'n diystyru'r paramedrau llwybr a rhwymo.)

en: address to bind to (helper setting for dst)
cy: y cyfeiriad i'w rhwymo iddo (gosodiad cynorthwywr ar gyfer dst)

en: filename for stream (helper setting for dst)
cy: enw ffeil ar gyfer y ffrwd (gosodiad cynorthwywr ar gyfer dst)

en: Standard stream output
cy: Allbwn ffrwd safonol

en: Video encoder
cy: Amgodiwr fideo

en: This is the video encoder module that will be used (and its associated options).
cy: Hwn yw'r modiwl amgodio fideo caiff ei ddefnyddio (a'i holl ddewisiadau).

en: Destination video codec
cy: Codec y fideo gyrchfan

en: This is the video codec that will be used.
cy: Hwn yw'r codec fideo caiff ei ddefnyddio.

en: Video bitrate
cy: Didradd fideo

en: Target bitrate of the transcoded video stream.
cy: Targed didradd y ffrwd fideo wedi'i drawsgodio

en: Video scaling
cy: Graddio fideo

en: Scale factor to apply to the video while transcoding (eg: 0.25)
cy: Ffactor graddfa i'w rhoi ar y fideo wrth drawsgodio (e.e. 0.25)

en: Video frame-rate
cy: Cyflymder fframiau'r fideo

en: Deinterlace video
cy: Datblethu'r fideo

en: Deinterlace the video before encoding.
cy: Datblethu'r fideo cyn ei amgodio

en: Deinterlace module
cy: Modiwl datblethu

en: Maximum video width
cy: Cyfyngiad lled fideo

en: Maximum output video width.
cy: Gosod cyfyngiad ar lled yr allbwn fideo

en: Maximum video height
cy: Cyfyngiad uchder fideo

en: Maximum output video height.
cy: Gosod cyfyngiad ar uchder yr allbwn fideo

en: Audio encoder
cy: Amgodiwr sain

en: This is the audio encoder module that will be used (and its associated options).
cy: Hwn yw'r modiwl amgodio sain i'w ddefnyddio (a'i dewisiadau perthnasol).

en: Destination audio codec
cy: Codec sain cyrchfan

en: This is the audio codec that will be used.
cy: Hwn yw'r codec sain i'w ddefnyddio.

en: Audio bitrate
cy: Didradd sain

en: Target bitrate of the transcoded audio stream.
cy: Targed didradd y ffrwd sain a thrawsgodwyd

en: Sample rate of the transcoded audio stream (11250, 22500, 44100 or 48000).
cy: Cydradd sampl y ffrwd sain wedi'i drawsgodio (11250, 22500, 44100 neu 38000).

en: This is the language of the audio stream.
cy: Hwn y iaith y ffrwd sain.

en: Number of audio channels in the transcoded streams.
cy: Nifer y sianeli sain sydd yn y ffrydiau wedi'u trawsgodio.

en: Audio filter
cy: Hidlydd sain

en: Subtitle encoder
cy: Amgodiwr isdeitlau

en: This is the subtitle encoder module that will be used (and its associated options).
cy: Hwn yw'r modiwl caiff ei ddefnyddio i amgodio'r isdeitlau (a'i dewisiadau).

en: Destination subtitle codec
cy: Codec isdeitlau cyrchfan

en: This is the subtitle codec that will be used.
cy: Hwn yw'r codec isdeitlau caiff ei ddefnyddio.

en: OSD menu
cy: Dewislen OSD

en: High priority
cy: Blaenoriaeth uchel

en: Transcode stream output
cy: Trawsgodio'r allbwn ffrwd

en: Overlays/Subtitles
cy: Troshaenau/Isdeitlau

en: Font family for the font you want to use
cy: Teulu ffont ar gyfer y ffont i'w ddefnyddio

en: Font file for the font you want to use
cy: Ffeil ffont ar gyfer y ffont i'w ddefnyddio

en: Font size in pixels
cy: Maint y ffont mewn picseli

en: Text opacity
cy: Anhryloywder y testun

en: Text default color
cy: Lliw rhagosodedig y testun

en: Relative font size
cy: Maint ffont perthynol

en: This is the relative default size of the fonts that will be rendered on the video. If absolute font size is set, relative size will be overridden.
cy: Hwn yw maint perthynol rhagosodedig y ffont i'w dangos ar y fideo. Os oes maint union wedi ei osod, hwnnw caiff ei ddefnyddio a nid y maint perthynol.

en: Background opacity
cy: Anhryloywder y cefndir

en: Background color
cy: Lliw cefndir

en: Outline opacity
cy: Anhryloywder yr amlinell

en: Shadow opacity
cy: Anhryloywder y cysgod

en: Shadow color
cy: Lliw y cysgod

en: Shadow angle
cy: Ongl y cysgod

en: Shadow distance
cy: Pellder y cysgod

en: Smaller
cy: Llai

en: Small
cy: Bach

en: Large
cy: Mawr

en: Larger
cy: Mwy

en: Thin
cy: Main

en: Thick
cy: Trwchus

en: SVG template file
cy: Ffeil templed SVG

en: Win32 font renderer
cy: Rendriwr ffont Win32

en: Video filtering using a chain of video filter modules
cy: Ffiltro fideo gan ddefnyddio cadwyn o fodiwlau ffiltro fideo.

