Battle for Wesnoth 1.7.0-dev - en to is translation catalogue (570 entries)

note: [advanced_preference]: type=boolean
en: Mouse scrolling
is: Músarskruna

note: [advanced_preference]: type=boolean
en: Middle-click scrolling
is: Skrun með miðjum músarhnappi

note: [advanced_preference]: type=boolean
en: Show titlescreen animation
is: Hreyfingar í titil-skjá

note: [advanced_preference]: type=boolean
en: Show combat
is: Sýna Bardaga

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [lua]: set_status [unstore_unit]
en: poisoned
is: eitraður

note: [about]
en: Programming
is: Forritun

note: [about]
en: General Purpose Administration and Coordination
is: Almenn stýring og samhæfing

note: [about]
en: Artwork and Graphics
is: Grafísk hönnun

note: [about]
en: Music
is: Tónlist

note: [about]
en: Sound Effects
is: Hljóð

note: [about]
en: Campaign Design
is: Hönnun herferða

note: [about]
en: Multiplayer Maps and Balancing
is: Fjölspilurnar kort og sanngirni

note: [about]
en: Packagers
is: Pakkar

note: [about]
en: Miscellaneous Contributors
is: Öðruvísi aðstandendur

note: [about]
en: Internationalization Managers
is: Stjórnendur aðþjóðavæðingar

note: [about]
en: Afrikaans Translation
is: Afríkönsk þýðing

note: [about]
en: Arabic Translation
is: Arabísk þýðing

note: [about]
en: Basque Translation
is: Basknesk þýðing

note: [about]
en: Bulgarian Translation
is: Búlgörsk þýðing

note: [about]
en: Catalan Translation
is: Katalónsk þýðing

note: [about]
en: Chinese Translation
is: Kínverk þýðing

note: [about]
en: Chinese (Taiwan) Translation
is: Kínversk (Taiwan) þýðing

note: [about]
en: Croatian Translation
is: Króatísk þýðing

note: [about]
en: Czech Translation
is: Tékknesk þýðing

note: [about]
en: Danish Translation
is: Dönsk þýðing

note: [about]
en: Dutch Translation
is: Hollensk þýðing

note: [about]
en: English (GB) Translation
is: Bresk þýðing

note: [about]
en: Esperanto Translation
is: Esperanto þýðing

note: [about]
en: Estonian Translation
is: Eistnesk þýðing

note: [about]
en: Filipino Translation
is: Filippeysk þýðing

note: [about]
en: Finnish Translation
is: Finnsk þýðing

note: [about]
en: French Translation
is: Frönsk þýðing

note: [about]
en: Friulian Translation
is: Friulísk þýðing

note: [about]
en: Galician Translation
is: Galisísk þýðing

note: [about]
en: German Translation
is: Þýsk þýðing

note: [about]
en: Greek Translation
is: Grísk þýðing

note: [about]
en: Hebrew Translation
is: Hebresk þýðing

note: [about]
en: Hungarian Translation
is: Ungversk þýðing

note: [about]
en: Icelandic Translation
is: Íslensk þýðing

note: [about]
en: Indonesian Translation
is: Indónesísk þýðing

note: [about]
en: Italian Translation
is: Ítölsk þýðing

note: [about]
en: Japanese Translation
is: Japönsk þýðing

note: [about]
en: Korean Translation
is: Kóresk þýðing

note: [about]
en: Latin Translation
is: Latnesk þýðing

note: [about]
en: Latvian Translation
is: Lettnesk þýðing

note: [about]
en: Lithuanian Translation
is: Litháísk þýðing

note: [about]
en: Macedonian Translation
is: Makedónsk þýðing

note: [about]
en: Marathi Translation
is: Mararþísk þýðing

note: [about]
en: Norwegian Translation
is: Norsk þýðing

note: [about]
en: Polish Translation
is: Pólsk þýðing

note: [about]
en: Portuguese Translation
is: Portúgölsk þýðing

note: [about]
en: Portuguese (Brazil) Translation
is: Portúgölsk (Brazil) þýðing

note: [about]
en: Romanian Translation
is: Rúmensk þýðing

note: [about]
en: Russian Translation
is: Rússnesk þýðing

note: [about]
en: Serbian Translation
is: Serbísk þýðing

note: [about]
en: Slovak Translation
is: Slóvakísk þýðing

note: [about]
en: Slovenian Translation
is: Slóvensk þýðing

note: [about]
en: Spanish Translation
is: Spænsk þýðing

note: [about]
en: Swedish Translation
is: Sænsk þýðing

note: [about]
en: Turkish Translation
is: Tyrknesk þýðing

note: [about]
en: Valencian (southern Catalan) Translation
is: Valensísk (suður Katalónsk) þýðing

note: [about]
en: RACV’s Translation
is: RACV þýðing

note: [about]
en: Bots
is: Þjarkar

note: [item]: id=holly-water [object]
en: Holy Water
is: Heilagt vatn

note: [item]: id=potion-poison [object]: id={ID}
en: Poison
is: Eitur

note: [item]: id=storm-trident [object]
en: Storm Trident
is: Storm Gaffall

note: [literal] [overview_message_has_instructions]: speaker=narrator [overview_message_no_instructions]: speaker=narrator
en: Instruct ally
is: Leiðbeina bandamanni

note: [overview_message_has_instructions]: speaker=narrator
en: $ally_leader.name (side $ally_side|) is carrying out the following instructions:
is: $ally_leader.name (hlið $ally_side|) er að framfylgja eftirfarandi fyrirmælum:

note: [overview_message_no_instructions]: speaker=narrator
en: $ally_leader.name (side $ally_side|) has not been given any instructions and is acting normally.
is: $ally_leader.name (hlið $ally_side) hefur ekki verið gefin neinar skipanir og hegðar sér eðlilega.

note: [aggression]
en: Be more aggressive
is: Vertu árásargjarnari

note: [aggression]
en: aggressive.
is: árásagjörn.

note: [caution]
en: Be more defensive
is: Vertu verndargjarnari

note: [caution]
en: defensive.
is: verndun.

