Battle for Wesnoth 1.7.0-dev - en to is translation catalogue (253 entries)

en: 
    
    <header>text=Damage</header>
is: 
    
    <header>text=Meiðsl</header>

en: 
    
    Dim is a trait all too common in goblins and other lesser species. There are reasons these species are lesser, and this is one of them.
is: 
    
    Tregða er eiginleiki sem er mjög algengur á meðal durtna og öðrum óæðri verum. Það eru ástæður fyrir því að þessar verur séu óæðri og þetta er ein af þeim.

en: 
    
    If a strike is determined to hit, it will always do at least 1 point of damage. This applies even if the defender has 100% resistance to the damage type.
is: 
    
    Ef árás hittir, gerir hún alltaf að minsta kosti 1 punkt í skaða. Þetta á líka við ef varnaraðilinn hefur 100% mótsstöðu gagnvart skaða tegundinni.

en: 
    
    In later scenarios, you may also Recall survivors from earlier battles. Recalling costs a standard 20 gold and presents you with a list of all surviving units from previous scenarios.
is: 
    
    Í seinni leikjum, máttu oft einnig Endurkalla eftirlifendur úr fyrri bardögum. Endurköllum kostar alltaf 20 gull og kemur með lista af öllum eftirlifandi einingum úr fyrri leikjum.

en: 
    
    Resilient units can be useful at all stages of a campaign, and this is a useful trait for all units. Resilient is often most helpful as a trait when it occurs in a unit that has some combination of low hitpoints, good defense, or high resistances. Resilient units are especially useful for holding strategic positions against opponents.
is: 
    
    Stældar einingar eru gagnlegar á öllum sviðum í herferðum og þetta er gagnlegur eiginleiki fyrir allar einingar. Stæld er oftast gagnlegust einingu þegar það kemur í einingu sem er með lítið af lífspunktum, góða vörn eða mikla mótstöðu. Stældar einingar eru sérstaklega gagnlegar í að halda hernaðarmikilvægum stöðum frá óvininum.

en: 
    
    Resting can be combined with other forms of healing, but villages, regeneration, healing and curing cannot combine with each other: the best option will be used. Finally, units heal fully between scenarios.
is: 
    
    Hvíld má leggja saman við aðrar tegundiri af lækningu, enn þorp, endursköpun, lækning og heilun geta ekki laggst saman við hvort annað, einungis hvíld: besti valkosturinn verður alltaf notaður. Að lokur, læknast einingar til fulls á milli leikja(í herferð t.d.)

en: 
    
    Special Notes:
is: 
    
    Athugasemd:

en: 
    
    Thick-bodied and clumsy, slow individuals of goblins and other species take a movement penalty but are compensated for it with a slight increase in endurance.
is: 
    
    Þykkir og klaufskir, hægir einstaklingar af Durtum og öðrum verum hreyfa sig hægar, enn fá það bætt með örlítið auknum lífspunktum

en: 
    
    This unit is unknown for the moment. You must discover it in the game to be allowed to see its description.
is: 
    
    Þessi eining er óþekkt sem stendur. Þú verður að uppgvöta hana í leiknum til að geta lesið lýsingu hennar.

en: 
    
    To see where the enemy can move to during their next turn, press Ctrl-v or Cmd-v. Ctrl-b or Cmd-b shows where the enemy could move, if your units were not on the map to block their progress.
is: 
    
    Til að sjá hvert óvinurinn getur farið næstu lotu þeirra, ýttu á Ctrl-V eða Cmd-v. Ctrl-B eða Cmd-b sýnir hvert óvinir gætu farið, ef þínar einingar væru ekki fyrir þeim.

en: 
    
    Units have a certain amount of experience required to advance (this is 20% less for units with the Intelligent trait). Once they achieve this amount, they immediately advance to the next level, healing fully in the process. In some cases, you will be given a choice of advancement options.
is: 
    
    Einingar þurfa ákveðið magn af reynslu til að þjálfast (sem er 20% minna fyrir einingar með snarpa eiginleikan). Þegar þau ná þessu magni, aukast þau um eitt styrkleikastig og fá fulla lífspunkta. Í sumum tilvikum, færðu að velja í hvað einingin breytist.

en: 
    Adds the specified amount to the current side’s gold.
is: 
    Bætir við eftirnefndri fjölda gullpeninga við núverandi hlið.