en: Experimental
cy: Arbrofol

en: Image adjust
cy: Addasu'r delwedd

en: Transparency mask
cy: Masg tryloywder

en: Alpha mask video filter
cy: Hidlydd fideo masg alpha

en: Alpha mask
cy: Masg alpha

en: Color scheme
cy: Cynllun lliw

en: Window size
cy: Maint y ffenestr

en: Number of frames (0 to 100)
cy: Nifer o fframiau (0 i 100)

en: Softening value
cy: Gwerth meddalu

en: Device type
cy: Math y dyfais

en: Count of channels
cy: Nifer y sianeli

en: Pause-Red
cy: Seibiant-Coch

en: Pause-Green
cy: Seibiant-Gwyrdd

en: Pause-Blue
cy: Seibiant-Glas

en: End-Red
cy: Diwedd-Coch

en: End-Green
cy: Diwedd-Gwyrdd

en: End-Blue
cy: Diwedd-Glas

en: White Red
cy: Coch Gwyn

en: White Green
cy: Gwyrdd Gwyn

en: White Blue
cy: Glas Gwyn

en: Percent
cy: Canran

en: Frame delay (ms)
cy: Oediad fframiau (me)

en: Channel 0: summary
cy: Sianel 0: crynodeb

en: Channel 1: left
cy: Sianel 1: chwith

en: Channel 2: right
cy: Sianel 2: de

en: Channel 3: top
cy: Sianel 3: top

en: Channel 4: bottom
cy: Sianel 4: gwaelod

en: disabled
cy: analluogwyd

en: Zone 4:summary
cy: Parth 4: crynodeb

en: Zone 3:left
cy: Parth 3: chwith

en: Zone 1:right
cy: Parth 1: de

en: Zone 0:top
cy: Parth 0: top

en: Zone 2:bottom
cy: Parth 2: gwaelod

en: Zone 0: Top gradient
cy: Parth 0: Graddiant y top

en: Zone 1: Right gradient
cy: Parth 1: Graddiant y dde

en: Zone 2: Bottom gradient
cy: Parth 2: Graddiant y gwaelod

en: Zone 3: Left gradient
cy: Parth 3: Graddiant y chwith

en: Zone 4: Summary gradient
cy: Parth 4: Graddiant y crynodeb

en: AtmoLight Filter
cy: Hidlydd AtmoLight

en: DMX options
cy: Dewisiadau DMX

en: MoMoLight options
cy: Dewisiadau MoMoLight

en: fnordlicht options
cy: Dewisiadau fnordlicht

en: Change gradients
cy: Newid graddiannau

en: Enforce the bargraph position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y graff bariau ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: Ball color
cy: Lliw'r belen

en: Ball speed
cy: Cyflymder y belen

en: Ball size
cy: Maint y belen

en: Ball
cy: Pelen

en: Output width
cy: Lled allbwn

en: Output (canvas) image width
cy: Lled allbwn (cynfas) delwedd

en: Output height
cy: Uchder allbwn

en: Output (canvas) image height
cy: Uchder allbwn (cynfas) delwedd

en: Output picture aspect ratio
cy: Cymhareb agwedd allbwn delwedd

en: Set the canvas' picture aspect ratio. If omitted, the canvas is assumed to have the same SAR as the input.
cy: Mae'n gosod cymhareb agwedd (aspect ratio) delwedd y cynfas. Os yn wag, cymerid yn ganiataol bod y cynfas gyda'r un gymhareb agwedd a'r mewnbwn.

en: Pad video
cy: Padio fideo

en: If enabled, video will be padded to fit in canvas after scaling. Otherwise, video will be cropped to fix in canvas after scaling.
cy: Os galluogwyd, caiff y fideo ei badio i ffitio yn y cynfas ar ôl ei graddio. Fel arall, caiff y fideo ei chropio i ffitio yn y cynfas ar ôl ei graddio.

en: Automatically resize and pad a video
cy: Ailfeintio a padio fideo yn awtomatig

en: Canvas
cy: Cynfas

en: Canvas video filter
cy: Cynfas ffiltro fideo

en: Colors similar to this will be kept, others will be grayscaled. This must be an hexadecimal (like HTML colors). The first two chars are for red, then green, then blue. #000000 = black, #FF0000 = red, #00FF00 = green, #FFFF00 = yellow (red + green), #FFFFFF = white
cy: Caiff lliwiau yn debyg i hwn eu cadw. Caiff eraill ei llwydo. Rhaid i hwn fod yn werth hecsadegol (fel lliwiau HTML). Mae'r ddau nod cyntaf am goch, yna gwyrdd, yna glas. #000000 = du, #FF0000 = coch, #00FF00 = gwyrdd, #FFFF00 = melyn (coch + gwyrdd), #FFFFFF = gwyn

en: Select one color in the video
cy: Dewis un lliw yn y fideo

en: Pixels to crop from top
cy: Picseli i'w tocio o'r top

en: Number of pixels to crop from the top of the image.
cy: Y nifer o bicseli i docio o dop y llun.