note: [focus_on_enemy]
en: Focus on defeating...
is: Einbeittu þér að því að sigra...

note: [else]
en: side $temp_i
is: hlið $temp_i

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [value]
en: Back
is: Til baka

note: [protect]
en: Focus on protecting...
is: Einbeita að vernda...

note: [print]
en: Right-click to select a location to defend
is: Hægri-smelltu til að velja stað til að vernda.

note: [set_menu_item]: id=ai_controller_defend_location_picker
en: Defend this location
is: Verndaðu þennan stað.

note: [print]
en: Location selection canceled
is: Hætt við að velja stað

note: [revoke_objective_orders]
en: Clear objective orders
is: Hreinsa takmarka skipanir

note: [revoke_behavior_orders] [revoke_objective_orders] [then]
en: none set.
is: ekkert sett.

note: [revoke_behavior_orders]
en: Clear behavior orders
is: Hreinsa hegðunar skipanir

note: [revoke_all_orders]
en: Clear all orders
is: Hreinsa allar skipanir

note: [literal]
en: Set objective...
is: Setja markmið...

note: [literal]
en: Set behavior...
is: Setja hegðun...

note: [literal]
en: Exit
is: Hætta

note: [message]: speaker=narrator
en: You have come across a wishing well. What would you like to wish for?
is: Þú hefur rekist á óskabrunn. Hvers viltu óska þér?

note: [option]: speaker=narrator
en: A swift victory
is: Skjótan sigur

note: [message]: speaker=unit
en: With this golden coin, I wish that this battle end in a swift and safe victory.
is: Með þessum gullpeningi, óska ég mér að þessi bardagi endi í skjótum og öruggum sigri.

note: [option]: speaker=narrator
en: Lots of gold
is: Fullt af gulli

note: [message]: speaker=unit
en: I wish this single gold coin be returned ten-fold to me.
is: Ég óska þess að þessi gullpeningur yrði skilað mér tífalt.

note: [option]: speaker=narrator
en: Peace throughout Wesnoth.
is: Frið í Wesnoth.

note: [message]: speaker=unit
en: The only thing worth wishing for is peace throughout the land.
is: Það eina sem er þess virði að óska sér, er að friður ríki í landinu.

note: [option]: speaker=narrator
en: Don’t make a wish.
is: Ekki óska þér.

note: [object]: id={ID}
en: Potion of Healing
is: Lækningar drykk

note: [object]: id={ID}
en: A feeling of well-being overwhelms the drinker.
is: Tilfinning hreystis og vellíðunnar yfirtekur drykkjarmannin.

note: [object]: id={ID}
en: You are not worthy of healing.
is: Þú ert ekki verðugur lækningar.

note: [object]: id={ID}
en: Poison is seeping through the veins of this unit at this very moment.
is: Eitur flæðir í æðum þessarar einingar á þessari stundu.

en: I am not suited to the use of this item! Let another take it.
is: Ég get ekki notað þennan hlut! látum aðra taka hann.

note: [object]: id={ID}
en: Potion of Strength
is: Jötunseyði

note: [object]: id={ID}
en: Strength is given to the drinker.
is: Drekkandinn verður Sterkur

note: [object]: id={ID}
en: Potion of Decay
is: Seyði rotnunar

note: [object]: id={ID}
en: This poor unit drank something really bad.
is: Vesalings einingin drakk eitthvað voðalega slæmt.

note: [object]: id={ID}
en: Ring of Regeneration
is: Hring Endursköpunar

note: [object]: id={ID}
en: This ring will heal the bearer a little each turn.
is: Þessi hringur mun lækna þann er hann ber lítið hverja lotu.

note: [object]: id={ID}
en: Ring of Slowness
is: Hring Þyngdarinnar

note: [object]: id={ID}
en: The bearer of this ring is slowed.
is: Sá sem ber þennan hring er hægari.

note: [object]: id={ID}
en: Staff of Swiftness
is: Staf Hraðans

note: [object]: id={ID}
en: This staff will grant the bearer swift movement.
is: Þessi stafur mun auka hraða þess er hans ber.

note: [object]: id={ID}
en: Only magical beings can wield such an object.
is: Eingöngu göldróttar verur geta notað slíkan hlut.

en: Only the mermen can use this item!
is: Eingöngu hafmenn geta notað þennan hlut!

en: Should $unit.name pick up the trident?
is: Ætti $unit.name að taka upp gaffalin?

note: [object]
en: This trident allows a merman to shoot electric bolts at his enemies!
is: Þessi gaffall leyfir hafmanninum að skjóta eldingum að óvinum sínum.

note: [effect]: type=fire
en: storm trident
is: Storm Gaffall

note: [lua]: generate_objectives
en: No gold carried over to the next scenario.
is: Ekkert gull tekið með yfir í næstu atburðarás.

note: [color_range]: id=1 [color_range]: id=red
en: Red
is: Rauður

note: [color_range]: id=2 [color_range]: id=blue
en: Blue
is: Blár

note: [color_range]: id=3 [color_range]: id=green
en: Green
is: Grænn

note: [color_range]: id=4 [color_range]: id=purple
en: Purple
is: Fjólublár

note: [color_range]: id=5 [color_range]: id=black
en: Black
is: Svartur

note: [color_range]: id=6 [color_range]: id=brown
en: Brown
is: Brúnn

note: [color_range]: id=7 [color_range]: id=orange
en: Orange
is: Appelsínugulur

note: [color_range]: id=8 [color_range]: id=white
en: White
is: Hvítur

note: [color_range]: id=9 [color_range]: id=teal
en: Teal
is: Blágrænn

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [color_range]: id=gold
en: Gold
is: Gull

note: [color_range]: id=flat
en: Flat
is: Flatlendi

note: [color_range]: id=hills
en: Hills
is: Hólar

note: [color_range]: id=mountains
en: Mountains
is: Fjöll

note: [color_range]: id=forest
en: Forest
is: Skógar

note: [color_range]: id=sand
en: Sand
is: Sandur

note: [color_range]: id=frozen
en: Frozen
is: Frost

note: [color_range]: id=cave
en: Cave
is: Hellir

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [color_range]: id=village
en: Village
is: Þorp

note: [color_range]: id=impassable
en: Impassable
is: Ófærð

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [color_range]: id=fog
en: Fog
is: Þoka

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [color_range]: id=shroud
en: Shroud
is: Hyl

note: [language]
en: Easy
is: Auðvelt

note: [language]
en: Medium
is: Miðlungs

note: [language]
en: Hard
is: Erfitt

note: [language]
en: Nightmare
is: Martröð

note: [language]
en: Lawful units fight better during the day, and worse at night.
    