en: 
    Bring up theme selection menu.
is: 
    Kemur upp með þema valmynd.

en: 
    Clear chat messages.
is: 
    Hreinsa spjall skilaboð.

en: 
    Create a unit of the specified type on the selected hex.
is: 
    Búa til einingu af eftirnefndri tegund á valin reit.

en: 
    Immediately advances to the next scenario in a campaign.
is: 
    Samstundis fer yfir í næstu atburðarás herferðar.

en: 
    Mute a specific observer. If no username is supplied the muted usernames are displayed.
is: 
    Þaggar niður í ákveðnum áhorfenda. Ef ekkert notendanafn er til staðar eru niðurþögguð notendanöfn sýnd.

en: 
    Quit the scenario (without prompting).
is: 
    Fer útúr leik (án aðspurnar).

en: 
    Redraws the screen and reloads any image files that have been changed.
is: 
    Endurteiknar skjáin og hleður inn alla myndaskrár sem gætu hafa breyst.

en: 
    Save the game (without prompting).
is: 
    Vistar leik (án aðspurnar).

en: 
    Save the game and quit the scenario (without prompting).
is: 
    Vistar leik og lokar svo (án aðspurnar).

en: 
    Toggle the display of the current frames per second.
is: 
    Sýna hve margar myndir eru framleiddar á sekúndu (FPS).

en:  < Back
is:  < Til baka

en:  During battle, this unit can drain life from victims to renew its own health.
is:  Í bardaga, getur þessi eining tæmt líf úr óvinum sínum til að auka við sitt eigið.

en:  Foes who lose their life to the plague will rise again in unlife, unless they are standing on a village.
is:  Óvinir sem missa líf sitt til plágurnar, munu rísa aftur í Ódauða, nema þeir standi í þorpum.

en:  If there is an enemy of the target on the opposite side of the target while attacking it, this unit may backstab, inflicting double damage by creeping around behind that enemy.
is:  Ef óvinur skotmarksins er hinum megin við skotmarkið meðan ráðist er á það, má þessi eining bakstinga, sem gerir tvöfaldan skaða.

en:  Illumination increases the lighting level in adjacent areas.
is:  Lýsing eykur ljósstyrk í nærliggjandi svæði.

en:  In woodlands, this unit’s ambush skill renders it invisible to enemies unless it is immediately adjacent or has revealed itself by attacking.
is:  Í skóglendi, getur þessi eining verið ósýnileg fyrir óvinum sínum, nema þeir standi við hana eða hún sýnir sig með því að gera árás.

en:  Spirits have very unusual resistances to damage, and move quite slowly over open water.
is:  Andar búa yfir óeðlilegri mótstöðu til skaða og ferðast frekar hægt yfir opin vötn.

en:  The ability to turn the living to stone makes this unit extremely dangerous.
is:  Hæfileikinn til að geta breytt lifandi verum í stein gerir þessa einingu mjög hættulega.

en:  The leadership of this unit enables adjacent units of the same side to deal more damage in combat, though this only applies to units of lower level.
is:  Leiðtogahæfileikar þessarar einingar leyfa öðrum samliggjandi einingum að gera meiri skaða í bardaga, séu þær á lægra styrkleikastigi.

en:  The length of this unit’s weapon allows it to strike first in melee, even in defense.
is:  Lengd vopn þessarar einingar, leyfir þeim að eiga alltaf fyrsta höggið, líka í vörn.

en:  The steadiness of this unit reduces damage from some attacks, but only while defending.
is:  Staðfesta þessarar einingar dregur úr meiðslum frá sumum árásum, enn bara þegar hún verst.

en:  The swarming attacks of this unit become less deadly whenever its members are wounded.
is:  Svarmandi árásir þessarar einingar verða máttminni hvenær sem þessi eining er slösuð.

en:  The victims of this unit’s poison will continually take damage until they can be cured in town or by a unit which cures.
is:  Fórnarlömb eiturárásar þessarar einingar munu taka skaða á sig þar til þau eru læknuð af þorpi eða einingu sem heilar.

en:  This unit can hide in villages (with the exception of water villages), and remain undetected by its enemies, except by those standing next to it.
is:  Þessi eining getur falið sig í þorpum (nema neðansjávar þorpum) og verið ósýnileg óvinum sínum, nema þeir standi við hana.