en: Pixels to crop from bottom
cy: Picseli i'w tocio o'r gwaelod

en: Number of pixels to crop from the bottom of the image.
cy: Y nifer o bicseli i docio o waelod y llun.

en: Pixels to crop from left
cy: Picseli i'w tocio o'r chwith

en: Number of pixels to crop from the left of the image.
cy: Y nifer o bicseli i docio o ochr chwith y llun.

en: Pixels to crop from right
cy: Picseli i'w tocio o'r dde

en: Number of pixels to crop from the right of the image.
cy: Y nifer o bicseli i docio o ochr dde y llun.

en: Pixels to padd to top
cy: Picseli i badio'r top

en: Number of pixels to padd to the top of the image after cropping.
cy: Rhowch y nifer o bicseli i ychwanegu uwchben y llun i'w padio ar ôl ei gropio.

en: Pixels to padd to bottom
cy: Picseli i badio'r gwaelod

en: Number of pixels to padd to the bottom of the image after cropping.
cy: Rhowch y nifer o bicseli i ychwanegu islaw'r llun i'w padio ar ôl ei gropio.

en: Pixels to padd to left
cy: Picseli i badio'r chwith

en: Number of pixels to padd to the left of the image after cropping.
cy: Rhowch y nifer o bicseli i ychwanegu i'r chwith o'r llun i'w padio ar ôl ei gropio.

en: Pixels to padd to right
cy: Picseli i badio'r dde

en: Number of pixels to padd to the right of the image after cropping.
cy: Rhowch y nifer o bicseli i ychwanegu i'r dde o'r llun i'w padio ar ôl ei gropio.

en: Padd
cy: Padio

en: Latest
cy: Diweddaraf

en: Low
cy: Isel

en: Medium
cy: Canolig

en: High
cy: Uchel

en: Deinterlace method to use for streaming.
cy: Dull datblethu i'w defnyddio ar gyfer ffrydio

en: Deinterlacing video filter
cy: Hidlydd datblethiad fideo

en: Input FIFO
cy: FIFO mewnbwn

en: Output FIFO
cy: FIFO allbwn

en: Overlay
cy: Troslunio

en: Erase
cy: Rhwbio allan

en: Radius in pixels
cy: Radiws mewn picseli

en: Strength
cy: Cryfder

en: Distort mode
cy: Dull aflunio

en: Distort mode, one of "gradient", "edge" and "hough".
cy: Y dull aflunio (distort). Y dewis yw "graddiant", "ymyl" a "hough".

en: Apply cartoon effect
cy: Rhoi effaith cartŵn

en: Apply cartoon effect. It is only used by "gradient" and "edge".
cy: Rhoi effaith cartŵn ar y fideo. Defnyddir dim ond gyda "graddiant" ac "ymyl".

en: Apply color gradient or edge detection effects
cy: Rhoi effeithiau lliw graddiant neu datgeliad ymylon

en: Gradient video filter
cy: Hidlydd graddiant fideo

en: Grain video filter
cy: Hidlydd graen fideo

en: Grain
cy: Graen

en: Invert video filter
cy: Gwrthdroi'r hidlydd fideo

en: Color inversion
cy: Gwrthdroad lliwiau

en: Opacity of the logo
cy: Anhryloywder y logo

en: Logo opacity value (from 0 for full transparency to 255 for full opacity).
cy: Gwerth anhryloywder y logo, rhwng 0 (hollol dryloyw) a 255 (hollol anhryloyw).

en: Logo position
cy: Safle'r logo

en: Enforce the logo position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y logo ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: Logo overlay
cy: Troslunio logo

en: Magnify
cy: Chwyddo

en: Opacity (inverse of transparency) of overlayed text. 0 = transparent, 255 = totally opaque.
cy: Anhryloywder (gwrthwyneb o dryloywder (transparency)) y testun troslun. [0 = tryloyw, 255 = hollol anhryloyw]

en: Font size, pixels
cy: Maint ffont, picseli

en: Vertical
cy: Fertigol

en: Horizontal
cy: Llorweddol

en: Direction
cy: Cyfeiriad

en: Direction of the mirroring
cy: Cyfeiriad y drychweddu

en: Left to right/Top to bottom
cy: Chwith i dde/Top i gwaelod

en: Right to left/Bottom to top
cy: Dde i chwith/Gwaelod i top

en: Mirror video filter
cy: Hidlydd drychweddu fideo

en: Mirror video
cy: Drychweddu'r fideo

en: Splits video in two same parts, like in a mirror
cy: Hollti'r fideo yn dwy ran, fel mewn drych

en: Transparency of the mosaic foreground pictures. 0 means transparent, 255 opaque (default).
cy: Tryloywder lluniau mosäig y blaendir. 0: tryloyw, 255: anhryloyw (rhagosodiad).