    Day: +25% Damage
    Night: −25% Damage
is: Réttvísar einingar berjast betur að degi til, og verr á nóttunni.
    
    Dagur: +25% Skaði
    Nótt: −25% Skaði

note: [language]
en: Neutral units are unaffected by day and night, fighting equally well under both conditions.
is: Hlutlausar einingar berjast jafnvel, þrátt fyrir að það sé nótt eða dagur.

note: [language]
en: Chaotic units fight better at night, and worse during the day.
    
    Day: −25% Damage
    Night: +25% Damage
is: Ringulreiðar einingar berjast betur að nóttu til, enn verr á dagin.
    
    Dagur: −25% Skaði
    Nótt: +25% Skaði

note: [language]
en: melee
is: skylming

note: [language]
en: ranged
is: langdræg

note: [language]
en: blade
is: eggvopn

note: [language]
en: pierce
is: stungvopn

note: [language]
en: impact
is: höggvopn

note: [language]
en: fire
is: eldur

note: [language]
en: cold
is: kuldi

note: [language]
en: arcane
is: yfirnáttúrulegt

note: [server]
en: Official Wesnoth Server
is: Opinber Wesnoth Miðlari

note: [server]
en: Alternate Wesnoth Server
is: Óopinber Wesnoth Miðlari

note: [fonts]
en: DejaVu Sans,Andagii,Droid Sans Japanese,Droid Sans Fallback,Junicode
is: DejaVu Sans

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [lua]: set_status
en: female^poisoned
is: eitruð

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [lua]: set_status
en: female^slowed
is: hægð

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [lua]: set_status
en: slowed
is: hægður

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [lua]: generate_objectives
en: Victory:
is: Sigur:

note: [lua]: generate_objectives
en: Defeat:
is: Tap:

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [lua]: id=helptip_large, id=tooltip_large, id=the_list, id=the_label, id=the_icon, id=ok, id=cancel, id=flip, id=the_image
en: OK
is: Allt í lagi

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [lua]: id=helptip_large, id=tooltip_large, id=the_list, id=the_label, id=the_icon, id=ok, id=cancel, id=flip, id=the_image
en: Cancel
is: Hætta við

note: [action]: id=button-playreplay, type=image
en: Play
is: Spila

note: [action]: id=button-playreplay, type=image
en: continuous replay
is: áframhaldandi endirinning

note: [action]: id=button-stopreplay, type=image
en: Stop
is: Stoppa

note: [action]: id=button-stopreplay, type=image
en: pause at end of turn
is: pása á enda lotu

note: [action]: id=button-resetreplay, type=image
en: Reset
is: Endurræsa

note: [action]: id=button-resetreplay, type=image
en: reset to beginning
is: endurræsa til byrjunar

note: [action]: id=button-nextturn, type=image
en: Next Turn
is: Næsta umferð

note: [action]: id=button-nextturn, type=image
en: play turn
is: spila lotu

note: [action]: id=button-nextside, type=image
en: Next Side
is: Næsta hlið

note: [menu]: id=show-what
en: Point of view
is: Sjónarhorf

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]: id=replay-label
en: Replay
is: Endurinning

note: [menu]: id=menu-main
en: Menu
is: Aðalval

note: [menu]: id=actions-menu
en: Actions
is: Aðgerðir

note: [action]: id=button-endturn
en: End Turn
is: Ljúka umferð

note: [action]: id=button-endturn
en: End Scenario
is: Ljúka atburðarás

note: [label]: id=gold-icon
en: gold
is: gull

note: [label]: id=villages-icon
en: villages
is: þorp

note: [label]: id=units-icon
en: units
is: einingar

note: [label]: id=upkeep-icon
en: upkeep
is: viðhald

note: [label]: id=income-icon
en: income
is: tekjur

note: [unit_level]: id=unit-level
en: statuspanel^level
is: eflingarstig

note: [tip]
en: It is usually better to start the next scenario in a campaign with lower-level units that are about to level up than with those same units at a higher level.
is: Það er oftast betra að byrja næstu atburðarás í herferð með lág styrkleikjastigs einingum sem eru að komast á næsta stig enn þeim sem eru komnir á næsta stig nú þegar.

note: [tip]
en: On www.wesnoth.org you can find strategy guides, technical support, the history of Wesnoth, and much more.
is: Á www.wesnoth.org geturu fundið herkænsku leiðbeiningar, tæknilegar upplýsingar, söguna af Wesnoth og margt fleira.

note: [tip]
en: An otherwise sound plan can fail if you attack at the wrong time of day.
is: Nokkuð góð áætlun getur klúðrast ef þú framkvæmir hana á vitlausum tíma dagsins.

note: [tip]
en: Units stationed in villages will either heal eight hitpoints at the beginning of their turn, or will recover from poisoning.
is: Einingar í þorpum munu annað hvort lækna átta lífspunkta í byrjun sinnar lotu, eða losna undan áhrifum eiturs.

note: [tip]
en: Don’t move an injured unit if you don’t have to — let it rest. If a unit does not move or attack, it will recover two hitpoints at the beginning of its next turn.
is: Ekki hreyfa særða einingu ef þú kemst hjá því - láttu hana hvílast. Ef eining hvorki hreyfir sig né gerir árás, mun hún lækna sig um tvo lífspunkta í byrjun sinnar lotu.