en:  This unit can move unseen in deep water, requiring no air from the surface.
is:  Þessi eining getur ferðast óseð um djúpt vatn, þurfandi ekkert loft frá yfirborðinu.

en:  This unit can use one move to teleport between any two empty villages controlled by its side.
is:  Þessi eining getur fjarflutt sig á milli hvaða tveggja þorpa sem er sem eigandi einingarinnar á, séu þorpin tóm.

en:  This unit gains 1 hitpoint added to its maximum whenever it kills a living unit.
is:  Þessi eining fær 1 auka lífspunkt ofan á hámark lífspunkta sína í hvert skipti sem hún drepur einingu.

en:  This unit is able to hide at night, leaving no trace of its presence.
is:  Þessi eining getur falið sig að nóttu til, skiljandi engin ummerki eftir um nærveru sína.

en:  This unit is able to slow its enemies, halving their movement speed and attack damage until they end a turn.
is:  Þessi eining hægir á óvinum sínum, minkandi hreyfigetu þeirra og skaða um helming þar til skotmörkin enda lotu.

en:  This unit is capable of basic healing.
is:  Þessi eining getur læknað lítillega.

en:  This unit is capable of healing those around it, and curing them of poison.
is:  Þessi eining getur læknað þá sem standa næst sér, og læknað þá af eitri.

en:  This unit is capable of neutralizing the effects of poison in units around it.
is:  Þessi eining getur læknað eituráhrif af einingum nærri sér.

en:  This unit regenerates, which allows it to heal as though always stationed in a village.
is:  Þessi eining endurskapar sig, sem leyfir henni að lækna sig alltaf eins og hún væri í þorpi.

en:  This unit’s marksmanship gives it a high chance of hitting targeted enemies, but only on the attack.
is:  Hittni þessarar einingar leyfir henni að hitta andstæðing sinn nokkuð oft og vel, enn bara á sókninni.

en:  This unit’s skill at skirmishing allows it to ignore enemies’ zones of control and thus move unhindered around them.
is:  Þessi eining er góð í að trufla óvini og getur hlaupið í gegnum stjórnsvæði óvinanna óhindrað.

en:  Using a charging attack doubles both damage dealt and received; this does not affect defensive retaliation.
is:  Beitandi áhlaupi, getur þessi eining gert tvöfaldan skaða enn fær á sig tvöfaldan skaða; hefur ekki áhrif þegar þessi eining er í vörn.

en:  Whenever its berserk attack is used, this unit continues to push the attack until either it or its enemy lies dead.
is:  Hvert skipti sem notast er við berserk mun einingin þrýsta einvígið þar til annar hvor liggur dauður niðri.

en: +1 max HP
is: +1 á hámarks lífspunkta

en: Abilities
is: Hæfileikar

en: Abilities:
is: Hæfileikar:

en: Ability Upgrades:
is: Uppfærlsa hæfileika:

en: About the Game
is: Um leikinn

en: Advances from:
is: Eflist frá:

en: Advances to:
is: Eflist í:

en: Afternoon
is: Síðdegi

en: Alignment:
is: Stilling:

en: Attack Type
is: Tegund árásar

en: Aversion to light and dark holds no sway over these brave individuals.
is: Ljós eða myrkur hefur engin áhrif á þessa hugrökku einstaklinga.

en: Close
is: Loka

en: Combat
is: Einvígi

en: Commands
is: Skipanir

en: Cost:
is: Kostnaður:

en: Damage Types and Resistance
is: Tegund meiðsla og Móstöður

en: Dawn
is: Dögun

en: Debug mode commands
is: Aflúsunarhamsskipanir

en: Deep Underground
is: Djúpt neðanjarðar

en: Defense
is: Vörn

en: Dextrous
is: Fimi

en: Dim
is: Tregð

en: Dusk
is: Rökkur

en: Era:
is: Tímabil:

en: Experience and Advancement
is: Reynsla og Efling

en: Fearless
is: Óttaleysi

en: Fights normally during unfavorable times of day/night
is: Berst eðlilega þrátt fyrir nótt sem dag.