en: Total height of the mosaic, in pixels.
cy: Uchder y mosäig mewn picseli

en: Total width of the mosaic, in pixels.
cy: Lled y mosäig mewn picseli

en: Top left corner X coordinate
cy: Cyfesuryn X y gongl top chwith

en: X Coordinate of the top-left corner of the mosaic.
cy: Rhowch gyfesuryn X (llorweddol) lleoliad cornel top-chwith y mosäig.

en: Top left corner Y coordinate
cy: Cyfesuryn Y y gongl top dde

en: Y Coordinate of the top-left corner of the mosaic.
cy: Rhowch gyfesuryn Y (fertigol) lleoliad congl top-chwith y mosäig.

en: Border width
cy: Lled y border

en: Border height
cy: Uchder y border

en: Mosaic alignment
cy: Aliniad y mosäig

en: You can enforce the mosaic alignment on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
cy: Gallwch gorfodi aliniad y mosäig ar y fideo (0=canol, 1=chwith, 2=dde, 4=top, 8=gwaelod). Gallwch hefyd defnyddio cyfuniadau o'r gwerthoedd hyn, e.e. 6=top-dde.

en: Positioning method for the mosaic. auto: automatically choose the best number of rows and columns. fixed: use the user-defined number of rows and columns. offsets: use the user-defined offsets for each image.
cy: Y dull lleoli ar gyfer y mosäig. "Awto": Mae'n dewis y nifer gorau o resi a cholofnau. "Penodol": Rydych chi'n gosod y nifer o resi a cholofnau. "Atred": Rydych chi'n gosod yr atred (offset) ar gyfer pob delwedd.

en: Number of rows
cy: Nifer o rhesi

en: Number of image rows in the mosaic (only used if positioning method is set to "fixed").
cy: Y nifer o resi delwedd yn y mosäig. (Defnyddir dim ond os yw'r dull lleoli wedi'i osod i "penodol")

en: Number of columns
cy: Nifer o golofnau

en: Number of image columns in the mosaic (only used if positioning method is set to "fixed".
cy: Y nifer o golofnau delwedd yn y mosäig. (Defnyddir dim ond os yw'r dull lleoli wedi'i osod i "penodol".)

en: Keep aspect ratio
cy: Cadw'r cymhareb agwedd

en: Keep the original aspect ratio when resizing mosaic elements.
cy: Cadw'r gymhareb agwedd wrth newid maint elfennau mosäig

en: Keep original size
cy: Cadw'r maint gwreiddiol

en: Keep the original size of mosaic elements.
cy: Cadw maint gwreiddiol elfennau mosäig

en: Elements order
cy: Trefn elfennau

en: auto
cy: awto

en: Mosaic
cy: Mosäig

en: Show only errors
cy: Dangos gwallau yn unig

en: Show errors and warnings
cy: Dangos gwallau a rhybuddion

en: Quality of post processing. Valid range is 0 (disabled) to 6 (highest)
    Higher levels require more CPU power, but produce higher quality pictures.
    With default filter chain, the values map to the following filters:
    1: hb, 2-4: hb+vb, 5-6: hb+vb+dr
cy: Gellir gosod ansawdd ôl-brosesu rhwng 0 (analluogwyd) i 6 (ansawdd gorau). Mae lefelau uwch yn cynhyrchu llun fideo o well ansawdd ond angen mwy o bŵer prosesu.
    Gyda chadwyn yr hidlydd rhagosodedig, mae'r gwerthoedd yn mapio i'r hidlyddion canlynol:
    1: hab, 2-4: hb+vb, 5-6: hb+vb+dr

en: FFmpeg post processing filter chains
cy: Cadwyni hidlyddion ôl-brosesu FFmpeg

en: Video post processing filter
cy: Hidlydd ôl-brosesu fideo

en: Lowest
cy: Isaf

en: Highest
cy: Uchaf

en: Number of puzzle rows
cy: Nifer o rhesi pos

en: Number of puzzle columns
cy: Nifer o cholofnau pos

en: Auto shuffle
cy: Cymysgu'n awtomatig

en: 0/90/180/270/mirror
cy: 0/90/180/270/drychweddu

en: Puzzle
cy: Pos

en: VNC Host
cy: Gwesteiwr VNC

en: VNC hostname or IP address.
cy: Enw gwesteiwr neu gyfeiriad IP VNC

en: VNC Port
cy: Porth VNC

en: VNC port number.
cy: Rhif porth VNC.

en: VNC Password
cy: Cyfrinair VNC

en: VNC password.
cy: Cyfrinair VNC.