note: [tip]
en: Foot units tend to defend better in villages and castles than in other terrain types, while most mounted units do not gain any defensive advantages from villages or castles.
is: Fótgangandi einingar verjast oftast betur í þorpum og köstulum enn í öðrum landslögum, meðan flest hestmanna einingar fá ekki varnar bónusa frá þorpum og köstulum.

note: [tip]
en: Horse-based units are generally resistant to attacks with bladed or impact weapons, but are vulnerable to attacks with piercing weapons, including bows and spears.
is: Hross-byggðar einingar hafa að oftast mótstöðu gagnvarn eggvopnum og höggvopnum, enn eru viðkvæmar gagnvart stungvöpnum, sem innihalda boga og spjót.

note: [tip]
en: Inflicting the killing blow on an enemy unit is the best way to gain experience. Units killing an enemy will gain eight experience points for every level of the unit they kill, or four experience points for a zero-level opponent.
is: Að veita náðarhöggið á óvin er besta leiðin til að afla sér reynslu. Einingar sem drepa óvin fá 8 reynslupunkta fyrir hvert styrkleikastig óvinins sem þeir drepa, eða 4 reynslu punkta fyrir styrkleikastig 0 óvin.

note: [tip]
en: Elvish units move and fight well in forest. Dwarvish units move and fight well in hills, mountains and caves.
is: Álfa einingar hreyfa sig og berjast vel í skógum. Dverga einingar hreyfa sig og berjast vel í hæðum, fjöllum og hellum.

note: [tip]
en: Patience is often key. Rather than attacking in bad conditions or with few troops, wait for better conditions and then attack.
is: Þolinmæðin þrautin vinnur allar, stundum. Í stað þess að gera árás í slæmri aðstöðu eða með fáa hermenn, er oft vænlegra að bíða eftir betri aðstöðum og gera svo árás.

note: [tip]
en: If you are attacked from several directions, it may be a good idea to send expendable units in some directions to delay enemy units.
is: Ef ráðist er á þig úr mörgum áttum, er oft góð hugmynd að senda ómerkilegar einingar í sumar áttir til að tefja óvinin.

note: [tip]
en: Do not be afraid to retreat and regroup; it is often the key to victory.
is: Ekki vera hræddur við að hörfa og safna kröftum; það er oft lykillinn að sigri.

note: [tip]
en: Skeletons are resistant to piercing, bladed and cold-based attacks but are vulnerable to impact, fire, and arcane attacks.
is: Beinagrindur hafa mótstöðu gagnvart stungvopnum, eggvopnum og kulda árásum, enn eru viðkvæmar gagnvart höggvopnum, eldvopnum og yfirnáttúrulegum árásum.

note: [tip]
en: Try to avoid moving next to unoccupied villages. An enemy unit may move into the village and attack you, while enjoying the defense and healing of the village.
is: Reyndu að forðast að stoppa hliðin á tómum þorpum. Óvina eining gæti farið inní þorpið og ráðist á þig, meðan hann nýtur varnarinnar og lækninganna af þorpinu.

note: [tip]
en: You can see how far enemy units can move by moving the mouse cursor over them.
is: Þú getur séð hve langt óvina einingar geta farið með því að færa músarbendilin fyrir þá.

note: [tip]
en: Use healers to support your attacks — they will win you battles without needing to attack anything themselves.
is: Notaðu heilarana þína til að hjálpa til við árásirnar þínar - þeir munu sigra fyrir þig bardaga án þess að þurfa að ráðast á neinn sjálfir.

note: [tip]
en: Units are healed when they advance a level. Used wisely, this can turn a fight.
is: Einingar eru læknaðar þegar þær bæta á sig styrkleikastigi. Notað á gáfulegan hátt, getur þetta breytt tapi í sigur.

note: [tip]
en: Charging units are best used against enemies they can kill with a single blow.
is: Einingar sem beita áhlaupi eru best notaðar gagnvart óvinum sem þeir geta drepið í einu höggi.

note: [tip]
en: To advance low-level units quickly, team them with a veteran and use the veteran to damage a joint target heavily enough for the junior partner to get in the killing blow.
is: Til að bæta einingar með lágt styrkleikastig á hraðan hátt, hafðu þau í fylgd með sterkari einingum sem meiðir óvinin og leyfir svo lélegri einingunni að taka náðarhöggið.

note: [tip]
en: If an enemy benefits more from a rare terrain type than you do, occupying that terrain will deprive them of its benefits.
is: Ef óvinur græðir meira á sjaldgæfu landslagi enn þú, er oft gott að nota landslagið sjálfur svo óvinurinn geti það ekki.

note: [tip]
en: Few units have good defenses in water; a line of attackers along the edge of a river can inflict heavy casualties. Elves can use the edge of a forest in a similar manner, and dwarves can do the same with mountains.
is: Fáar einingar hafa góða vörn í vatni; lína af hermönnum meðfram á getur valdið miklum skaða á óvinum. Álfar geta gert svipað með brúnina á skógum og dvergar í fjöllum.

note: [tip]
en: In many campaign scenarios, you may issue simple instructions for your computer-controlled allies using the right-click context menu.
is: Í mörgum atburðarásum herferðar, máttu gefa einfaldar leiðbeiningar til tölvu-stjórnaðra bandamenna með því að nota hægri-smell valmyndina.

en: Close
is: Loka

en: You don’t have a leader to recruit with.
is: Þú hefur ekki leiðtoga til að ráða einingar.

en: Ambushed!
is: Fyrirsát!

en: Failed teleport! Exit not empty
is: Fjarflutingur mistókst! Útgangur ekki tómur

en: Part of 'Units sighted! (...)' sentence^1 friendly | $friends friendly
is[0]: $friends vingjarnleg
is[1]: $friends vingjarnlegir

en: Part of 'Units sighted! (...)' sentence^1 enemy | $enemies enemy
is[0]: $enemies óvingjarnleg
is[1]: $enemies óvingjarnlegir

en: Enemy unit sighted! | $enemies enemy units sighted!
is[0]: Óvinveitt ($enemies) eining í sjónmáli!
is[1]: Óvinveittar ($enemies) einingar í sjónmáli!