en: First Watch
is: Fyrsta vakt

en: Forward >
is: Áfram >

en: Fundamentals of Gameplay
is: Grunnatriði Leikjaspilunar

en: Gameplay
is: Leikspilun

en: General commands
is: Almennar skipanir

en: Healing
is: Lækning

en: Healthy
is: Heilbrygði

en: Help
is: Hjálp

en: Hitpoints and Experience
is: Lífstig og Reynsla

en: If both units survive a combat, they gain a number of experience points equal to the level of the unit they’re fighting. If a unit kills another in combat, however, it gains much more experience — 4 for a level 0 unit, 8 for level 1, 16 for level 2, 24 for level 3, and so forth.
is: Ef báðar einingar lifa af bardaga, fá þær númer af reynslu punktum jafngildandi styrkleikastigi einingarnar sem þeir börðust við. Ef eining drepur aðra í bardaga, fær hún mun meiri reynslu - 4 fyrir styrkleika 0 einingu, 8 fyrir styrkleika 1, 16, fyrir styrkleika 2, 24 fyrir styrkleika 3 og svo framvegis.

en: Immune to drain, poison, and plague
is: Ónæmt tæmingu, eitrun og plágum.

en: Income and Upkeep
is: Tekjur og Viðhald

en: Intelligent
is: Snerpa

en: Intelligent units require 20% less experience than usual to advance.
is: Snarpar einingar þurfa 20% minni reynslu enn venjulega til að þjálfast í næsta styrkleikastig.

en: Introduction
is: Inngangur

en: Keep in mind that some scenarios take place underground, where it is perpetually night!
is: Hafðu í huga að sumir leikir eiga sér stað neðanjarðar, þar sem alltaf er nótt!

en: License
is: Leyfi

en: Loyal
is: Dyggð

en: Morning
is: Morgunn

en: Movement
is: Hreyfing

en: Movement Cost
is: Kostnaður Hreyfingar

en: Moves:
is: Hreyfipunktar:

en: Multiplayer commands
is: Fjölspilunarskipanir

en: On top of the energy bar shown next to each unit of yours is an orb. For units you control, this orb is:
is: Á toppi lífspunkta línurnar sýnda hliðin á einingu þinni er hnöttur. Fyrir einingar sem þú stjórnar, er hnötturinn:

en: Orbs
is: Hnettir

en: Overview
is: Yfirlit

en: Quick
is: Hraði

en: Race:
is: Ætt:

en: Range
is: Skotmál

en: Recruiting and Recalling
is: Ráðning og Endurköllun

en: Reference to unknown topic:
is: Tilvitnun í óþekkt umræðuefni:

en: Renowned for their vitality, some dwarves are sturdier than others and can rest even when travelling.
is: Frægir fyrir harðsemi sína, sumir dvergar eru harðgerðari enn aðrir og geta hvílst jafnvel meðan þeir ferðast.

en: Required XP:
is: Nauðsynleg Reynsla:

en: Resilient
is: Stæling

en: Resistance
is: Mótstaða

en: Resistances
is: Mótstöður

en: Second Watch
is: Seinni vakt

en: Shroud and Fog of War
is: Hyl og Stríðsþoka

en: Slow
is: Hægð

en: Special
is: Sérstakt

en: Strikes
is: Högg

en: Strong
is: Styrkur

en: Terrain
is: Jörð

en: Terrain Modifiers
is: Landslags Áhrifavaldar

en: Terrains
is: Jarðir

en: The Battle for Wesnoth Help
is: Bardaginn um Wesnoth Hjálp

en: The hitpoints and experience points are both indicated in the status pane using two numbers (the current value and the maximum value the unit can have).
is: Lífspunktarnir og reynslupunktarnir eru báðir sýnir í stöðu glugganum með tvem tölum (núverandi styrkleika og hámarksstyrkleika sem eining getur fengið).