en: Angle in degrees
cy: Ongl mewn graddau

en: Angle in degrees (0 to 359)
cy: Ongl mewn graddau (0 i 359)

en: Rotate
cy: Cylchdroi

en: Feed URLs
cy: URLau ffrydiau

en: Feed images
cy: Delweddau ffrydiau

en: Text position
cy: Lleoliad y testun

en: You can enforce the text position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom; you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y testun ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: Don't show
cy: Peidio dangos

en: Always visible
cy: Yn weladwy o hyd

en: Image format
cy: Ffurf delwedd

en: Recording ratio
cy: Cymhareb recordio

en: Always write to the same file
cy: Cadw i'r un ffeil pob tro

en: Change subtitle delay
cy: Newid oediad yr isdeitlau

en: YUVP converter
cy: Trawsnewidydd YUVP

en: Desired output mode
cy: Y dull allbwn a ddymunir

en: DirectFB video output http://www.directfb.org/
cy: Allbwn fideo DirectFB http://www.directfb.org/

en: Video mode
cy: Modd fideo

en: Direct2D video output
cy: Allbwn fideo Direct 2D

en: Direct3D video output
cy: Allbwn fideo Direct3D

en: Name of desired display device
cy: Enw'r ddyfais arddangos a ddymunir

en: DirectX (DirectDraw) video output
cy: Allbwn fideo DirectX (DirectDraw)

en: Wallpaper
cy: Cefndir y bwrdd gwaith

en: Pitch
cy: Traw (Pitch)

[ctx: ASCII]
note: xgettext: This is a plain ASCII spelling of "VLC media player" for the ICCCM window name. This must be pure ASCII. The limitation is partially with ICCCM and partially with VLC. For Latin script languages, you may need to strip accents. For other scripts, you will need to transliterate into Latin.
en: VLC media player
cy: Chwaraewr VLC

en: device, fifo or filename
cy: dyfais, fifo neu enw ffeil

en: YUV output
cy: Allbwn YUV

en: YUV video output
cy: Allbwn fideo YUV

en: Number of video windows in which to clone the video.
cy: Nifer o ffenestri fideo i glonio (dyblygu) y fideo mewn iddynt

en: Video output modules
cy: Modiwlau allbwn fideo

en: You can use specific video output modules for the clones. Use a comma-separated list of modules.
cy: Mae'n bosib defnyddio modiwlau allbwn fideo penodol ar gyfer y clonau. Rhowch restr o fodiwlau wedi'u gwahanu gyda choma.

en: Duplicate your video to multiple windows and/or video output modules
cy: Dyblyga'r fideo mewn i nifer o ffenestri a/neu fodiwlau allbwn fideo

en: Clone video filter
cy: Ffilter fideo clon

en: Select the number of horizontal video windows in which to split the video
cy: Y nifer o ffenestr fideo i hollti'r fideo iddynt yn llorweddol

en: Select the number of vertical video windows in which to split the video
cy: Y nifer o ffenestri fideo i hollti'r fideo iddynt yn fertigol

en: Active windows
cy: Ffenestri gweithredol

en: Split the video in multiple windows to display on a wall of screens
cy: Hollti'r fideo mewn i nifer o ffenestri i'w ddangos ar wal o sgriniau

en: Panoramix: wall with overlap video filter
cy: Panoramix: hidlydd wal gyda ffenestri yn gorgyffwrdd

en: Image wall
cy: Wal delweddau

en: Goom display width
cy: Lled Goom

en: Goom display height
cy: Uchder Goom

en: This allows you to set the resolution of the Goom display (bigger resolution will be prettier but more CPU intensive).
cy: Mae'n bosib dewis cydraniad (resolution) yr animeiddiad Goom. Bydd cydraniad uchel yn harddach ond yn defnyddio dipyn mwy o bŵer y prosesydd.

en: Goom animation speed
cy: Cyflymder animeiddiad Goom

en: This allows you to set the animation speed (between 1 and 10, defaults to 6).
cy: Mae'n bosib gosod cyflymder yr animeiddiad rhwng 1 a 10. 6 yw'r rhagosodiad.

en: Goom effect
cy: Effaith Goom

en: projectM configuration file
cy: Ffeil ffurfweddiad projectM

en: File that will be used to configure the projectM module.
cy: Y ffeil caiff ei defnyddio i ffurfweddu’r modiwl projectM.

en: projectM preset path
cy: Llwybr rhagosodedig projectM

en: Path to the projectM preset directory
cy: Llwybr y cyfeiriadur projectM rhagosodedig

en: Title font
cy: Ffont y teitl

en: Font used for the titles
cy: Y ffont i'w defnyddio ar gyfer y teitlau

en: Font menu
cy: Ffont y dewislen

en: Font used for the menus
cy: Y ffont i'w defnyddio ar gyfer y dewislenni

en: The width of the video window, in pixels.
cy: Lled ffenestr y fideo, mewn picseli.

en: The height of the video window, in pixels.
cy: Uchder ffenestr y fideo, mewn picseli.

en: Mesh width
cy: Lled y rhwyth

en: The width of the mesh, in pixels.
cy: Lled y rhwyth (mesh) mewn picseli.

en: Mesh height
cy: Uchder y rhwyth

en: The height of the mesh, in pixels.
cy: Uchder y rhwyth (mesh) mewn picseli.