en: Friendly unit sighted | $friends friendly units sighted
is[0]: Vinaleg ($friends) eining í sjónmáli
is[1]: Vinalegar ($friends) einingar í sjónmáli

en: (press $hotkey to keep moving)
is: ($hotkey til að halda áfram)

en: addon_type^Campaign
is: Herferð

en: addon_type^Scenario
is: Atburðarás

en: addon_type^MP era
is: MP tímabil

en: addon_type^MP faction
is: MP klíka

en: addon_type^MP map-pack
is: MP kortasafn

en: addon_type^MP scenario
is: MP atburðarás

en: addon_type^MP campaign
is: MP herferð

en: addon_type^(unknown)
is: (óþekkt)

en: Author
is: Höfundur

en: Name
is: Nafn

en: Version
is: Útgáfa

en: Size
is: Stærð

en: Type
is: Tegund

en: Confirm
is: Staðfesta

en: Response
is: Svar

en: Terms
is: Skilyrði

en: Downloads
is: Niðurhöl

en: There are no add-ons available for download from this server.
is: Það eru engar viðbætur í boði til niðurhlaðs frá þessum miðlara.

en: Filter:
is: Sía:

en: Add-on Installed
is: Viðbót uppsett

en: The add-on '$addon_title|' has been successfully installed.
is: Viðbótin '$addon_title|' hefur verið uppsett.

en: All add-ons updated successfully.
is: Allar viðbætur uppfærðar.

en: Network communication error.
is: Villa við netsamskipti.

en: Remote host disconnected.
is: fjarlægur hýsill aftengdist.

en: A problem occurred when trying to create the files necessary to install this add-on.
is: Vandamál kom upp þegar átti að skapa skjöl nauðsynlegar fyrir þennan aukapakka.

en: You have no add-ons installed.
is: Þú hefur engar viðbætur uppsettar.

en: Attacker
is: Árásaraðili

en: Defender
is: Varnaraðili

en: Expected Battle Result (HP)
is: Líklegar bardaga niðurstöður (lífspunktar)

en: Time of day
is: Tími dags

en: Leadership
is: Leiðtogi

en:  resistance vs
is:  mótstaða gagnvart

en:  vulnerability vs
is:  viðkvæmi gagnvart

en: Slowed
is: Hægður

en: Total damage
is: Samtals meiðsl

en: No usable weapon
is: Engin nothæf vopn

en: Chance of being unscathed
is: Líkur á að vera ómeiddur

en: Damage Calculations
is: Útrekningar meiðsla

en: Do you really want to dismiss him?
is: Ertu viss um að þú viljir vísa honum frá?

en: Do you really want to dismiss her?
is: Ertu viss um að þú viljir vísa henni frá?

en: Dismiss Unit
is: Vísa frá einingu

en: Advance Unit
is: Efld eining

en: What should our victorious unit become?
is: Hvað ætti sigursæl eining okkar að verða?

en: Moves
is: Hreyfingar

en: Status
is: Staða

en: Level^Lvl.
is: Lvl.

en: unit list^Traits
is: Einkenni

en: Unit List
is: Einingalisti

en: Scroll To
is: Skruna til

en: No objectives available
is: Engin markmið til staðar

en: Recruit
is: Ráða

en: Select unit:
is: Veldu einingu:

en: Traits
is: Einkenni

en: Recall
is: Undurkalla

en: %a %b %d %H:%M %Y
is: %d. %B %Y %H:%M

en: #(Invalid)
is: #(Ógilt)

en: Campaign: $campaign_name
is: Herferð: $campaign_name

en: Multiplayer
is: Fjölspilun

en: Tutorial
is: Sýnikennsla

en: Turn
is: Umferð

en: Scenario start
is: Upphaf atburðarásar

en: Difficulty:
is: Erfiðleikastig:

en: Version:
is: Útgáfa:

en: No Saved Games
is: Eingar vistaðir leikir

en: There are no saved games to load.
    
    (Games are saved automatically when you complete a scenario)
is: Það eru engir leikir til hlöðunar.
    
    (Leikir eru sjálkrafa vistaðir þegar þú lýkur atburðarás)

en: Date
is: Dagsetning

en: Load Game
is: Hlaða leik

en: Show replay
is: Sýna endurinningu

en: Cancel orders
is: Hætta við skipanir

en: Delete Save
is: Eyða hlöðu

en: Profile
is: Hliðarmynd

en: level
is: eflingarstig

en: Moves:
is: Hreyfipunktar:

en: Random
is: Slembi

en: Female ♀
is: Kvenkyns ♀

en: Male ♂
is: Karlkyns ♂

en: Only random sides in the current era.
is: Eingöngu slembihliðar á núverandi tímabili.

en: Unable to find a leader type for faction $faction
is: Gat ekki fundið tegunt leiðtoga fyrir klíkuna $faction

en: %b %d
is: %d. %b

en: Invalid color range:
is: Ógilt gildi lits:

en: The following add-on had errors and could not be loaded: | The following add-ons had errors and could not be loaded:
is[0]: Eftirfarandi viðbót var með villur og gat ekki verið hlöðuð:
is[1]: Eftirfarandi viðbætur voru með villur og gátu ekki verið hlaðaðar:

en: The Battle for Wesnoth
is: Bardaginn um Wesnoth

en: The file you have tried to load is corrupt
is: Skráin sem þú reyndir að hlaða er skemmd

en: The file you have tried to load is corrupt: '
is: Skráin sem þú reyndir að hlaða er skemmd: '

en: File I/O Error while reading the game
is: Skjal I/O Villa þegar lesa átti leikin.

en: No campaigns are available.
is: Engar herferðir eru til boða.

en: Error while starting server:
is: Villa við ræsingu miðlara:

en: The game could not be loaded:
is: Leikurinn gat ekki hlaðst:

en: Error while playing the game:
is: Villa við spilun leiks:

en: The game map could not be loaded:
is: Kortið gat ekki hlaðst:

en: Error:
is: Villa:

en: Warning:
is: Viðvörun:

en: Debug:
is: Aflúsun:

en: Info:
is: Upplýsingar:

en: Random maps with an odd width aren't supported.
is: Slembikort með breidd í oddatölu er ekki stutt.