en: Time of Day
is: Tími dags

en: Traits
is: Einkenni

en: Type
is: Tegund

en: Underground
is: Neðanjarðar

en: Units
is: Einingar

en: Unknown Unit
is: Óþekkt eining

en: Victory and Defeat
is: Sigur og Tap

en: Weak
is: Veikburði

en: Weapon Specials
is: Sérhæfileikar vopna

en: Wrap Up
is: Samantekt

en: Zero upkeep
is: Ekkert viðhald

en: ambush
is: fyrirsát

en: backstab
is: bakstunga

en: charge
is: áhlaup

en: concealment
is: leynd

en: corrupted original file
is: skemmd upprunaleg skrá

en: cures
is: heilar

en: dextrous
is: fimur

en: dim
is: tregur

en: drains
is: tæmir

en: fearless
is: óttalaus

en: feeding
is: nærist

en: female^ambush
is: fyrirsát

en: female^concealment
is: leynd

en: female^cures
is: heilar

en: female^dextrous
is: fim

en: female^dim
is: treg

en: female^fearless
is: óttalaus

en: female^feeding
is: nærist

en: female^heals +4
is: læknar +4

en: female^heals +8
is: læknar +8

en: female^healthy
is: heilbrygð

en: female^illuminates
is: lýsir

en: female^intelligent
is: snörp

en: female^leadership
is: leiðtogi

en: female^loyal
is: dygg

en: female^mechanical
is: vélræn

en: female^nightstalk
is: næturveiði

en: female^quick
is: hröð

en: female^regenerates
is: endurskapar

en: female^resilient
is: stæld

en: female^skirmisher
is: truflar

en: female^slow
is: hæg

en: female^steadfast
is: staðföst

en: female^strong
is: sterk

en: female^submerge
is: kafar

en: female^teleport
is: fjarflutt

en: female^undead
is: ódauð

en: female^weak
is: veikburða

en: heals +4
is: læknar +4

en: heals +8
is: læknar +8

en: healthy
is: heilbrygður

en: illuminates
is: lýsir

en: intelligent
is: snarpur

en: leadership
is: leiðtogi

en: level
is: eflingarstig

en: loyal
is: dyggur

en: magical
is: galdrar

en: marksman
is: skytta

en: mechanical
is: vélrænn

en: nightstalk
is: næturveiði

en: plague
is: plága

en: poison
is: eitrun

en: quick
is: hraður

en: race+female^Bat
is: Leðurblaka

en: race+female^Drake
is: Dreki

en: race+female^Dwarf
is: Dvergur

en: race+female^Elf
is: Álfur

en: race+female^Goblin
is: Durta

en: race+female^Gryphon
is: Griffon

en: race+female^Human
is: Mennsk

en: race+female^Ogre
is: Þursa

en: race+female^Orc
is: Orka

en: race+female^Saurian
is: Sauría

en: race+female^Troll
is: Tröll

en: race+female^Undead
is: Ódauð

en: race+plural^Mechanical
is: Vélrænt

en: race+plural^Undead
is: Ódauðir

en: race^Bat
is: Leðurblaka

en: race^Bats
is: Leðurblökur

en: race^Drake
is: Dreki

en: race^Drakes
is: Drekar

en: race^Dwarf
is: Dvergur

en: race^Dwarves
is: Dvergar

en: race^Elf
is: Álfur

en: race^Elves
is: Álfar

en: race^Goblin
is: Durtur

en: race^Goblins
is: Durtar

en: race^Gryphon
is: Griffon

en: race^Gryphons
is: Griffonar

en: race^Human
is: Mennskur

en: race^Humans
is: Mennskir

en: race^Mechanical
is: Vélrænn

en: race^Mermaid
is: Hafmeyja

en: race^Merman
is: Hafmaður

en: race^Mermen
is: Haffólk

en: race^Miscellaneous
is: Annað

en: race^Monster
is: Skrímsli

en: race^Monsters
is: Skrímsli

en: race^Naga
is: Naga

en: race^Nagas
is: Nagas

en: race^Ogre
is: Þurs

en: race^Ogres
is: Þursar

en: race^Orc
is: Orki

en: race^Orcs
is: Orkar

en: race^Saurian
is: Saurií

en: race^Saurians
is: Sauríar

en: race^Troll
is: Tröll

en: race^Trolls
is: Tröll

en: race^Undead
is: Ódauður

en: race^Wolf
is: Úlfur

en: race^Wolves
is: Úlfar

en: race^Wose
is: Vosi

en: race^Woses
is: Vosar

en: regenerates
is: endurskapar

en: resilient
is: stældur

en: skirmisher
is: truflar

en: slow
is: hægur

en: slows
is: hægir

en: steadfast
is: staðfastur

en: strong
is: sterkur

en: submerge
is: kafar

en: swarm
is: svarmur

en: teleport
is: fjarfluttur

en: trait^Mechanical
is: Vélgengi

en: trait^Undead
is: Ódauði

en: undead
is: ódauður

en: unit help^Attacks
is: Árásir

en: unit help^Name
is: Nafn

en: weak
is: veikburða