en: libprojectM effect
cy: Effaith libprojectM

en: Effects list
cy: Rhestr effeithiau

en: The width of the effects video window, in pixels.
cy: Lled ffenestr yr effeithiau fideo, mewn picseli

en: The height of the effects video window, in pixels.
cy: Uchder ffenestr yr effeithiau fideo, mewn picseli

en: Show 80 bands instead of 20
cy: Dangos 80 o fandiau yn hytrach na 20

en: More bands for the spectrometer : 80 if enabled else 20.
cy: Mwy o fandiau i'r sbectromedr

en: Number of blank pixels between bands.
cy: Y nifer o bicseli gwag rhwng bandiau

en: Amplification
cy: Mwyhad

en: Enable original graphic spectrum
cy: Galluogi'r sbectrwm graffigol gwreiddiol

en: Draw bands in the spectrometer
cy: Rhoi bandiau yn y sbectromedr

en: Draw the base of the bands
cy: Rhoi sylfeini'r bandiau

en: Base pixel radius
cy: Radiws sylfaen

en: Defines radius size in pixels, of base of bands(beginning).
cy: Dyma radiws sylfaeni (dechrau) y bandiau mewn picseli

en: #paste your VLM commands here
cy: #gludwch eich gorchmynion VLC yma

en: #separate commands with a new line or a semi-colon
cy: #gwahanwch orchmynion gyda llinell newydd neu hanner colon

en: Play List
cy: Chwarae'r Rhestr

en: Output
cy: Allbwn

en: Subtitle codec
cy: Codec isdeitlau

en: Output	method
cy: Dull allbwn

en: Multiplexer
cy: Amlblecsydd

en: Video FPS
cy: Ff/e Fideo

en: MUX options
cy: Dewisiadau amlblecsu

en: Video scale
cy: Graddfa'r fideo

en: Output port
cy: Porth allbwn

en: Output	file
cy: Ffeil⇥allbwn

en: Input media
cy: Cyfrwng mewnbwn

en: Error:
cy: Gwall:

en: File name
cy: Enw ffeil

en: Preamp:
cy: Rhagfwyhadur:

en: Row border
cy: Border rhesi

en: Column border
cy: Border colofnau

en: Background
cy: Cefndir

en: Mosaic Tiles
cy: Teiliau Fosaig

en: Playback Rate
cy: Cyflymder Chwarae

en: Audio Delay
cy: Oediad Sain

en: Subtitle Delay
cy: Oediad Isdeitlau

en: Time:
cy: Amser:

en: VLC media player - Web Interface
cy: Chwaraewr VLC - Rhyngwyneb Gwe

en: Hide / Show Library
cy: Cuddio / Dangos y Llyfrgell

en: Hide / Show Viewer
cy: Cuddio / Dangos

en: Manage Streams
cy: Rheoli Ffrydiau

en: Track Synchronisation
cy: Cydamseriad Traciau

en: Loop
cy: Cylchrediad

en: Empty Playlist
cy: Rhestr Chwarae Gwag

en: Queue Selected
cy: Ciwio'r Dewis

en: Play Selected
cy: Chwarae'r Dewis

en: Refresh List
cy: Ail-lwytho'r Rhestr

en: Loading flowplayer...
cy: Yn llwytho llif-chwaraewr...

en: If nothing appears, check your internet connection.
cy: Os nad oes unrhyw beth yn ymddangos, gwiriwch eich cysylltiad we

en: By creating a stream, the <i>Main Controls</i> will operate the stream instead of the main interface.
cy: Wrth greu ffrwd bydd y <i>Prif Reolaeth</i> yn gweithio'r ffrwd yn hytrach na'r prif ryngwyneb.

en: The stream will be created using default settings, for more advanced configuration, or to modify the default settings, select the button to the right: <i>Manage Streams</i>
cy: Caiff y ffrwd ei greu gyda'r gosodiadau rhagosodedig. Am ffurfweddiadau uwch neu i newid y gosodiadau rhagosodedig, dewiswch y botwm i'r dde: <i>Rheoli Ffrydiau</i>

en: Once the stream is created, the <i>Media Viewer</i> window will display the stream.
cy: Unwaith caiff y ffrwd ei greu, bydd y ffenestr <i>Gwyliwr Cyfryngau</i> yn dangos y ffrwd.

en: Volume will be controlled by the player, and not the <i>Main Controls</i>.
cy: Caiff lefel y sain ei reoli gan y chwaraewr, nid y <i>Prif Reolaeth</i>.

en: The current playing item will be streamed. If there is no currently playing item, the first selected item from the <i>Library</i> will be the subject of the stream.
cy: Caiff yr eitem sy'n chwarae ar hyn o'r bryd ei ffrydio. Os nad oes eitem yn chwarae, yr eitem gyntaf i'w ddewis o'r <i>Llyfrgell</i> bydd yn cael ei ffrydio.

en: To stop the stream and resume normal controls, click the <i>Open Stream</i> button again.
cy: I stopio'r ffrwd a newid yn ôl i'r rheolaeth arferol, clicia'r botwm <l>Agor Ffrwd</i> eto.