en: Unknown era: $era_id
is: Óþekkt tímabil: $era_id

en: Unknown era
is: Óþekkt tímabil

en: Remote scenario
is: Fjarlæg atburðarás

en: Unknown scenario: $scenario_id
is: Óþekktur leikur: $scenario_id

en: Unknown scenario
is: Óþekkt leikur

en: Reloaded game
is: Endurhlaða leiks

en: Turn
is: Umferð

en: none
is: ekkert

en: Error
is: Villa

en: Quit
is: Hætta

en: The End
is: Endir

en: Leader
is: Leiðtogi

en: Team
is: Lið

en: Villages
is: Þorp

en: status^Units
is: Einingar

en: Upkeep
is: Viðhald

en: Income
is: Tekjur

en: Current Status
is: Núverandi staða

en: More >
is: Meira >

en: scenario settings^Leader
is: Leiðtogi

en: scenario settings^Side
is: Hlið

en: scenario settings^Fog
is: Þoka

en: scenario settings^Shroud
is: Hyl

en: no
is: nei

en: yes
is: já

en: Scenario Settings
is: Stillingar atburðarásar

en:  < Back
is:  < Til baka

en: Loading data files
is: Hleð inn gögn

en: Loading level
is: Hleð inn kort

en: Initializing teams
is: Frumstilli lið

en: Loading units
is: Hleð inn einingar

en: Initializing display
is: Frumstilli skjá

en: Starting game
is: Ræsa leik

en: Statistics
is: Staða

en: Save the Map As
is: Vista kort sem

en: The map already exists. Do you want to overwrite it?
is: Kortið er nú þegar til staðar. Viltu yfirskrifa það?

en: Map saved.
is: Kort vistað.

en: Could not save the map: $msg
is: Gat ekki vist kort: $msg

en: Message:
is: Skilaboð:

en: Send to allies only
is: Senda bara til vina

en: Send to observers only
is: Senda bara til áhorfenda

en: unit^Gold | Gold
is[0]: Gull
is[1]: Gull

en: You have no units available to recruit.
is: Þú hefur engar einingar til að ráða.

en: You don’t have enough gold to recruit that unit
is: Þú hefur ekki nægt gull til að ráða þessa einingu.

en: You are separated from your soldiers and may not recall them
is: Þú ert aðskilin frá hermönnum þínum og getur ekki endurráðið þá.

en: There are no troops available to recall
    (You must have veteran survivors from a previous scenario)
is: Það eru engir hermenn til endurráðninga
    (þú verður að hafa eftirlifendur úr fyrri atburðarás)

en: You must have at least 1 gold piece to recall a unit | You must have at least $cost gold pieces to recall a unit
is[0]: Þú verður að eiga að minsta kosti $cost gull til að geta endurkallað einingu
is[1]: Þú verður að eiga að minsta kosti $cost gull til að geta endurkallað einingu

en: You have not started your turn yet. Do you really want to end your turn?
is: Þú hefur ekki byrjað lotuna þína enn. Viltu virkilega enda lotuna þína?

en: Some units have movement left. Do you really want to end your turn?
is: Sumar einingar geta enn hreyft sig. Ertu viss um að þú viljir ljúka umferðinni?

en: Rename Unit
is: Endurskýra einingu

en: Race
is: Ætt

en: Create Unit (Debug!)
is: Búa til einingu (Aflúsun!)

en: Gender:
is: Kyn:

en: gender^Random
is: Slembi

en: Search
is: Leit

en: This command is currently unavailable.
is: Þessi skipun er ekki til boða núna.

en:  No help available.
is:  Engin hjálp til staðar.

en: Ban and kick a player or observer. If he is not in the game but on the server he will only be banned.
is: Banna og sparka spilara eða áhorfenda. Ef hann er ekki inní leiknun enn á miðlaranum verður hann bara bannaður.

en: Kick a player or observer.
is: Sparka spilara eða athugara

en: Mute an observer. Without an argument displays the mute status.
is: Þaggar niður í áhorfenda. Birtir niðurþöggunar stöðu.

en: Send an emotion or personal action in chat.
is: Senda broskall í spjalli.

en: Show your ignores and friends list.
is: Birta vina og hunsunarlista.

en: Display version information.
is: Sýna útgáfu upplýsingar

en: Refresh gui.
is: Glæða myndrænt viðmót.

en: Assign control of a side to a different player or observer.
is: Setja stjórn liðs til annars spilara eða áhorfanda.

en: Clear chat history.
is: Hreinsa spjall sögu

en: Save game.
is: Vista leik.

en: Quit game.
is: Ljúka leik.

en: Save and quit.
is: Vista og hætta.

en: Ignore replay errors.
is: Hunsa endurinningarvillur.

en: Disable autosaves.
is: Óvirkja sjálfvistanir.

en: Choose next scenario
is: Val næstu atburðarásar

en: Turn debug mode on.
is: Ræsa aflúsunarham.

en: Turn debug mode off.
is: Slökkva aflúsunarham.

en: Set or show alias to a command
is: Setja eða birta samnefni skipanna

en: Set a scenario variable.
is: Setja breytu atburðarásar.

en: Show a scenario variable.
is: Birta breytu atburðarásar.

en: Modify a unit variable. (Only top level keys are supported.)
is: Breyta breytu einingar. (Eingöngu efsta lag lykla eru stutt.)

en: Create a unit.
is: Búa til einingu.

en: Give gold to the current player.
is: Gefa gull til núverandi spilara.

en: Fire a game event.
is: Fullnusta leikjaratburð.

en: Unknown debug level: '$level'.
is: Óþekkt aflúsinarstig: '$level'.

en: error
is: villa

en: Unknown debug domain: '$domain'.
is: Óþekkt aflúsunarlén: '$domain'.

en: There are no players on your friends or ignore list.
is: það eru engin spilarar á vina né hundsunar listanum.

en: Choose Scenario (Debug!)
is: Velja atburðarás (Aflúsun!)

en: Debug mode activated!
is: Aflúsunarham virkt!

en: Debug mode not available in network games
is: Aflúsunarhamur ekki til staðar í netleikjum

en: Debug mode deactivated!
is: Aflúsunarham óvirkt!

en: ai
is: gervigreind

en: prompt^Command:
is: Skipun:

en: Choose weapon:
is: Veldu vopn:

en: Cannot find era $era
is: Gat ekki fundið tímabilið $era

en: Connection timed out
is: Tenging rann út

en: Connecting to Server...
is: Tengist miðlara...

en: Reading from Server...
is: Les frá miðlara...

en: You must login first.
is: Þú verður að innskrá þig fyrst.

en: The password you provided was incorrect.
is: Rangt lykilorð.

en: Name of game:
is: Nafn leiks:

en: Use map settings
is: Nota stillingar kortsins

en: Random start time
is: Handahófskenndur upphafstími

en: Fog of war
is: Stríðsþoka

en: Observers
is: Áhorfendur

en: Set Password...
is: Setja lykilorð...

en: The maximum number of turns the game can last
is: Mesti fjöldi umferða leikurinn getur enst

en: Longest time allowed for first turn (seconds)
is: Lengsti tími leyfður fyrstu lotu (sekondur)

en: Longest time possible for any turn (seconds)
is: Lengsti tími leyfður fyrir hverja lotu (sekondur)

en: The amount of income each village yields per turn
is: Fjöldi tekna hvert þorp afkastar hverja lotu

en: The amount of experience a unit needs to advance
is: Fjöldi reynslustiga sem eining þarfnast til eflingar

en: Randomize time of day in begin
is: Slemba tíma dags í upphafi

en: Enemy units cannot be seen unless they are in range of your units
is: Óvinir sjást eingöngu ef þeir eru innan við sjóndeild eininga þinna

en: The map is unknown until your units explore it
is: Kortið er óþekkt þar til einingarnar þínar kanna það.

en: Allow users who are not playing to watch the game
is: Leyfa notendum sem ekki eru að spila að horfa á.

en: Share View
is: Deila útsýni (sjá sama og vinir)

en: Share Maps
is: Deila kortum

en: Share None
is: Deila engu

en: $login|’s game
is: Leikur ($login)

en: You must enter a name.
is: Þú verður að slá inn nafn.

en: Turns:
is: Umferðir:

en: Unlimited turns
is: Ótakmarkaðar umferðir

en: Village gold:
is: Tekjur þorps:

en: Experience modifier:
is: Margföldunarbreyta reynslu:

en: Normal
is: Venjulegt

en: Game Lobby:
is: Leikjaherbergi:

en: Player/Type
is: Spilari/Tegund

en: I’m Ready
is: Tilbúin

en: The scenario is invalid because it has no sides.
is: Þessi atburðarás er ógild vegna þess að hún hefur engar hliðar.

en: Waiting for players to join...
is: Bíð eftir spilurum...

en: (Vacant slot)
is: (Laust pláss)

en: Anonymous local player
is: Ónafngreindur staðalspilari

en: Computer Player
is: Gervigreind

en: (Empty slot)
is: (Laust hólf)

en: (Reserved for $playername)
is: (Frátekið fyrir $playername)

en: Network Player
is: Netspilari

en: Local Player
is: Staðarspilari

en: Empty
is: Autt

en: Reserved
is: Frátekið

en: --give--
is: --gefa--

en: Create Game
is: Búa til leik

en: Era:
is: Tímabil:

en: Next
is: Næsta

en: Regenerate
is: Endurskapa

en: Settings...
is: Stillingar...

en: Load Game...
is: Hlaða leik...

en: No eras found.
is: Ekkert tímabil fannst.

en: No eras found
is: Ekkert tímabil fannst

en: Players:
is: Spilarar:

en: Size:
is: Stærð:

en: No description available.
is: Engin lýsing til staðar.

en: --no games open--
is: --enginn leikur opinn--

en:  (Unknown Era)
is:  (Óþekkt tímabil)

en: Password Required
is: Þarfnast Lykilorðs

en: Game Lobby
is: Leikherbergi

en: Observe Game
is: Athuga leik

en: Join Game
is: Tengjast leik

en: Preferences
is: Stillingar

en: Joining this game requires a password.
is: Tenging við þennan leik þarfnast lykilorðs.

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Invalid Color
is: Ógildur litur

en: Selected user:
is: Valinn notandi:

en: Leader:
is: Leiðtogi:

en: Recruits:
is: Ráðningar:

en: Waiting for game to start...
is: Bíð eftir ræsingu leiks...

en: No era information found.
is: Engar upplýsingar um tímabil fundust.

en: No multiplayer sides found
is: Engar fjölspilunarhliðar fundust

en: Choose your faction:
is: Veldu klíku:

en: Starting position:
is: Upphafsreitur:

en: Getting game data...
is: Sæki leikjargögn...

en: Client disconnected
is: Biðlari aftengdist

en: Could not connect to host.
is: Gat ekki tengst miðlara.

en: Could not add socket to socket set
is: Gat ekki bætt tengil við tenglalistann

en: Terrain with a movement cost less than 1 encountered.
is: Fann jörð með kostnað hreyfingar minni en 1.

en: Auto-Save
is: Sjálf-vistun

en: Scenario Report
is: Skýrsla leikjar

en: Victory
is: Sigur

en: You have emerged victorious!
is: Þú sigraðir! Jey.

en: Defeat
is: Tap

en: You have been defeated!
is: Þú hefur verið sigraður!

en: Error while reading the WML:
is: Villa við lesningu WML:

en: Game Over
is: Leik lokið

en: This scenario has ended. Do you want to continue the campaign?
is: Þessi atburðarás hefur lokið. Viltu halda áfram við herferðina?