en: Are you sure you wish to create the stream?
cy: Ydych yn sicr am greu'r ffrwd?

en: Dialog
cy: Deialog

en: Update
cy: Diweddaru

en: Form
cy: Ffurf

en: Preset
cy: Rhagosodedig

en: &Verbosity:
cy: &Geiriogrwydd:

en: &Filter:
cy: &Hidlydd:

en: &Save as...
cy: &Cadw fel...

en: Modules Tree
cy: Coeden Modiwlau

en: Show extended options
cy: Dangos dewisiadau estynedig

en: Show &more options
cy: Dangos &mwy o ddewisiadau

en: Change the caching for the media
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache)

en:  ms
cy:  me

en: Start Time
cy: Amser Dechrau

en: Edit Options
cy: Dewisiadau Golygu

en: Extra media
cy: Cyfrwng ychwanegol

en: Select the file
cy: Dewis y ffeil

en: HH'H':mm'm':ss's'.zzz
cy: AA'A':mm'm':ee'e'.zzz

en: Play another media synchronously (extra audio file, ...)
cy: Chwarae eitem cyfrwng arall mewn cydamser (e.e. ffeil sain ychwanegol)

en: Capture mode
cy: Dull cipio

en: Select the capture device type
cy: Dewis y dull cipio

en: Device Selection
cy: Dewis Dyfais

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Access advanced options to tweak the device
cy: Mynd at ddewisiadau uwch i addasu'r ddyfais

en: Advanced options...
cy: Dewisiadau uwch...

en: Disc Selection
cy: Dewis Disg

en: Disable Disc Menus
cy: Analluogi a pheidio dangos y dewislenni sydd ar disgiau

en: No disc menus
cy: Dim dewislenni disgiau

en: Disc device
cy: Dyfais disg

en: Starting Position
cy: Man Dechrau

en: Audio and Subtitles
cy: Sain ac Isdeitlau

en: Use a sub&title file
cy: Defnyddio ffeil &isdeitlau

en: Select the subtitle file
cy: Dewis y ffeil isdeitlau

en: Choose one or more media file to open
cy: Dewis un neu'n fwy o ffeiliau cyfrwng i'w hagor

en: File Selection
cy: Dewis Ffeil

en: You can select local files with the following list and buttons.
cy: Mae'n bosib dewis ffeiliau lleol gyda'r rhestr a'r botymau yma.

en: Add...
cy: Ychwanegu...

en: Network Protocol
cy: Protocol Rhwydwaith

en: Please enter a network URL:
cy: URL y rhwydwaith:

en: Profile edition
cy: Rhifyn y proffil

en: Features
cy: Nodweddion

en: Streamable
cy: Ffrydiadwy

en: Chapters
cy: Penodau

en: Menus
cy: Dewislenni

en: Frame Rate
cy: Cyflymdra Fframiau

en: Same as source
cy: Fel y ffynhonnell

en:  fps
cy: ff/e

en: Custom options
cy: Dewisiadau addasedig

en: Quality
cy: Ansawdd

en: Not Used
cy: Heb ei Ddefnyddio

en:  kb/s
cy:  kb/e

en: Encoding parameters
cy: Paramedrau amgodio

en: Frame size
cy: Maint y ffrâm

en: Sample Rate
cy: Cydradd Sampl

en: Set up media sources to stream
cy: Gosod ffynonellau cyfryngol i'w ffrydio

en: Destination Setup
cy: Gosod Cyrchfan

en: Select destinations to stream to
cy: Dewis cyrchfannau i'w ffrydio iddynt

en: Add destinations following the streaming methods you need. Be sure to check with transcoding that the format is compatible with the method used.
cy: Ychwanegwch cyrchfannau yn dilyn y dulliau ffrydio rydych eu hangen. Byddwch yn siwr i wirio gyda'r trawsgodiad bod y fformat yng nghydnaws a'r dull.
    (Add destinations following the streaming methods you need. Be sure to check with transcoding that the format is compatible with the method used.)

en: New destination
cy: Cyrchfannau newydd

en: Display locally
cy: Chwarae yn lleol

en: Transcoding Options
cy: Dewisiadau trawsgodio

en: Activate Transcoding
cy: Galluogi Trawsgodio

en: Option Setup
cy: Gosod Dewisiadau

en: Miscellaneous Options
cy: Dewisiadau Amrywiol

en: Output module:
cy: Modiwl allbwn:

en: Effects
cy: Effeithiau

en: Visualization:
cy: Patrymau symudol:

en: Enable Time-Stretching audio
cy: Galluogi ymestyn sain dros amser

en: Normalize volume to:
cy: Normaleiddio'r uchder sain i:

en: Preferred audio language:
cy: Iaith sain i'w ddefnyddio:

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Username:
cy: Enw Defnyddiwr:

en: Submit played tracks stats to Last.fm
cy: Anfon ystadegau traciau a chwaraewyd at Last.fm

en: Hardware-accelerated decoding
cy: Datgodiad wedi'i cyflymu gan y caledwedd

en: Skip H.264 in-loop deblocking filter
cy: Neidio hidlydd dadflocio dolennog H.264

en: Video quality post-processing level
cy: Lefel ansawdd ôl-brosesu fideo

en: Optical drive
cy: Gyriant optegol

en: Default optical device
cy: Dyfais optegol rhagosodedig

en: HTTP (default)
cy: HTTP (rhagosodedig)

en: Menus language:
cy: Iaith rhyngwyneb:

en: Look and feel
cy: Golwg a Naws

en: Use custom skin
cy: Defnyddio croen arddull gwahanol

en: This is VLC's default interface, with a native look and feel.
cy: Hwn yw rhyngwyneb rhagosodedig VLC; y golwg a naws gwreiddiol.

en: Use native style
cy: Defnyddio'r arddull gwreiddiol

en: Resize interface to video size
cy: Ailfeintio'r rhyngwyneb i maint y fideo

en: Show controls in full screen mode
cy: Dangos bar rheoli yn sgrin lawn

en: Pause playback when minimized
cy: Seibio chwarae wrth lleihau

en: Show media change popup:
cy: Ffenestr naid newid eitem

en: Start in minimal view mode
cy: Dechrau yn modd golwg lleiaf

en: Force window style:
cy: Gorfodi arddull ffenestr:

en: Integrate video in interface
cy: Cyfuno'r fideo yn y rhyngwyneb

en: Show systray icon
cy: Dangos eicon yn y bar tasgau

en: Skin resource file:
cy: Ffeil y crwyn rhyngwyneb:

en: Playlist and Instances
cy: Rhestr Chwarae ac Achosion

en: Allow only one instance
cy: Caniatáu rhedeg un achos ar y tro yn unig

en: Pause on the last frame of a video
cy: Seibio ar y ffrâm olaf mewn fideo

en: Every
cy: Pob

en: Save recently played items
cy: Cadw eitemau a chwaraewyd yn ddiweddar

en: Activate updates notifier
cy: Galluogi hysbysydd diweddariadau

en: Operating System Integration
cy: Integreiddiad gyda'r System Weithredu

en: File extensions association
cy: Cydgysylltiadau gwahanol mathau o ffeiliau

en: Set up associations...
cy: Gosod cydgysylltiadau...

en: Enable On Screen Display (OSD)
cy: Galluogi Manylion ar y Sgrin (OSD - On-Screen Display)

en: Show media title on video start
cy: Dangos teitl y fideo wrth ddechrau'i chwarae

en: Enable subtitles
cy: Galluogi isdeitlau

en: Subtitle Language
cy: Iaith Isdeitlau

en: Default encoding
cy: Amgodiad rhagosodedig

en: Subtitle effects
cy: Effeithiau isdeitlau

en: Add a shadow
cy: Ychwanegu cysgod

en: Add a background
cy: Ychwanegu cefndir

en: Display device
cy: Dyfais arddangos

en: Deinterlacing
cy: Datblethiad

en: Force Aspect Ratio
cy: Gorfodi Cymhareb Agwedd

en: Edit settings
cy: Golygu gosodiadau

en: Control
cy: Rheoli

en: Setup schedule
cy: Gosod amserlen

en: Run on schedule
cy: Rhedeg ar amserlen

en: Status
cy: Statws

en: Prev
cy: Blaen

en: Add Input
cy: Ychwanegu mewnbwn

en: Edit Input
cy: Golygu mewnbwn

en: Clear List
cy: Clirio'r Rhestr

en: Check for VLC updates
cy: Gwirio am ddiweddariadau VLC

en: Do you want to download it?
cy: Ydych am ei lawrlwytho?

en: Essential
cy: Hanfodol

en: Negate colors
cy: Negatifeiddio lliwiau

en: Colors
cy: Lliwiau

en: Interactive Zoom
cy: Chwyddiad Rhyngweithiol

en: Angle
cy: Ongl

en: Black Slot
cy: Slot Ddu

en: full
cy: llawn

en: none
cy: dim

en: Logo erase
cy: Cael gwared o logo

en: Mask
cy: Masg

en: Brightness (%)
cy: Disgleirdeb (%)

en: Mirror
cy: Drychweddu

en: Motion detect
cy: Canfod symudiad

en: Soften
cy: Lleddfu

en: VLM configurator
cy: Ffurfweddwr VLM

en: Name:
cy: Enw:

en: Input:
cy: Mewnbwn:

en: Select Input
cy: Dewisiwch Fewnbwn

en: Output:
cy: Allbwn:

en: Select Output
cy: Dewisiwch Allbwn

en: Time Control
cy: Rheolydd Amser

en: Mux Control
cy: Rheolaeth Amlblecsio

en: Muxer:
cy: Amlblecsydd:

en: Media Manager List
cy: Rhestr Rheolwyr Cyfryngau

en: Save this Log...
cy: Cadw'r Log hwn...