en: Unknown scenario: '$scenario|'
is: Óþekkt atburðarás: '$scenario|'

en: Undoing moves not yet transmitted to the server.
is: Afturkallar hreyfingar enn ekki sentar til miðlara.

en: Waiting for next scenario...
is: Bíð eftir næstu atburðarás...

en: Remaining gold:
is: Afgangs gull:

en: Early finish bonus:
is: Bónus fyrir að klára snemma:

en: per turn
is: hverja lotu

en: Turns finished early:
is: Lotur kláraðar fyrr:

en: Bonus:
is: Bónus:

en: Gold:
is: Gull:

en: Carry over percentage:
is: Prósentan sem færist yfir:

en: Bonus Gold:
is: Bónus gull:

en: Retained Gold:
is: Fengið gull:

en: You will start the next scenario with $gold on top of the defined minimum starting gold. | You will start the next scenario with $gold on top of the defined minimum starting gold.
is[0]: Þú munt byrja næstu atburðarás með $gold ofan á lágmarks stillt gull fyrir þá atburðarás.
is[1]: Þú munt byrja næstu atburðarás með $gold ofan á lágmarks stillt gull fyrir þá atburðarás.

en: You will start the next scenario with $gold or its defined minimum starting gold, whichever is higher. | You will start the next scenario with $gold or its defined minimum starting gold, whichever is higher.
is[0]: ­Þú munt byrja næstu atburðarás með $gold eða lágmarks gull fyrir þá atburðarás, hvort sem er hærra.
is[1]: ­Þú munt byrja næstu atburðarás með $gold eða lágmarks gull fyrir þá atburðarás, hvort sem er hærra.

en: The game is over.
is: Leik lokið.

en: It is now $name|’s turn
is: Nú er lota $name|

en: Replace with AI
is: Skipta út fyrir gervigreind

en: Replace with local player
is: Skipta út fyrir staðarspilara

en: Replace with $player
is: Skipta út fyrir $player

en: $player has left the game. What do you want to do?
is: $player hætti úr leiknum. Hvað viltu gera?

en: Name:
is: Nafn:

en: Race:
is: Ætt:

en: invisible:
is: ósýnilegar:

en: This unit is invisible. It cannot be seen or attacked by enemy units.
is: Þessi eining er ósýnileg. Hún getur ekki verið séð eða gert árás á af óvinaeiningum.

en: slowed:
is: hægðar:

en: This unit has been slowed. It will only deal half its normal damage when attacking and its movement cost is doubled.
is: Þessi eining hefur verið hægð. Hún mun nú eingöngu olla helming venjulegra meiðsla og kostnað heryfinga hefur tvöfaldast.

en: poisoned:
is: eitraðar:

en: This unit is poisoned. It will lose 8 HP every turn until it can seek a cure to the poison in a village or from a friendly unit with the ‘cures’ ability.
    
    Units cannot be killed by poison alone. The poison will not reduce it below 1 HP.
is: Þessi eining er nú eitruð. Hún mun missa 8 lífspunkta hverja lotu þar til hún fær lækningu frá þorpi eða frá vinsamlegri einingu með 'heilar' hæfileikan.
    
    Einingar geta ekki drepist af eitrinu einu. Eitur mun ekki draga lífspunktana fyrir neðan 1.

en: Alignment:
is: Stilling:

en: Resistances:
is: Mótstöður:

en: (Att / Def)
is: (Árs / Vör)

en: Neutral units:
is: Náttúrulegar einingar:

en: Chaotic units:
is: Ringulreiðar einingar:

en: Observers:
is: Áhorfendur

en:  replay
is:  endurinning

en: Warning: The file you have tried to load is corrupt. Loading anyway.
is: Viðvörun: Skráin sem þú reyndir að hlaða er skemmd. Hleð hvort eð er.

en: Save already exists. Do you want to overwrite it?
is: Vistun er nú þegar til staðar. Viltu yfirrita?

en: Overwrite?
is: Yfirskrifa?

en: Saved
is: Vistað

en: Could not write to file
is: Gat ekki skrifað í skrá

en: Save Replay
is: Vista endurinningu

en: replay
is: endurinning

en: Could not auto save the game. Please save the game manually.
is: Gat ekki sjálfvistað leikinn. Vinsamlegast vistið leikinn handvirkt.

en: Save Game
is: Vista leik

en: Unexpected characters at line start
is: Óvæntir stafir við upphaf línu

en: Unterminated [element] tag
is: Ófrágengið [element] tag

en: Invalid tag name
is: Ógilt nafn tags

en: Unterminated [+element] tag
is: Ófrágengið [+element] tag

en: Invalid closing tag name
is: Ógilt nafn lokunartags

en: Unterminated closing tag
is: Ófrágengið lokun tags

en: Unexpected closing tag
is: Óvænt lokunartag

en: Empty variable name
is: Autt nafn breytu

en: Unexpected characters after variable name (expected , or =)
is: Óvæntir stafir eftir nafn breytu (væntist , eða =)

en: Recruits
is: Nýliðar

en: Recalls
is: Endurköll

en: Advancements
is: Eflingar

en: Losses
is: Töp

en: Kills
is: Dráp

en: Details
is: Smáatriði

en: Damage
is: Meiðsl

en: This Turn
is: Þessa umferð

en: Taken
is: Tekið

en: Skip
is: Sleppa

en: Allied village
is: Vinaþorp

en: Enemy village
is: Óvinaþorp

en: Owned village
is: Þitt þorp

en: border_size should be between 0.0 and 0.5.
is: border_size ætti að vera á milli 0,0 og 0,5.

en:  and
is:  og

en: moves
is: Hreyfingar

en: XP to advance
is: XP til eflingar

en:  move
is:  hreyfing

en: damage | damage
is[0]: meiðsl
is[1]: meiðsl

en: strike | strikes
is[0]: högg
is[1]: högg

en: % accuracy
is: % nákvæmni

en: chaotic
is: ringulreiður

en: lawful
is: réttmætur

en: neutral
is: hlutlaus

en: female^chaotic
is: ringulreið

en: female^lawful
is: réttmæt

en: female^neutral
is: hlutlaus
